IR5(con bảo lãnh Cha, Mẹ) Hồ sơ IR5 - LIN1890291310

thanhthuy1213

Thành viên mới
Xin chào anh chị & các bạn
Hồ sơ của mình như sau
Receipt Number: LIN1890291310
Receipt date : Mar 07 2018
Nay đã là 7 tháng 11 năm 2018 mà tôi (người bảo lãnh mẹ) vẫn chưa nhận được thông tin gì?!
Các anh chị cho tôi hỏi:
- Receipt date có phải là Priority Date không?
- Tôi có cần làm gì không ?
Chân thành cảm ơn

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Xin chào anh chị & các bạn.
Hồ sơ của mình như sau
Receipt Number: LIN1890291310
Receipt Date: Mar 07 2018
Nay đã là 7 tháng 11 năm 2018 mà tôi (người bảo lãnh mẹ) vẫn chưa nhận được thông tin gì?!
Các anh chị cho tôi hỏi:
- Receipt Date có phải là Priority Date không?
- Tôi có cần làm gì không?
Chân thành cảm ơn.
Chào thanhthuy1213,
Kết quả check hồ sơ của bạn.
Case Was Received
On March 7, 2018, we received your Form I-130, Petition for Alien Relative, Receipt Number LIN1890291310, and sent you the receipt notice that describes how we will process your case. Please follow the instructions in the notice. If you do not receive your receipt notice by April 6, 2018, please call the USCIS Contact Center at 1-800-375-5283. If you move, go to www.uscis.gov/addresschange to give us your new mailing address.
Ngày 07/03/2018, Sở Nhập tịch và Di trú Hoa Kỳ USCIS có nhận đơn Form I-130 số biên nhận LIN1890291310, hồ sơ đang ở giai đoạn xem xét ban đầu chưa được xem xét chấp thuận Approval Date, nên bạn phải cố gắng chờ thêm thời gian nữa, và hiện tại cũng không cần phải làm gì hết, mà chờ kết quả xem xét chấp thuận hồ sơ từ USCIS.

thanhthuy1213

Thành viên mới
Xin chào anh chị trên diển đàn
Mình vừa đọc trong mục kinh nghiệm của diển đàn, mình thấy nói canh nếu truoc ngày pv 1 2 tháng thi lo di làm LLTP có đúng không ạ ?
Anh chị cho mình hỏi PD của mình là 7 Mar 2018, vậy thì tầm khi nào pv để mình lo làm LLTP ấy ạ.
chân thành cảm ơn các bạn rất nhiều

thanhthuy1213

Thành viên mới
Xin chào các bạn
Mình pmuốn hỏi trước khi đi khám sức khoẻ mình cần làm gì cho sức khỏe tôt để đáp ứng yêu càu ạ?
Hôm trước có thấy 1 bạn chia sẻ làm sao cho phổi trong để không bi ách lại mà quên ko tìm thấy...
Mong các bạn hướng dẩn ạh
Cảm ơn các bạn rất nhiều

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Xin chào anh chị trên diễn đàn.
Mình vừa đọc trong mục kinh nghiệm của diễn đàn, mình thấy nói canh nếu trước ngày phỏng vấn từ 1-2 tháng thì lo đi làm LLTP có đúng không ạ?
Anh chị cho mình hỏi PD của mình là 7 Mar 2018, vậy thì tầm khi nào phỏng vấn để mình lo làm LLTP ấy ạ.
Chân thành cảm ơn các bạn rất nhiều
Hồ sơ này vẫn còn ở USCIS và đang trong giai đoạn xem xét ban đầu chưa được chấp thuận Approval Date, thì không cần phải gấp Lý lịch Tư pháp số 2 gấp đâu? vì giấy này có thời hạn trong vòng 1 năm kể từ ngày ký.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Xin chào các bạn.
Mình muốn hỏi trước khi đi khám sức khỏe mình cần làm gì cho sức khỏe tốt để đáp ứng yêu cầu ạ?
Hôm trước có thấy 1 bạn chia sẻ làm sao cho phổi trong để không bị ách lại mà quên không tìm thấy.
Mong các bạn hướng dẫn ạ.
Cảm ơn các bạn rất nhiều.
Bạn xem kinh nghiệm của thành viên này, ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/threads/toi-di-th-dam.5895/
P/s: Tôi đã gom bài viết của bạn về đây. Lần sau có thắc mắc gì, thì cần hỏi bài tại đây, tuyệt đối không được mở thêm topic mới nữa. Vậy nhé bạn.

thanhthuy1213

Thành viên mới
Bạn Phuong Chau cho mình hỏi quy định tài chánh tại thời điểm này là bao nhiêu cho diện IR5 mình ạ.
Cảm ơn bạn nhiều

thanhthuy1213

Thành viên mới
Mình ccamr ơn Phương Châu rất: 22nhiều
nhung mình vân không hiều vì tiếng Anh kém, mong bạn giúp

Sponsor's Household Size : 2
For all other sponsors : $20,575
Nghia là để tài trợ cho 1 người thì sponsor phải có income tối thiểu $20,575/ năm , phải không ạ ?
Cảm ơn bạn rất nhiều

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Mình cám ơn PhuongChau rất nhiều, nhưng mình vẫn không hiểu vì tiếng Anh kém, mong bạn giúp.
Sponsor's Household Size: 2
For all other sponsors: $20,575
Nghĩa là để tài trợ cho 1 người thì sponsor phải có income tối thiểu $20,575/ năm, phải không ạ?
Cảm ơn bạn rất nhiều.
Đúng rồi bạn nếu chỉ tính luôn bạn và mẹ bạn tổng số = 2 người, nhưng phải xem là trước đây bạn có từng đứng ra Bảo trợ Tài chánh cho ai không?
Xem hướng dẫn ở đây:
https://www.uscis.gov/i-864p