[Hôn phu & Hôn thê] Hồ sơ K1-HCM2018537016*

BANG THI QUYNH THU

Thành viên mới
Xin chào moi người trong diễn đàn, mình tên Thư
minh nhận được case number HCM2018537016 ngày 8/3 vừa rồi
đã submit online cho DS 160
Mình có 2 thắc mắc mong mọi ngừoi giúp :

1. "Hoàn tất mẫu đơn DS-160, in và gửi trang xác nhận của mẫu đơn DS-160 cùng với hình làm thị thực và bản sao hộ chiếu cho mỗi thành viên trong gia đình đến văn phòng chúng tôi theo địa chỉ đã nêu phía trên"
phần này mình đem thẳng tới lãnh sự quán 04 lê duẩn q1 hay sao ạ ?

2. Trong khi chờ đợi được xếp lịch phỏng vấn, đương đơn cần chuẩn bị những giấy tờ sau (bản sao và bản chính). Tất cả
những giấy tờ không phải bằng tiếng Việt hoặc tiếng Anh phải được dịch sang tiếng Anh có chứng nhận rõ ràng rằng
“Bản dịch chính xác” và “Người dịch đủ năng lực dịch thuật”. Chúng tôi sẽ hoàn trả giấy tờ bản chính cho đương đơn
sau khi phỏng vấn.

vậy là tất cả mình phải dịch sang tiếng anh và công chứng hết ạ ???

Cảm ơn mọi người !!!

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Xin chào mọi người trong diễn đàn, mình tên Thư.
Mình nhận được Case Number HCM2018537016 ngày 8/3 vừa rồi, đã submit online cho DS-160.
Mình có 2 thắc mắc mong mọi người giúp:

1. "Hoàn tất mẫu đơn DS-160, in và gửi trang xác nhận của mẫu đơn DS-160 cùng với hình làm thị thực và bản sao hộ chiếu cho mỗi thành viên trong gia đình đến văn phòng chúng tôi theo địa chỉ đã nêu phía trên".
Phần này mình đem thẳng tới lãnh sự quán 04 Lê Duẩn quận 1 hay sao ạ?

2. Trong khi chờ đợi được xếp lịch phỏng vấn, đương đơn cần chuẩn bị những giấy tờ sau (bản sao và bản chính). Tất cả những giấy tờ không phải bằng tiếng Việt hoặc tiếng Anh phải được dịch sang tiếng Anh có chứng nhận rõ ràng rằng: “Bản dịch chính xác” và “Người dịch đủ năng lực dịch thuật”. Chúng tôi sẽ hoàn trả giấy tờ bản chính cho đương đơn sau khi phỏng vấn.

Vậy là tất cả mình phải dịch sang tiếng anh và công chứng hết ạ?
Cảm ơn mọi người!
1/. Bạn cần thực hiện đúng theo yêu cầu nội dung trên của LSQ.
2/. Giấy tờ mang theo bản chánh và bản sao, tất cả cần phải dịch thuật sang tiếng Anh và công chứng hết.
P/s: Khi post bài bạn cần lưu ý điều này. Không nên dùng từ "mọi người" để gọi tắt chung như thế. Bạn có thể gọi là Cô/Chú, hoặc Anh/Chị diễn đàn nghe sẽ tốt hơn. Vậy nhé bạn.

BANG THI QUYNH THU

Thành viên mới
1/. Bạn cần thực hiện đúng theo yêu cầu nội dung trên của LSQ.
2/. Giấy tờ mang theo bản chánh và bản sao, tất cả cần phải dịch thuật sang tiếng Anh và công chứng hết.
P/s: Khi post bài bạn cần lưu ý điều này. Không nên dùng từ "mọi người" để gọi tắt chung như thế. Bạn có thể gọi là Cô/Chú, hoặc Anh/Chị diễn đàn nghe sẽ tốt hơn. Vậy nhé bạn.
dạ, em cảm ơn ạ ,

BANG THI QUYNH THU

Thành viên mới
hôm nay em đã khám sức khoẻ xong ở bệnh viện chợ rẫy, đang đợi gửi kết quả về nhà,
em phỏng vấn ngày 5/4 này không biết có anh chị nào cùng ngày với em không :) ?
rất mong anh / chị diễn đàn chia sẽ kinh nghiệm sắp xếp bằng chứng,
em cảm ơn.

BANG THI QUYNH THU

Thành viên mới
Em đã phỏng vấn xong hôm 5/4 vừa rồi,
các anh / chị diễn đàn có thể cho em biết, em cần chuẩn bị những gì lúc nhập cảnh mỹ không ạ ?
em cảm ơn,

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Em đã phỏng vấn xong hôm 5/4 vừa rồi,
Các anh/chị diễn đàn có thể cho em biết, em cần chuẩn bị những gì lúc nhập cảnh Mỹ không ạ?
Em cảm ơn,
Ý của bạn là muốn hỏi về vấn đề gì? giấy tờ, tiền bạc, hay hành lý mang đi, cần thông tin cho rõ hơn.