[Hôn phu & Hôn thê] Hồ sơ K1 - bedoan

bedoan

Thành viên mới
xin chào các anh chị ở diễn đàn...
em thử điền đơn G325-A nhưng không biết nó có đúng hay ko ?
xin cho e hỏi các anh chị có ai có thể giúp em kiểm tra ko ạ?
em xin cam on :6:

onenainainai

Cựu Ban điều hành
Ðề: giúp kiểm tra form G-325A

xin chào các anh chị ở diễn đàn...
em thử điền đơn G325-A nhưng không biết nó có đúng hay ko ?
xin cho e hỏi các anh chị có ai có thể giúp em kiểm tra ko ạ?
em xin cam on :6:
Chào bạn,
Mẫu G-325A dùng cho diện bảo lãnh vợ chồng hay Fiancé(e).
Người bảo lãnh cũng như người được bảo lãnh phải điền đơn và ký tên trên mẫu G-325A.
Sở Nhập tịch và Di trú Hoa Kỳ (USCIS) dùng thông tin mà bạn cung cấp trên mẫu đơn G-325A để điều tra lý lịch về bạn.
Nếu bạn không nhớ ngày tháng chính xác, bạn có thể ghi năm không cũng được. Bạn cũng có thể ghi Unknown nếu câu nào bạn không biết. Tuy nhiên, nếu bạn ghi Unknown nhiều quá thì có thể USCIS sẽ yêu cầu bạn nộp lại đơn khác.

Bạn vào link này tham khảo mẫu G-325A đã điền sẳn. Nếu có thắc mắc câu nào trong form thì bạn post lên hỏi, diễn đàn sẽ giúp bạn.
http://www.immihelp.com/forms/g-325a-sample-biographic-information.pdf

mianlien

Thành viên mới

Chào bạn,
Mẫu G-325A dùng cho diện bảo lãnh vợ chồng hay Fiancé(e).
Người bảo lãnh cũng như người được bảo lãnh phải điền đơn và ký tên trên mẫu G-325A.
Sở Nhập tịch và Di trú Hoa Kỳ (USCIS) dùng thông tin mà bạn cung cấp trên mẫu đơn G-325A để điều tra lý lịch về bạn.
Nếu bạn không nhớ ngày tháng chính xác, bạn có thể ghi năm không cũng được. Bạn cũng có thể ghi Unknown nếu câu nào bạn không biết. Tuy nhiên, nếu bạn ghi Unknown nhiều quá thì có thể USCIS sẽ yêu cầu bạn nộp lại đơn khác.

Bạn vào link này tham khảo mẫu G-325A đã điền sẳn. Nếu có thắc mắc câu nào trong form thì bạn post lên hỏi, diễn đàn sẽ giúp bạn.
http://www.immihelp.com/forms/g-325a-sample-biographic-information.pdf
cho mình hỏi tại phần : File Number A : số này lấy ở đâu ? và cuối trang chổ (Alien Registtration Number A là số nào. Mình ở USA ,citizen còn bà xả o VN thì điền làm sao ? mong các ACE chỉ dùm .
Cám ơn nhiều.

bedoan

Thành viên mới

@onenainainai :xin chào bạn ! thanks bạn đã trả lời giúp mình
mình có thắc mắc chỗ này ..giải thích giúp mình nha
USCIS họ điều tra lý lịch của mình như thế nào bạn?thông qua đâu mà điều tra mình
cảm ơn bạn:6:

onenainainai

Cựu Ban điều hành

@onenainainai :xin chào bạn ! thanks bạn đã trả lời giúp mình
mình có thắc mắc chỗ này ..giải thích giúp mình nha
USCIS họ điều tra lý lịch của mình như thế nào bạn?thông qua đâu mà điều tra mình
cảm ơn bạn:6:
Chào bạn,
Dĩ nhiên là USCIS sẽ thông qua những gì bạn khai trong form G-325A và họ sẽ thẩm tra lại những điều bạn đã khai xem có trung thực không, chả lẽ bạn khai như thế nào thì họ tin như thế ấy sao? Nhứt là diện vợ/chồng, hôn phu/hôn thê họ sẽ xét rất kỹ. ( Ví dụ như về nhân thân của bạn trong vòng 5 năm gần nhất đã từng ở đâu? từng làm những công việc gì? Rồi về phần người hôn phối của bạn, cưới khi nào? ly dị khi nào?...vv...)