[Hôn phu & Hôn thê] Hồ sơ K1 - EAC1290434129

khang85

Thành viên mới
Xin chào các ace trên diễn đàn xnc.e và bx của e chuẩn bị mở hồ sơ diên k1.nhưng chưa dành hết phải nộp những đơn từ gì cho uscis.bx e phải nộp bằng chứng gì vì chúng e chưa làm lễ đính hôn.e có cân gưi giấy tờ gì sang mỹ cho bx e nộp hồ sơ ko?xin ace trên diễn đàn chia sẻ giúp e!chúc mọi người sức khoẻ va thành công trong dịp năm mới.thân chào

khang85

Thành viên mới
Hồ sơ đợi chấp thuận từ USCIS

Thân chào tất cả ace trên diễn đàn XNC .
E nộp hồ sơ k1 vào ngày 16/2 số case của em là EAC1290434129 .Case của em còn mấy ngày nữa la được 5 tháng mà vẫn chưa thấy tin tức gì ?Em đang rất lo lắng và suốt ruột .Có ace nào biết check dùm em xem VSC đang xử lý hồ sơ đến ngày mấy rồi để em yên tâm hơn và chờ đợi .Hồ sơ của em tụ làm không qua luật sư hay dịch vụ lên em rất lo lắng không biết có đầy đủ chưa ?và có cần bổ sung gì nữa không sao không thấy tin tức gì ?
Nhờ ace trên diễn đàn check giúp em.chân thành cảm ơn mọi người và mong tin tức của mọi người .

Hong Ackerman

Thành viên mới
Ðề: Ho so chuan bi nop

Chào bạn .
Hồ sơ của mình nộp từ tháng 1/2012 , mãi đến tháng 6 mới được approve của USCIS. Mình nghĩ hồ sơ của bạn chắc cũng sắp có kết quả rồi, bạn đừng quá lo lắng nhé.
Chúc bạn nhận được tin vui sớm.

Hong Ackerman

Thành viên mới

Chào bạn,
Còn về những giấy tờ, ngay từ lúc đầu chuẩn bị hồ sơ, luật sư chỉ yêu cầu mình scan passport và bản dịch sang tiếng anh giấy khai sinh , và điền mẫu đơn I 129F có chữ ký của mình.
Đó là tất cả giấy tờ mà mình đã gửi. Hiện tại hồ sơ của mình đã được USCIS chấp thuận chuyển qua NVC, NVC đã gửi hồ sơ của mình về lãnh sự quán vào ngày 16/6 nhưng đến giờ mình vẫn đang chờ lãnh sự quán gừi " instruction document" , mình cũng mong và sốt ruột lắm .
Chúc bạn sớm nhận được tin vui nhé.

khang85

Thành viên mới
Ðề: Hồ sơ đang đợi p4

Hi bạn Hong ackerman ! case của bạn thế nào rồi đã phỏng vấn chưa bạn ?mình đang đợi p4 từ LSQ .thấy case của mình hơi lâu bắt đầu nộp 16-2 mà bây giờ vẫn chưa được phỏng vấn .Mọi người cho em hỏi em mới đi khám sức khoẻ phát hiện bị viêm gan siêu vi B .em đọc trong bệnh cấm nhập cảnh hoa kỳ thì bệnh của em không bị cấm .vậy LSQ có bắt em phải chữa hết bệnh mới cho em xuất cảnh không vậy ACE ?thân chào ACE chúc mọi người khoẻ mạnh và hạnh phúc .

Hong Ackerman

Thành viên mới

Hi Khang,
Ho so cua Hong nop truoc ban hon 1,5 thang nhung den gio minh van chua duoc phong van. Vi p3 da khong den duoc dia chi cua minh vi li do gi do. Minh cu cho cho den tuan truoc, fiance cua minh qua sot ruot nen anh bao ong luat su neu khong tim tim ra duoc nguyen nhan thi anh se tu e-mail cho LSQ. Roi luat su gui cho minh duong link de tai form DS 230 part 1 va DS 2001. Nen co kha nang la Hong phai cho them tu 1 den 3 thang nua. Khang nhan duoc p3 khi nao ? Thuong thi tu 1 den 3 thang ke tu ngay minh gui di DS 230 part 1 la LSQ se gui thu thong bao ngay pvan ve.
Con ve benh viem gan sieu vi B thi minh khong ro lam. Ban co the e-mail hoi LSQ xem nhu the nao ?
Chuc ban som nhan duoc p4, khi nao pvan chia se kinh nghiem voi H nhe.
Than chao.