IR5(con bảo lãnh Cha, Mẹ) Hồ sơ IR5 - WAC1290219182

nokia 95

Thành viên tích cực
Ðề: Wac1290219182

Mình nhận giấy báo đóng 88$ luôn rồi, mình phải đóng 88$ cho mỗi hồ sơ hay chỉ một Hồ Sơ là đương đơn chính, nhờ ACE trả lời giúp thank you

kiuvii

Cựu Ban điều hành

Mình nhận giấy báo đóng 88$ luôn rồi, mình phải đóng 88$ cho mỗi hồ sơ hay chỉ một Hồ Sơ là đương đơn chính, nhờ ACE trả lời giúp thank you
Chào Bạn

Hồ sơ Cha Mẹ Bạn mỗi người có một hồ sơ riêng, một case number riêng, cho nên cũng phãi đóng tiền riêng cho mỗi hồ sơ.

Thân

nokia 95

Thành viên tích cực

Mình đã gửi DS 3032 bằng email cho NVC rồi và đóng tiền 88$ cho mỗi người vậy khoảng bao lâu mình mới nộp I864 vậy ACE

nokia 95

Thành viên tích cực

Hôm nay mình đã nhận được Email từ NVC báo là đóng 230$ cho Mỗi hồ sơ, vậy là chỉ còn chờ nộp DS 230 và chờ ngày phỏng vấn, đúng ko ACE xin cảm ơn

hotuan

Thành viên tích cực

Hôm nay mình đã nhận được Email từ NVC báo là đóng 230$ cho Mỗi hồ sơ, vậy là chỉ còn chờ nộp DS 230 và chờ ngày phỏng vấn, đúng ko ACE xin cảm ơn
Bạn cho mình hỏi, mình cũng diện IR5 nhung là cha mẹ được bảo lảnh mình đọc hồ sơ bạn và biết bạn nộp DS3032 bằng Email phải không ? Bạn cho mình biết là bạn nôp DS3032 hồi nào và bây giờ nhận được ? Bạn có nộp DS3032 qua bưu điện nữa không ? xin cám ơn bạn và chúc bạn hồ sơ tiến mau lẹ , mình cũng đang chờ email đóng tiền 230$ đây.

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC

Chào bạn.

IR5 là diện ưu tiên, không lệ thuộc vào lịch visa hàng tháng. Gia đình bạn cố gắng thực hiện hồ sơ đúng, đủ theo yêu cầu, đừng để hồ sơ bị checklist. Khi nào hồ sơ được NVC thông báo completed thì sẽ có thư mời phỏng vấn nhanh thôi.

Chúc bạn may mắn.
Thân chào bạn.

kiuvii

Cựu Ban điều hành

Chuẩn không cần chỉnh :24:

Bạn cho mình hỏi, mình cũng diện IR5 nhung là cha mẹ được bảo lảnh mình đọc hồ sơ bạn và biết bạn nộp DS3032 bằng Email phải không ? Bạn cho mình biết là bạn nôp DS3032 hồi nào và bây giờ nhận được ? Bạn có nộp DS3032 qua bưu điện nữa không ? xin cám ơn bạn và chúc bạn hồ sơ tiến mau lẹ , mình cũng đang chờ email đóng tiền 230$ đây.
Trong khi chờ đợi Nokia95 trả lời cho Bác, kiuvii giải thích một chút về nộp DS 3032. Có những Bạn chỉ nộp bản scan hoặc email cũng được chấp nhận, tuy nhiên nguyên tắc là phải nộp bản DS -3032 có Barcode và số hồ sơ do NVC gửi cho Người bảo lãnh và người được bảo lãnh. trong trường hợp bị mất có thể tải mẫu từ trên mạng về và điền thông tin kèm số hồ sơ. nhưng chữ ký phải là chử ký gốc của người được bảo lãnh. Cũng tùy thuộc vào người xét duyệt hồ sơ, có những người dễ dãi khi họ thấy hồ sơ đã đến NVC rất lâu nhưng vẫn chưa nhận được DS 3032 thì họ vẫn chấp nhận bản scan hoặc họ có thể gửi email thông báo chỉ định người bảo lãnh là người trực tiếp thụ lý hồ sơ cho các giai đọan hồ sơ tiếp theo.

Chúc bạn mau chóng hòan tất hồ sơ

Thân

nokia 95

Thành viên tích cực

mình gửi bằng email như các ACE trong diễn đàn XNC hướng dẫn, bên Hoa Kỳ Tức là Người Bảo Lảnh nhập được DS 3032 trước, rồi tôi mới Scan ra file JPG rồi gửi qua Email cho Người Được Bảo Lãnh bên Việt Nam, Ba Mẹ tôi ký tên và Ghi Địa chỉ gửi lại bằng Email cho tôi để tôi gửi cho NVC, đúng 10 ngày sau NVC gửi lại Email cho tôi và báo đóng tiền cho mỗi hồ Sơ là 230$

hotuan

Thành viên tích cực

Chuẩn không cần chỉnh :24:

Trong khi chờ đợi Nokia95 trả lời cho Bác, kiuvii giải thích một chút về nộp DS 3032. Có những Bạn chỉ nộp bản scan hoặc email cũng được chấp nhận, tuy nhiên nguyên tắc là phải nộp bản DS -3032 có Barcode và số hồ sơ do NVC gửi cho Người bảo lãnh và người được bảo lãnh. trong trường hợp bị mất có thể tải mẫu từ trên mạng về và điền thông tin kèm số hồ sơ. nhưng chữ ký phải là chử ký gốc của người được bảo lãnh. Cũng tùy thuộc vào người xét duyệt hồ sơ, có những người dễ dãi khi họ thấy hồ sơ đã đến NVC rất lâu nhưng vẫn chưa nhận được DS 3032 thì họ vẫn chấp nhận bản scan hoặc họ có thể gửi email thông báo chỉ định người bảo lãnh là người trực tiếp thụ lý hồ sơ cho các giai đọan hồ sơ tiếp theo.

Chúc bạn mau chóng hòan tất hồ sơ

Thân
Cám ơn bác Kiuvii, mình cũng nộp DS3032 nhung là bản chính có tên của người được bảo lảnh số case number, mã vạch người bên US gửi về qua email , mình in ra điền ký tên scan và gởi qua email cho NVC và nhân được trả lời tự động liền của NVC , mình cũng lo nên tìm hỏi các bạn cùng diện .
Nhưng sáng nay mình rất mừng đã nhận được email của NVC chấp thuận đơn DS3032 gởi qua email ( gởi và chờ 12 ngày) vậy là bây giờ mình chờ NVC gửi email đến người mình chỉ định bên US để bên đó đóng tiền 230$ và tiếp tục hồ sơ . Cám ơn chân thành bạn nhé .

hotuan

Thành viên tích cực

mình gửi bằng email như các ACE trong diễn đàn XNC hướng dẫn, bên Hoa Kỳ Tức là Người Bảo Lảnh nhập được DS 3032 trước, rồi tôi mới Scan ra file JPG rồi gửi qua Email cho Người Được Bảo Lãnh bên Việt Nam, Ba Mẹ tôi ký tên và Ghi Địa chỉ gửi lại bằng Email cho tôi để tôi gửi cho NVC, đúng 10 ngày sau NVC gửi lại Email cho tôi và báo đóng tiền cho mỗi hồ Sơ là 230$
Bên mình thì ngược lại bạn , bên US nhân được email DS3032 , gửi về VN in ra điền , ký tên , scan gởi email thẳng qua NVC, 12 ngày nhân được trả lời . Cám ơn bạn nhé chúc bạn và mình mau thành công .

nokia 95

Thành viên tích cực

Các ACE trong diễn đàn thân mến, cho Nokia hỏi là mình nộp DS 230 trước được không? vì I 864 phải chờ kiếm người Bảo Trợ... như vậy ngày phỏng vấn có bị trễ không? nếu không kiếm được người bảo trợ thì chắc phải chờ thêm 3 hay 4 tháng nữa thì income Nokia mới cao... xin ý kiến ACE trong diễn đàn coi cách nào nhanh hơn không xin chân thành cảm ơn....

kiuvii

Cựu Ban điều hành

Chào bạn Nokia95,

Bạn có thể gửi DS230 trước. Còn hồ sơ bảo trợ tài chánh I-864 có thể nộp sau, nhưng không quá 1 năm kể từ ngày hồ sơ được chuyển đến NVC. Tất nhiên việc nộp trễ I-864 thì quá trình phỏng vấn sẽ bị trì hoãn. Nếu bạn muốn nhanh và sớm hoàn tất hồ sơ thì phải tìm người đồng bảo trợ.

Thân

nokia 95

Thành viên tích cực

Mã:
*HCM201272XXXX* CHECKLIST
September 14, 2012
NVC Case Number: HCM201272XXXX
Dear XXX PHAN:
We have reviewed the documents which you submitted in support of an application for an immigrant
visa. Please review the information listed under each applicant's name and provide any documents
which are indicated as missing or need additional information. You must submit the required
information. Failure to provide the requested information will delay your immigrant visa interview.
Please read the enclosed information to determine where to send all required copies of missing
documents. If you have any questions regarding this letter, please call the National Visa Center at (603)
334-0700 between the hours of 7:30am and midnight ET.
Please include a copy of this letter with your correspondence and write your case number clearly (exactly
as it appears below) on the upper right-hand corner of all documents.
From the date you mail or transmit the requested information, please allow 20 business days for NVC to
review this documentation/your mail. When we complete our review, the NVC will notify
you/petitioner/beneficiary/attorney with information regarding the next processing step.
If a period of one year passes without contacting the NVC (by e-mail, telephone, or mail), all
submitted fees and documents will expire. Upon expiration, the fees and documents would need to
be resubmitted in order to continue the immigration process.
Case Number: HCM201272XXXX
Beneficiary's Name: PHAN XXX
Preference Category: IR5 - PARENT OF US CITIZEN
Priority Date: 29FEB2012
______CORRESPONDENCE INSTRUCTIONS:_________________________________
When responding to the National Visa Center, please include the bar code sheet that came with this
letter. Failure to include the bar code sheet may cause a delay in the processing of your case. The bar
code sheet should be placed on top of all documents being submitted for this case and mailed to the
address provided.
______1 - IMMIGRANT VISA APPLICATION PART 1:_______________________
The NVC has received information on the referenced case. However, we are still waiting for the
Immigrant Visa Application, the Affidavit of Support form (I-864) and/or the related fees. Please submit
the forms and/or fees according to the instructions.
[OSP 09/14/2012]
Mình mới Đóng tiền 230$ cho mỗi hồ sơ, đang chờ bên VIệt Nam gửi giấy tờ DS 230 qua,khoảng 10 ngày mà sao NVC gửi cái này về cho mình vậy nhờ ACE trong diễn đàn XNC giải thích dùm Thank you...

kiuvii

Cựu Ban điều hành

Chào bạn nokia95,

Hễ sau 10 ngày mà NVC chưa nhận được hồ sơ của bạn gửi thì sẽ gửi checklist cho bạn. Nếu bạn đã nộp I-864 cho NVC rồi thì không phải lo lắng gì cả. Còn chưa nộp thì NVC gửi nhắc thư nhắc nhở để bạn sớm hoàn tất thôi.

Thân,

nokia 95

Thành viên tích cực

Chào bạn nokia95,

Hễ sau 10 ngày mà NVC chưa nhận được hồ sơ của bạn gửi thì sẽ gửi checklist cho bạn. Nếu bạn đã nộp I-864 cho NVC rồi thì không phải lo lắng gì cả. Còn chưa nộp thì NVC gửi nhắc thư nhắc nhở để bạn sớm hoàn tất thôi.

Thân,
thank you Kiuvii ....

nokia 95

Thành viên tích cực

mình vừa nhận check list này mà không hiểu, lý lịch tư pháp thì làm rồi mà sao còn là gì phải ra hà nội là sao ko hiều xin anh chị em trong diễn đàn chỉ dẫn dùm thank you...

_CORRESPONDENCE INSTRUCTIONS:_________________________________
When responding to the National Visa Center, please include the bar code sheet that came with this
letter. Failure to include the bar code sheet may cause a delay in the processing of your case. The bar
code sheet should be placed on top of all documents being submitted for this case and mailed to the
address provided.
______JUSTICE OF RECORD CHECK #2 (VIETNAM):________________________
For Vietnamese residents, non-Vietnamese residents, and foreigners currently residing in Vietnam:
Requests for a "Justice of Record Check #2" (Phieu Ly Lich Tu Phap So 2) must be made at the
Department of Justice office located in the district where the applicant currently resides, or at the
applicant's official residence. The official residence is registered in the "household registry" (Ho Khau)
issued by the district police. The processing fee to request this document is 200.000VND per applicant,
and the record check takes approximately 10 working days to complete. The applicant cannot grant
authority tom someone else to request the "Justice Record Check" on his/her behalf.
The applicant should be prepared to present (2) sets of the following documents at the time of the
request:
Completed application form (Form 03/TT-LLTP.) Please check the box in Justice Record #2;
Applicant's National Identification Card or passport;
Proof of residence location and length of time the applicant has resided in Vietnam, such as the
househopld registry book (Ho Khan), the temporary residence registry book, the permanent residence
card or a residence certification from the local People's Committee.
For foreigners formerly residing in Vietnam, and non-Vietnamese residents who are unable to clarify the
former place of residence or temporary residence:
Requests for a "Justice Record Check #2" (Phieu Ly Lich Tu Phap So 2) must be made at the National
Center of Criminal Records - Vietnamese Ministry of Justice in Hanoi located at 58-60 Tran Phu Street,
Ba-Dinh District, Hanoi.
Telephone: +84-4-62739718
Fax: 04.62739359
E-mail: cntt@moj.gov.vn
Note: Requests must be made by the applicants only. Applicants cannot grant authority to someone else
to request the Justice Record Check on his/her behalf.
The applicant should be prepared to present (2) sets of the following documents at the time of the
request:
Completed application form (Form 03/TT-LLTP.) Please check the box in Justice Record Check #2;
Applicant's passport
Proof of residence location and length of time the applicant resided in Vietnam, such as his/her old
entry-exit permit, detailing the length of time the applicant resided in Vietnam, the permanent
residence card, if any, or a residence certification from the local People's Committee.
[GWS 12/11/2012] HCM2012720067

Hoàng Quân Gia

Thành viên tích cực

Từ ngày 01/11/2012 ,Phiếu LÝ LỊCH TƯ PHÁP SỐ 2 sẽ thay thế cho Phiếu lý lịch tư pháp số 1 .
http://vietnamese.hochiminh.usconsulate.gov/vi/immigrant-visas.html
http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...-pháp-nước-Cộng-hòa-xã-hội-chủ-nghĩa-Việt-Nam
NVC yêu cầu bạn nộp phiếu LÝ LỊCH TƯ PHÁP SỐ 2 .
Tôi xin phép được hỏi anh/chị VuThangSi và bạn Nokia 95: Ba mẹ tôi cũng đã nộp LLTP số 1 từ tháng 9/2012 và hồ sơ đã được NVC báo là đã hoàn tất, chờ xếp ngày phỏng vấn. Như vậy ba mẹ tôi có phải nộp LLTP số 2 như ba mẹ bạn Nokia 95 không vậy? Hiện NVC chưa có thư yêu cầu nên tôi không biết sắp tới sẽ thế nào. Nếu NVC yêu cầu phải nộp thì ba mẹ tôi có thể nộp trực tiếp (bằng thư) đến NVC không vậy? Xin anh/chị VuThangSy cho biết cách gửi thư đến NVC thế nào cho tiện. Hoặc mình có thể xin nộp bổ túc hồ sơ khi phỏng vấn không vậy? Muốn nộp bổ túc khi phỏng vấn phải làm đơn như thế nào, mong ACE và anh/chị VuThangSy hướng dẫn, giúp đỡ. Xin cám ơn ACE và anh/chị VuThangSy và bạn Nokia rất nhiều.

vuthangsi

Ban điều hành

Tôi xin phép được hỏi anh/chị VuThangSi và bạn Nokia 95: Ba mẹ tôi cũng đã nộp LLTP số 1 từ tháng 9/2012 và hồ sơ đã được NVC báo là đã hoàn tất, chờ xếp ngày phỏng vấn. Như vậy ba mẹ tôi có phải nộp LLTP số 2 như ba mẹ bạn Nokia 95 không vậy? Hiện NVC chưa có thư yêu cầu nên tôi không biết sắp tới sẽ thế nào. Nếu NVC yêu cầu phải nộp thì ba mẹ tôi có thể nộp trực tiếp (bằng thư) đến NVC không vậy? Xin anh/chị VuThangSy cho biết cách gửi thư đến NVC thế nào cho tiện. Hoặc mình có thể xin nộp bổ túc hồ sơ khi phỏng vấn không vậy? Muốn nộp bổ túc khi phỏng vấn phải làm đơn như thế nào, mong ACE và anh/chị VuThangSy hướng dẫn, giúp đỡ. Xin cám ơn ACE và anh/chị VuThangSy và bạn Nokia rất nhiều.
Chào bạn.
Kể từ ngày 01/11/2012 ,LSQ HOA KỲ yêu cầu phiếu lý lịch tư pháp số 2 thay thế cho phiếu LLTP số 1 khi đi phỏng vấn .Thời hạn có giá trị 1 năm .
Bạn nói ba mẹ bạn đi làm lại LLTP số 2 ngay từ bây giờ và sẽ đem đi trong ngày phỏng vấn tại LSQ.
Hồ sơ đã hoàn tất ,nên không phải gởi cho NVC phiếu LLTP số 2 nữa .