[Hôn phu & Hôn thê] Hồ sơ K1 - Anne

Anne

Thành viên mới
Thân chào các anh chị,
Em vừa mới phỏng vấn cách đây hai ngày nhưng em nhận được giấy xanh của lãnh sự quán yêu cầu bổ túc hồ sơ vào ngày 12 tháng 5 năm 2011. Họ yêu cầu hôn phu em bổ túc 3 loại giấy tờ là tường trình có chứng thực mối quan hệ, bản liệt kê những nơi đã cư trú trong 10 năm qua và những người cùng cư ngụ, tường trình có chứng thực về nơi ở hiện tại của vợ cũ anh ta cũng như ngày tháng năm sinh, nhập cư khi nào...Em lo quá không biết nên làm sao. Phần em thì họ bảo em cũng bổ túc cho họ bản liệt kê những nơi đã cư trú trong 10 năm qua và những người sống cùng em trong thời gian đó. Em đã làm đơn xin xác nhận tình trạng cư trú mang lên phường xác nhận rồi. Họ chỉ xác nhận là em đã cư ngụ tại địa chỉ đó trong thời gian bao lâu thôi nhưng phần những người cùng cư trú tại địa chỉ đó thì họ không có nói đến trong phần xác nhận. Không biết như vậy lãnh sự quán đồng ý không. Em có gọi hỏi nơi làm hồ sơ thì họ bảo là phường chỉ có thể xác nhận tình trạng cư trú em thôi không biết đúng không. Còn phần hôn phu em phải làm bản tường trình mối quan hệ có chứng thực là chứng thực như thế nào. Có phải là họ cần người làm chứng là đã giới thiệu cho chúng em quen nhau hay không. Hay là anh ấy chỉ cần mang bản tường trình ra luật sư chứng thực thôi. Em lo quá. Nếu lần sau em mang hồ sơ lên bổ túc thì họ có đòi em làm gì khác nữa không. Rồi họ có phỏng vấn em liền trong ngày bổ túc không hay em phải chờ nữa. Và em phải chờ bao lâu. Nếu như họ không đồng ý giấy tờ em bổ túc thì họ có từ chối không cấp visa cho em rồi họ gửi hồ sơ về Mỹ lại không. Tụi em tự mình làm hồ sơ không nhờ dịch vụ nào cả nên rất mong anh chị chỉ dẫn dùm em.

thatchau

Thành viên mới
Ðề: Xin các anh chị chỉ dẫn dùm

mình cũng bị các mục bổ túc giống bạn vậy, ngày bổ túc 24/05. mình cũng đang lo lắng như bạnn vậy :20: