IR5(con bảo lãnh Cha, Mẹ) Hồ sơ IR5 - LyTai

LyTai

Thành viên mới
Cho em hoi ve viec gia hang visa cua ba em nhu sau:

Ba em duoc cap visa dang IR5 do em gai em o USA bao lanh co thoi hang toi ngay 28/02/2017

Vi 1 so ly do nen em gai em chua the ve de dua ba em di trong thoi gian nay ma phai thang 3/2017 moi ve duoc

Cho em hoi thu tuc de duoc gia hang visa cua truong hop nay phai lam nhung gi va le phi ra sao

Em xin cam on

Asm

Giám đốc nhà máy pháo
Visa đinh cư không gia hạn được em nhé . Bắt buộc ba em phải đi trước ngày hết hạn , người già đi 1 mình qua Mỹ chuyện nhỏ mà các hãng hàng không đề có dich vụ này

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Ba em duoc cap visa dang IR5 do em gai em o USA bao lanh co thoi hang toi ngay 28/02/2017

Vi 1 so ly do nen em gai em chua the ve de dua ba em di trong thoi gian nay ma phai thang 3/2017 moi ve duoc

Cho em hoi thu tuc de duoc gia hang visa cua truong hop nay phai lam nhung gi va le phi ra sao

Em xin cam on
Ai huong dan giup em voi ah
em xin cam on
@LyTai,

Khi post bài bạn cần phải viết tiếng việt có dấu đầy đủ, vì đây là quy định của diễn đàn.
Bạn đừng để phạm quy, và hợp tác tốt với diễn đàn.

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Hỏi về việc xin gia hạn visa dạng IR5

Em xin cam on

Bạn xem hướng dẫn của LSQ HOA KỲ về câu hỏi của bạn ở đây

https://vn.usembassy.gov/vi/visas-vi/immigrant-visas-vi/preparing-for-your-interview-vi/

Thị thực của tôi hết hạn mà tôi chưa thể đến Hoa kỳ được?

Văn phòng chúng tôi không gia hạn thêm cho thị thực đã cấp.

Tuy nhiên, thị thực hết hạn có thể được cấp mới trở lại.

Vui lòng đến Bộ phận thị thực định cư vào các buổi chiều từ 13:00 đến 14:00 giờ thứ Hai, thứ Ba, thứ Năm và thứ Sáu*(trừ thứ Tư và các ngày lễ) và thư phản hồi từ bộ phận Thông tin gởi cho Quý vị*

https://vn.usembassy.gov/visas/immigrant-visas/immigrant-visa-inquiry-form/

cùng với*những giấy tờ sau:

1) thị thực đã hết hạn và gói thị thực màu nâu của đương đơn;

2) thư giải thích*lý do tại sao đương đơn không thể xuất cảnh trong thời hạn của thị thực.

Đương đơn cần phải đóng phí thị thực và làm mới những giấy tờ nào hết hạn.