[Hôn phu & Hôn thê] Hồ sơ K1 - HCM2013654043

ngayngo-sg

Thành viên mới
Xin chào các anh chị!
Em là thành viên mới mong anh chị góp ý kiến cho em.
Chồng em có nộp hồ sơ fiance F-129 cho em và ngày ưu tiên là 26/9/2012. Receipt number là WAC1290622176.Ngày 17/5 nhận được giấy approved. Ngày 6/6/2013 chồng em điện thoại trung tâm visa thì người ta có cho case number là HCM2013654043. Không biết khoảng thời gian nào sẽ gởi giấy P1 cho em và em có cần điện thoại ra lãnh sự quán ở HCM hỏi được không ah???
Hiện tại chồng em đang thất nghiệp từ tháng 9/2012 nhưng có đóng thuế đầy đủ những năm trước và lương chồng em cũng cao. va còn 1 ít stock trong bank. Như vậy có cần nhờ người làm co-sign không? xin tư vấn giúp. Em xin cảm ơn các anh chị

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: xin tư vấn giúp dùm

Xin chào các anh chị!
Em là thành viên mới mong anh chị góp ý kiến cho em.
Chồng em có nộp hồ sơ fiance F-129 cho em và ngày ưu tiên là 26/9/2012. Receipt number là WAC1290622176.Ngày 17/5 nhận được giấy approved. Ngày 6/6/2013 chồng em điện thoại trung tâm visa thì người ta có cho case number là HCM2013654043. Không biết khoảng thời gian nào sẽ gởi giấy P1 cho em và em có cần điện thoại ra lãnh sự quán ở HCM hỏi được không ah???
Hiện tại chồng em đang thất nghiệp từ tháng 9/2012 nhưng có đóng thuế đầy đủ những năm trước và lương chồng em cũng cao. va còn 1 ít stock trong bank. Như vậy có cần nhờ người làm co-sign không? xin tư vấn giúp. Em xin cảm ơn các anh chị
1 Bạn vào đây lấy mẩu thư gởi cho NVC để hỏi tình trạng hồ sơ
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/1877-Mẫu-thư-để-hỏi-NVC-tình-trạng-hồ-sơ-của-đương-đơn
Khi có thư trã lời sẽ biết tình trạng hồ sơ của mình .
Bạn thuộc diện hôn phu thê K1
THỊ THỰC K1 CẦN LƯU Ý CÁC ĐIỂM SAU ĐÂY

1. Gia hạn thêm thời gian giải quyết hồ sơ bảo lãnh?

Hồ sơ bảo lãnh I-129F có thời hạn 4 tháng từ ngày được Sơ Di Trú Hoa Kỳ chấp thuận. Viên chức Lãnh sự có thể gia hạn thêm thời gian giải quyết thị thực nếu hồ sơ bảo lãnh hết hạn.

2. Đối với thị thực diện K, nên dùng mẫu đơn I-864 hay mẫu I-134?

Thị thực hôn phu (thê) là diện thị thực không dân, do đó mẫu đơn cần dùng là I-134. Khi được chuyển tình trạng lưu trú sau khi kết hôn ở Hoa Kỳ, họ sẽ cần phải nộp mẫu I-864 cho Sở Di Trú Hoa Kỳ.

3. Yêu cầu về mức thu nhập có như nhau cho tất cả các hồ sơ xin thị thực di dân không, ngay cả khi áp dụng mẫu Bảo trợ Tài chánh I-134?

Không. Yêu cầu mức thu nhập tối thiểu 125%, thuế năm gần nhất và những yêu cầu khác chỉ áp dụng cho trường hợp dùng mẫu I-864. Các đương đơn dùng mẫu I-134 sẽ cần chứng minh thu nhập của người bảo lãnh đạt 100% theo bảng Hướng dẫn về thu nhập hàng năm được yêu cầu theo điều khoản 212(a)(4) của luật Di trú và Nhập tịch Hoa Kỳ.

Đon I-129F của bạn chỉ có thời hạn 4 tháng , kể từ ngày hồ sơ được chấp thuận cụ thể là từ ngày 17/05/2013.
Vì vậy khi hồ sơ được chuyển về LSQ HOA KỲ , sau ngày 17/09/2013 bạn phải làm đơn xin gia hạn đơn I-129 F.
2 bảo trợ tài chính diện K1 .
Bộ bảo trợ tài chính: Người bảo lãnh phải nộp bản chính bảo trợ tài chính Mẫu I-134 có chữ ký gốc cho đương đơn chính và một bản sao cho mỗi đương đơn đi cùng. Bản chính của mẫu I-134 phải đi kèm giấy thuế hoàn chỉnh của năm gần nhất. Tốt hơn hết là bản thuế thu nhập hoàn chỉnh từ Sở Thuế Liên Bang (IRS) (trước đây là mẫu 1722). Tuy nhiên, mẫu W-2 và bản khai thuế liên bang (mẫu 1040), bao gồm các trang thuế liên quan có thể được chấp nhận trong một vài trường hợp. Người đồng tài trợ: Ngoài những giấy tờ tài chính nêu trên, còn phải nộp thêm bằng chứng về tình trạng cư ngụ hợp pháp tại Hoa Kỳ như bản sao khai sanh, hộ chiếu, giấy nhập tịch hoặc thẻ thường trú nhân. Viên chức sẽ quyết định vào buổi phỏng vấn xem có chấp nhận người đồng tài trợ hay không.
Hồ sơ diện K: Sau khi nhận được hồ sơ bảo lãnh được Sở Di Trú chấp thuận, NVC tạo một số hồ sơ (HCM xxxx-xxx-xxx) cho mỗi hồ sơ bảo lãnh và chuyển hồ sơ về Bô phận Thị thực Di dân của Lãnh sự quán ở Thành phố Hồ Chí Minh để tiến hành tiếp các thủ tục xin thị thực. Để biết thông tin về tiến trình giải quyết hồ sơ diện K tại văn phòng chúng tôi, vui lòng nhấp vào đây.

hỒ SƠ BẢO TRỢ TÀI CHÍNH i-134 CỦA BẠN CẦN CÓ THÊM MỘT NGƯỜI ĐỒNG TÀI TRỢ .
SỐ CỔ PHIẾU STOCK CỦA CHỒNG BẠN PHẢI GẤP 3 LẦN INCOME CHO DIỆN K1Tuy nhiên trên thực tế nếu dùng cổ phiếu hoặc tài sãn nhà đất để thay thế cho INCOME , sẽ không được chấp thuận .
Xem tiêu chuẩn bảo trợ tài chính diện K1 ở đây , cột 100%
http://www.uscis.gov/files/form/i-864p.pdf

ngayngo-sg

Thành viên mới

em đã gởi mail cho NVC theo mẫu đơn hướng dẫn nhưng khi gởi, lại có " Auto response" gởi lại cho em yêu cầu những thông tin như em đã gởi. Không biết là sau này người ta sẽ gởi thêm 1 mail khác để trả lời cho em không??

vuthangsi

Ban điều hành

em đã gởi mail cho NVC theo mẫu đơn hướng dẫn nhưng khi gởi, lại có " Auto response" gởi lại cho em yêu cầu những thông tin như em đã gởi. Không biết là sau này người ta sẽ gởi thêm 1 mail khác để trả lời cho em không??
Đây là thư trã lời tự động ,Trong khoãng từ 10 đến 14 ngày bạn sẽ nhận được thư trã lời chính thức từ NVC .

ngayngo-sg

Thành viên mới

em xin cám ơn. Em có thêm vấn đề nhờ anh chị giúp em. Chồng em nói với em anh ấy không có giấy khai sinh. Vậy em phải nhờ chồng em làm giấy tờ gì để không bị rắc rối khi đi phỏng vấn không có giây khai sinh