IR5(con bảo lãnh Cha, Mẹ) Hồ sơ IR5 - MSC1390315294

huutrung.tx

Thành viên mới
Receipt Number: MSC 1390315294
Ngày ưu tiên: 10/12/2012
Xin chào ACE trong diễn đàn,đây là số hồ sơ của mẹ mình được mình bảo lãnh, nhờ ACE kiểm tra giùm mình.
Cho mình hỏi: Mình còn một người em trên 21 tuổi chưa có gia đình nhưng chậm phát triển trí tuệ (ngoại hình phát triển bình thường nhưng khờ khạo) và một người chị đã có gia đình. Vậy em mình có thể được bổ sung theo mẹ mình qua mỹ không, vì nếu mẹ mình đi rồi em mình không thể tự lo cho bản thân được. Rất mong mọi người giúp đỡ, cảm ơn nhiều !

tuandoan

8 Đoàn !
Ðề: Msc 1390315294

Receipt Number: MSC 1390315294
Ngày ưu tiên: 10/12/2012
Xin chào ACE trong diễn đàn,đây là số hồ sơ của mẹ mình được mình bảo lãnh, nhờ ACE kiểm tra giùm mình.
Cho mình hỏi: Mình còn một người em trên 21 tuổi chưa có gia đình nhưng chậm phát triển trí tuệ (ngoại hình phát triển bình thường nhưng khờ khạo) và một người chị đã có gia đình. Vậy em mình có thể được bổ sung theo mẹ mình qua mỹ không, vì nếu mẹ mình đi rồi em mình không thể tự lo cho bản thân được. Rất mong mọi người giúp đỡ, cảm ơn nhiều !
Chào bạn,

Công dân Hoa Kỳ bảo lảnh cho cha/mẹ mỗi người là 1 HS riêng biệt vì vậy không có bất cứ ai được đi chung .
- Khi bạn bảo lãnh như vậy thì người em trai sẽ bị xếp vào diện Anh chị em và HS thuộc diện F4. thời gian chờ đợi hiện tại của diện F4 là khoãng 12 năm.
- Khi sang Mỹ có thẻ xanh thì mẹ bạn có thể bảo lảnh cho người em trên 21 tuổi độc thân theo diện F2B. Thời gian chờ đợi của diện F2B là khoãng 8 năm. Trong thời gian chờ đợi nếu mẹ bạn có quốc tịch thì thời gian sẽ rút ngắn lại khoãng 7 năm. Thân chào

huutrung.tx

Thành viên mới

Xin cảm ơn "tuandoan", cho mình hỏi là bây giờ không gọi kiểm tra hồ sơ được vậy phải làm như thế nào để biết tình trạng hồ sơ của mình đươc, cảm ơn nhiều.

tuandoan

8 Đoàn !

Xin cảm ơn "tuandoan", cho mình hỏi là bây giờ không gọi kiểm tra hồ sơ được vậy phải làm như thế nào để biết tình trạng hồ sơ của mình đươc, cảm ơn nhiều.
Chào bạn ,

HS mẹ bạn đang trong quá trình xét duyệt tại Sở Di Trú (USCIS). Bạn có thể vào website ở link dưới để kiểm tra tình trạng Hs của mẹ ban.
https://egov.uscis.gov/cris/Dashboard.do

Initial Review

On December 10, 2012, we received this I130 IMMIGRANT PETITION FOR RELATIVE, FIANCE(E), OR ORPHAN, and mailed you a notice describing how we will process your case. Please follow any instructions on this notice. You will be notified by mail when a decision is made, or if the office needs something from you. If you move while this case is pending, please use our Change of Address online tool to update your case with your new address or contact our customer service center at 1-800-375-5283.

During this step, USCIS initiates the background checks of the applicant/petitioner and identifies issues that may need to be addressed either during an interview or by asking the applicant/petitioner to submit additional information or documentation. USCIS reviews the applicant's/petitioner's criminal history, determines if there are national security concerns that need to be addressed, and reviews the application/petition for fraud indicators.

huutrung.tx

Thành viên mới

Vậy cho mình hỏi thêm là: Hồ sơ của mẹ mình mới có Receipt Number thì có thể đăng ký email và hỏi tình trạng hồ sơ được không. Diện IR5 khoản bao lâu thì có case number, cảm ơn bạn nhiều!

tuandoan

8 Đoàn !

Vậy cho mình hỏi thêm là: Hồ sơ của mẹ mình mới có Receipt Number thì có thể đăng ký email và hỏi tình trạng hồ sơ được không. Diện IR5 khoản bao lâu thì có case number, cảm ơn bạn nhiều!
Chào bạn,

Bạn vui lòng chờ, sau khi HS được USCIS chấp thuận rồi chuyễn sang NVC thì khoãng 1 tháng có số HCM và tiến hành mỡ HS cho mẹ bạn. Thời gian chờ USCIS chấp thuận HS nếu nhanh thì khoãng 03 tháng.Lúc đó rồi bạn email cho NVC để hỏi về HS của mẹ bạn.Thân chào

huutrung.tx

Thành viên mới

Xin chào ACE diễn dàn, hôm nay mình đã có Case Number của hồ sơ bảo lãnh mẹ mình do NVC gửi, nhờ ACE hướng đẫn giùm mình cách gửi thư liên lạc với NVC. Xin cảm ơn mọi người nhiều.

Thành

Thích đủ thứ ...

Xin chào ACE diễn dàn, hôm nay mình đã có Case Number của hồ sơ bảo lãnh mẹ mình do NVC gửi, nhờ ACE hướng đẫn giùm mình cách gửi thư liên lạc với NVC. Xin cảm ơn mọi người nhiều.
Mẫu thư tại link sau: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/2508-Mẫu-thư-thông-báo-địa-chỉ-email-cho-NVC

Trong thời gian này bạn nên đọc kỹ thông tin sau, rất có lợi cho hồ sơ bạn sau này: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/400-Tổng-hợp-kinh-nghiệm-hoàn-tất-hồ-sơ-từ-A-Z

huutrung.tx

Thành viên mới

xin chào ACE , mẹ mình đã có ngày PV. Vậy nhờ ACE hướng dẫn cách sắp xếp hồ sơ giùm . cảm ơn nhiều.

huutrung.tx

Thành viên mới

Chào ACE , mình cảm ơn các bạn trong thời gian giúp đỡ vừa qua. Mẹ mình PV đậu rồi, nhưng lãnh sự quán báo đóng tiền thẻ xanh online 165$ .Cho mình hỏi có cần phải đóng trước khi qua mỹ hay vào mỹ rồi mới đóng cũng được. Nếu phải đóng tiền online gấp thì xin hướng dẫn giùm mình, cảm ơn!