[Hôn phu & Hôn thê] Hồ sơ K1 - HCM2013608036*

kellynguyen2212

Thành viên mới
RECEIPT NUMBER : WAC-13-902-38272

Ngày ưu tiên :11-30-2012

Ngày chấp thuận: 4-10-2013

Em chào các Anh chị trọng diễn đàn XNC.Em nhờ các Anh chị giúp em với.Hồ sơ em nhận được giấy Aprroved hồi tháng 4-10-2013 mà cho đến bây giờ là 9 tháng rồi ,em vẩn chưa nhận được giấy tờ nào từ lãnh sự quán hay NVC cả.Em có nhờ văn phòng chuyên làm về bảo lãnh họ nói với em là đã gửi đơn chiếu kháng đến lãnh sự quán.Họ nói là trong 3 tháng em sẽ nhận được thư mời phỏng vấn .Nhưng em thực sự rất hoang mang vì em không biết hồ sơ của em đã đến đâu rồi.Em nhờ các anh chị giúp em kiểm tra hồ sơ dùm để cho em được yên tâm hơn.Thanx các anh chị nhiều nhiều lắm.

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Wac-13-902-38272

RECEIPT NUMBER : WAC-13-902-38272

Ngày ưu tiên :11-30-2012

Ngày chấp thuận: 4-10-2013

Em chào các Anh chị trọng diễn đàn XNC.Em nhờ các Anh chị giúp em với.Hồ sơ em nhận được giấy Aprroved hồi tháng 4-10-2013 mà cho đến bây giờ là 9 tháng rồi ,em vẩn chưa nhận được giấy tờ nào từ lãnh sự quán hay NVC cả.Em có nhờ văn phòng chuyên làm về bảo lãnh họ nói với em là đã gửi đơn chiếu kháng đến lãnh sự quán.Họ nói là trong 3 tháng em sẽ nhận được thư mời phỏng vấn .Nhưng em thực sự rất hoang mang vì em không biết hồ sơ của em đã đến đâu rồi.Em nhờ các anh chị giúp em kiểm tra hồ sơ dùm để cho em được yên tâm hơn.Thanx các anh chị nhiều nhiều lắm.
HỒ SÔ NÀY ĐƯỢC CHẤP THUẬN NGÀY 10/04/2013

Post Decision Activity
On April 10, 2013, we mailed you a notice that we have approved this I129F PETITION FOR FIANCE(E). Please follow any instructions on the notice
https://egov.uscis.gov/cris/Dashboard/CaseStatus.do

THỜI HẠN ĐƠN I-129F , DIỆN HÔN PHU THÊ K1 , CHỈ CÓ THỜI HẠN 4 THÁNG , TÍNH TỪ NGÀY ĐƯỢC CHẤP THUẬN 10/04/2013 .

THỊ THỰC K1

Gia hạn thêm thời gian giải quyết hồ sơ bảo lãnh?

Hồ sơ bảo lãnh I-129F có thời hạn 4 tháng từ ngày được Sơ Di Trú Hoa Kỳ chấp thuận.
Viên chức Lãnh sự có thể gia hạn thêm thời gian giải quyết thị thực nếu hồ sơ bảo lãnh hết hạn.

Bạn vào đây điền đơn trực tuyến gởi cho LSQ HOA KỲ để hỏi tình trạng hồ sơ của mình .
http://hochiminh.usconsulate.gov/contact/ivinquiries.html

Xem hướng dẫn điền đơn ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/14822-Hướng-dẫn-điền-mẫu-đơn-điện-tử-gửi-LSQ-Hoa-Kỳ

Cột subject , chọn câu A 2 .

A2. I want to check my interview date.
Đương đơn muốn biết ngày được phỏng vấn.
Lưu ý, LSQ chỉ có thể trả lời câu hỏi này một khi hồ sơ đã được NVC chuyển về LSQ.
Khi có thư trã lời từ LSQ HOA KỲ , SẼ TÍNH TIẾP CÁC BƯỚC TIẾP THEO .

kellynguyen2212

Thành viên mới

Em cám ơn Anh VuThangsi nhiều nha. Em đã gửi đơn cho lãnh sự quán rồi.Mong sẽ được hồi âm sớm.Tại văn phòng làm giấy bảo lãnh cho em họ cứ hứa hẹn hoài hơn cả năm rồi..mà em vẩn chưa nhận được thư mời phỏng vấn.Nên em rất lo lắng hồ sợ mình bị thất lạc hay có vấn đề gì không hiểu nữa hic hic

kellynguyen2212

Thành viên mới

Em không nghe họ nói là gia hạng giấy approve gì hết à.Họ chỉ nói hồ sợ em bị thất lạc gì đó..bây giờ họ gửi kháng chiếu lên lãnh sự quán iu cầu thư phỏng vấn luôn.Em không biết như vậy có hợp lý không vậy anh?Mong anh cho em biết thêm ý kiến nhé!

Chỉnh sửa cuối:

vuthangsi

Ban điều hành

Em cám ơn Anh VuThangsi nhiều nha. Em đã gửi đơn cho lãnh sự quán rồi.Mong sẽ được hồi âm sớm.Tại văn phòng làm giấy bảo lãnh cho em họ cứ hứa hẹn hoài hơn cả năm rồi..mà em vẩn chưa nhận được thư mời phỏng vấn.Nên em rất lo lắng hồ sợ mình bị thất lạc hay có vấn đề gì không hiểu nữa hic hic
Hồ sơ thị thực diện hôn phu thê K1 , THỜI GIAN TÍNH TỪ LÚC NỘP ĐƠN I-129 F CHO ĐẾN NGÀY PHỎNG VẤN , TRUNG BÌNH KHOÃNG 1 NĂM.

LSQ Liên lạc với đương đơn qua thư gởi bằng đường bưu điện .

Có thể hồ sơ của bạn đã bị thất lạc , nên đến giờ này đã quá thời hạn 4 tháng của đơn I-129F , mà vẫn chưa có thông tin gì về hồ sơ .
Đúng ra là bạn phải nhận được giấy gọi phỏng vấn rồi .

vuthangsi

Ban điều hành

Em không nghe họ nói là gia hạng giấy approve gì hết à.Họ chỉ nói hồ sợ em bị thất lạc gì đó..bây giờ họ gửi kháng chiếu lên lãnh sự quán iu cầu thư phỏng vấn luôn.Em không biết như vậy có hợp lý không vậy anh?Mong anh cho em biết thêm ý kiến nhé!

Đã gởi email cho LSQ rồi , thì phải chờ thư trã lời của LSQ mới biết được tình trạng hồ sơ của mình , rồi tính tiếp .
Thư phỏng vấn , nếu có , sẽ được gởi qua đường bưu điện , theo địa chỉ mà bạn đã khai trong đơn G-325 A .

kellynguyen2212

Thành viên mới

Dạ,em hiểu rồi ạ.Cám ơn anh VuThangsi nhiêu nha.Chúc anh môt cuối tuần thật vui và bình an nhé!

kellynguyen2212

Thành viên mới
Xin chào các Anh chị admin.Làm ơn giúp dùm em.Em vừa nhận được email của LSQ vào ngày hôm nay báo là họ đã gửi thư mời phỏng vấn cho fiance của em vào tháng 9, 2013.Mà thực sự fiance của em không nhận được thư mời gì cả.Họ nói là gửi qua đường bưu điện nên không có gửi bằng email. Và đây cũng là cái email đầu tiên em nhận từ LSQ.Vì em có gửi thư online hỏi ngày phỏng vấn thì họ mới trả lời là như vậy.Tính thời gian là đã hơn 4 tháng rồi.Vậy là fiance của em không được đi phỏng vấn.xin hỏi giờ em phải làm sao đây? có thể xin ngày interview lại được không ạ? các anh chi giúp dùm em nhé.Thanx so much.