[Hôn phu & Hôn thê] Hồ sơ K1 - HCM2013643022

jimmycali999

Thành viên mới
em bảo lãnh vợ em theo diện k1 và vợ em đã qua bên USA rùi , nhưng hôm bữa em làm đơn xin thẻ xanh vì e nghĩ họ chỉ cần giấy đăng ký kết hôn và giấy mời phỏng vấn vậy thôi ,,,tại lần trước bên Việtnam khi đi phỏng vấn tụi em chuẩn bị rất nhiều giấy tờ hình ảnh khi em đi mang 1 vali lớn nhưng họ lại không coi bất cứ tấm hình nào và cũng không hỏi gì nhiều ,, nên em nghĩ khi đi phỏng vẫn xin the xanh 2 nam ở đây họ chỉ cần giấy đăng ký kết hôn và những thứ chung giống như bảo hiềm sức khỏe thẻ nhà bank ,,, nhưng khi đến phỏng vẫn họ lại hỏi em có mang theo tờ giấy I-129 và em không mang theo và cả hình ảnh nữa em chụp rất nhiều vì khi wa dây tụi em mới làm đám cưới ở nhà thờ và chụp rất nhiều hình ảnh nhưng em bỏ vào thẻ nhớ và disc ,, và họ nói em và vợ về bổ sung giấy tờ rồi nộp lên lại ,,ngày hôm sau em đã mang tất cả giấy tờ gửi vào địa chỉ họ cho nhưng đến nay cũng đã đã 2 tháng mà e kô thấy nói chấp nhận hay là chứng từ kô đầy đủ in moi người giúp em bây giờ em nên làm gì , em xin lổi vì đã viết bài kô bỏ dấu chúc tất cả mọi nguoi admin va tat cả anh chi trong đây luôn mạnh khoẻ va tiếp tuc giup đỏ đồng bào mình

jimmycali999

Thành viên mới
cac co chu anh chi check gium em hs nay HCM2013643022

Đã gần 2 năm rồi mà dì em bảo lãnh ngoại em vẫn chủa qua USA xin các anh chị coi giùm em

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Ðề: cac co chu anh chi check gium em hs nay HCM2013643022

em bao lanh vo em theo kien k1 va vo em da qua ben USA rui , nhung hom bua em lam don xin the xanh vi e nghi ho chi can giay danh ky ket hon vao giay moi phong van vay thoi ,,,tai lan truoc ben Vietnam khi di phong van tui em chuan bi rat nhieu rat to hinh anh thu khi em di mang 1 vali lon nhung ho lai khong coi bat cu tam hinh nao vao cung khong hoi gi nhieu ,, nen em nghi khi di phong van xin the xanh 2 nam o day ho chi can giay dang ky ket hon va nhung thu chung giong nhu bao hiem suc khoe tha nha bank ,,, nhung khi den do ho lai hoi em co mang theo to giay I-129 va em khong mang theo va ca hinh anh nua em chup rat nhieu vi khi wa day tui em moi lam dam cuoi o nha tho va chup rat nhieu hinh anh nhung em bo vao the nho va disc ,, va ho noi em va vo ve bo sung giay to roi nop len lai ,,ngay hom sau em da mang tat ca giay to len gap ho nhung ho lai ko tiep keu cu gui vao ho xem xet va em da gui giay to len lien nhung cung lau rui nhung em ko nghe thay thong tin gi vay em phai lam sao vo em da qua 6 thang rui tinh tu luc bat dau lam giay to den bay gio la 4 thang nhung vo em van chua co the xanh hay bat cu gi ,,, cac co chu anh chi co the tu van cho em la em nen lam gi bay gio hay hoi tham ai ko ,, cam on tat ca cac co chu anh chi chu moi nguoi luon luon manh khoe nghe de giup do cong dong Vietnam minh nghe
da gan 2 nam roi ma di em bao lanh ngoai em van chua USA xin cac anh chi coi gium em
Khi post bài bạn cần phải viết chữ có dấu, vì đây là quy định chung của diễn đàn.
Yêu cầu bạn chấp hành theo nội quy, và hợp tác tốt với diễn đàn.