IR5(con bảo lãnh Cha, Mẹ) Hồ sơ IR5 - YSC1990020212

Thu

Thành viên mới
Con chào Cô/Chú
Số receipt hồ sơ của mẹ con là YSC1990020212
Con nộp đơn bảo lãnh cho mẹ ở Việt Nam và nhận được I-797 nói là hồ sơ đã chấp thuận và chuyển qua NVC vào ngày 02/15/2019. Đến nay đã hơn 30 ngày và con vẫn ko nhận được thông báo gì từ NVC. Con nên làm gì tiếp theo ạ?
Con cảm ơn

Thành

Thích đủ thứ ...
Con chào Cô/Chú
Số receipt hồ sơ của mẹ con là YSC1990020212
Con nộp đơn bảo lãnh cho mẹ ở Việt Nam và nhận được I-797 nói là hồ sơ đã chấp thuận và chuyển qua NVC vào ngày 02/15/2019. Đến nay đã hơn 30 ngày và con vẫn ko nhận được thông báo gì từ NVC. Con nên làm gì tiếp theo ạ?
Con cảm ơn
Con có thể check hồ sơ mình theo link sau: Chech Case Status
Sau khi vào link Check Case Status con nhìn lên góc trái màn hình có mục Login và Sign up thì chọn vào Sign up, sau đó điền thông tin chính xác vào để đăng ký account của Sở di trú. Sau này tất cả thông tin liên quan đến hồ sơ họ sẽ thông báo cho con qua account này và email mình đã đăng ký. Chúc thành công!

Thu

Thành viên mới
Con có thể check hồ sơ mình theo link sau: Chech Case Status
Sau khi vào link Check Case Status con nhìn lên góc trái màn hình có mục Login và Sign up thì chọn vào Sign up, sau đó điền thông tin chính xác vào để đăng ký account của Sở di trú. Sau này tất cả thông tin liên quan đến hồ sơ họ sẽ thông báo cho con qua account này và email mình đã đăng ký. Chúc thành công!
Con cảm ơn Chú. Con đã đăng kí được account trên website USCIS và sau khi check case status thì họ nói đã gởi hồ sơ đến NVC như trong thư con đã nhận được. Vậy bây giờ con tiếp tục đợi hay chủ động liên lạc NVC ạ?

Thành

Thích đủ thứ ...
Đã đăng ký accout rồi thì yên tâm, khi nào có thông tin về hồ sơ họ sẽ thông báo. Văn phòng luật sư họ cũng làm như vậy mà thôi nhé.