IR5(con bảo lãnh Cha, Mẹ) Hồ sơ K1 - HCM2016679047

hpdang

Thành viên mới
Bộ bảo trợ tài chính ngoài các giấy tờ (I-134 gốc; w2 của năm 2015,2014; 1040EZ của năm 2014 và 1040A của năm 2015) em thấy 1 số bạn có thêm: bank statement 3 tháng gần ngày PV, pay slip 3 tháng gần ngày PV và Thư xác nhận nơi làm của ox nữa, vậy có cần không cả nhà?

hpdang

Thành viên mới
Về FORM I-314, hướng dẫn các diễn đàn:
11. I □ intend □ do not intend to make specific contributions to the support of the person(s) named in item 3.
(If you check “intend” indicate the exact nature and duration of the contributions. For example, if you intend to furnish room and board, state for how long and, if money, state the amount in U.S. dollars and state whether it is to be given in a lump sum, weekly or monthly, and for how long.
Câu trên tạm dịch như sau:
“11. Tôi □ có ý định □ không có ý định đóng góp cụ thể cho sự giúp đỡ người hay những người có tên ở câu 3.
(Nếu bạn đánh dấu ở ô “có ý định”, xin hãy cho biết tính chất và thời gian của sự đóng góp. Thí dụ, nếu bạn có ý định cung cấp chỗ ăn ở, thì xin cho biết trong thời gian bao lâu, nếu là tiền thì xin bạn cho biết số tiền bằng đồng Mỹ kim và cho biết số tiền trả gom một lần hay hàng tuần hay hàng tháng và trong bao lâu.”
Nếu bạn bảo lãnh diện du lịch thì bạn có thể đánh dấu ở ô Intend và bạn ghi tất cả những chi phí như lệ phí visa, tiền vé máy bay khứ hồi (airline return tickets), tiền ăn ở và di chuyển trong nước Mỹ, tiền bảo hiểm y tế.
Nếu bạn bảo lãnh diện hôn phu hay hôn thê (Fiancée) thì bạn ghi N/A (not applicable), có nghĩa là không áp dụng.
Chồng mình gõ “Do not intend” thì được luật sư hướng dẫn là phải ghi intend và kèm thông tin về việc sẽ bảo trợ tiền, ăn ở, vé máy bay, này nọ.
Các bạn làm Form I-134 điền cái này thế nào, có giống mình không, giúp mình vớ.i

duyenmapxinhdep

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ K1 - HCM2016679047

Về FORM I-314, hướng dẫn các diễn đàn:
11. I □ intend □ do not intend to make specific contributions to the support of the person(s) named in item 3.
(If you check “intend” indicate the exact nature and duration of the contributions. For example, if you intend to furnish room and board, state for how long and, if money, state the amount in U.S. dollars and state whether it is to be given in a lump sum, weekly or monthly, and for how long.
Câu trên tạm dịch như sau:
“11. Tôi □ có ý định □ không có ý định đóng góp cụ thể cho sự giúp đỡ người hay những người có tên ở câu 3.
(Nếu bạn đánh dấu ở ô “có ý định”, xin hãy cho biết tính chất và thời gian của sự đóng góp. Thí dụ, nếu bạn có ý định cung cấp chỗ ăn ở, thì xin cho biết trong thời gian bao lâu, nếu là tiền thì xin bạn cho biết số tiền bằng đồng Mỹ kim và cho biết số tiền trả gom một lần hay hàng tuần hay hàng tháng và trong bao lâu.”
Nếu bạn bảo lãnh diện du lịch thì bạn có thể đánh dấu ở ô Intend và bạn ghi tất cả những chi phí như lệ phí visa, tiền vé máy bay khứ hồi (airline return tickets), tiền ăn ở và di chuyển trong nước Mỹ, tiền bảo hiểm y tế.
Nếu bạn bảo lãnh diện hôn phu hay hôn thê (Fiancée) thì bạn ghi N/A (not applicable), có nghĩa là không áp dụng.
Chồng mình gõ “Do not intend” thì được luật sư hướng dẫn là phải ghi intend và kèm thông tin về việc sẽ bảo trợ tiền, ăn ở, vé máy bay, này nọ.
Các bạn làm Form I-134 điền cái này thế nào, có giống mình không, giúp mình vớ.i
Có nhiều bạn không hiểu từ bảo trợ tài chính là gì , thường bảo lãnh 1 ai đó, thì người bảo lãnh phải chứng minh là đảm bảo cuộc sống cho người được bảo lãnh, nếu không đáp ứng được yêu cầu bảo trợ thì chắc chắnchắn bên Mỹ không chấp hồ sơ, vì vậy người bảo lãnh đánh dấu vào intend, họ bảo lãnh thì phải có trách nhiệm, vì diện k1 ăn bám 6 đến 7 tháng khi chưa nhận được work permit ( tùy theo trường hợp nhanh thì 4 tháng)

hpdang

Thành viên mới
Ðề: Hồ sơ K1 - HCM2016679047

Sau khi có visa và nhập cư , việc tiếp theo em phải làm gì cả nhà hướng dẫn em với. Thanks all!

hpdang

Thành viên mới
Issue date : 29 Sep 2016
Expiration date : 06Mar2017
Expiration date of petition : 06 Feb 2017
Cho mình hỏi 2 ngày này khác nhau thế nào ? Phải sang đó trước Expiration date of petition hay Expiration date hết hạn ?
Thanks all!