[Hôn phu & Hôn thê] Hồ sơ K1 - HCM2018760012*

Yen huynh

Thành viên mới
Dạ em các chị phụ trách diễn đàn .em đã đi phỏng vấn và nhận được giấy xanh yêu cầu cung cấp liệt kê tất cả những người họ hàng bên mỹ ...em không có ai. Cho em hỏi em có phải làm bản tường trình nói là tôi không có thân nhân bên mỹ k ạ.hay không phải làm mục mình k có ạ. Xin hướng dẫn dùm em. Cảm ơn anh chị rất nhiều

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ em các chị phụ trách diễn đàn. Em đã đi phỏng vấn và nhận được giấy xanh yêu cầu cung cấp liệt kê tất cả những người họ hàng bên Mỹ ...em không có ai. Cho em hỏi em có phải làm bản tường trình nói là tôi không có thân nhân bên Mỹ không ạ, hay không phải làm mục mình không có ạ. Xin hướng dẫn dùm em. Cảm ơn anh chị rất nhiều.
Bạn phải kê khai lý lịch gia đình của cả 2 bên Hôn phu/Hôn thê.
Xem hướng dẫn ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/threads/mu-khai-family-tree-family-relationships-ly-lch-gia-dinh.26850/

ThaoPhuong

Ban điều hành
Dạ em các chị phụ trách diễn đàn .em đã đi phỏng vấn và nhận được giấy xanh yêu cầu cung cấp liệt kê tất cả những người họ hàng bên mỹ ...em không có ai.
Đây là mục số 5 được Viên Chức Lãnh Sự phát ra cho tất cả đương đơn khi bị giấy xanh OF -194, bạn không có người thân ở Hoa Kỳ thì cũng phải làm bản tường trình giải thích cho lãnh sự biết là bạn không có người thân, và ký tên vào bản tường trình đó. Đây là điều bắt buộc.
Cho em hỏi em có phải làm bản tường trình nói là tôi không có thân nhân bên mỹ k ạ.hay không phải làm mục mình k có ạ. Xin hướng dẫn dùm em. Cảm ơn anh chị rất nhiều
Song song với bản tường trình đó, thì bạn cần làm thêm mục Family - tree, đây là phần bắt buộc, và khi khai bạn phải thống nhất với tờ tường trình trên là bạn không có người thân ở Hoa Kỳ. Hôn phu ở Mỹ cũng bắt buộc làm tờ Family - tree này. Đó là mục số 6 của giấy xanh OF - 194. Cám ơn bạn.

Yen huynh

Thành viên mới
Dạ em các chị phụ trách diễn đàn .em đã đi phỏng vấn và nhận được giấy xanh yêu cầu cung cấp liệt kê tất cả những người họ hàng bên mỹ ...em không có ai.
Đây là mục số 5 được Viên Chức Lãnh Sự phát ra cho tất cả đương đơn khi bị giấy xanh OF -194, bạn không có người thân ở Hoa Kỳ thì cũng phải làm bản tường trình giải thích cho lãnh sự biết là bạn không có người thân, và ký tên vào bản tường trình đó. Đây là điều bắt buộc.
Cho em hỏi em có phải làm bản tường trình nói là tôi không có thân nhân bên mỹ k ạ.hay không phải làm mục mình k có ạ. Xin hướng dẫn dùm em. Cảm ơn anh chị rất nhiều
Song song với bản tường trình đó, thì bạn cần làm thêm mục Family - tree, đây là phần bắt buộc, và khi khai bạn phải thống nhất với tờ tường trình trên là bạn không có người thân ở Hoa Kỳ. Hôn phu ở Mỹ cũng bắt buộc làm tờ Family - tree này. Đó là mục số 6 của giấy xanh OF - 194. Cám ơn bạn.
Cảm ơn chị Phương Thảo rất nhiều. Đã động viên tinh thần và hướng dẫn cụ thể. Em đang chờ timline của ong xa gửi ở mỹ về sẽ cầm đi bổ sung .em đang cố gắng làm thật kỹ từng mục lãnh sự quán yêu cầu. Em chỉ ghi lý lịch gia đình.chưa làm bản tường trình không có người thân bên mỹ ..mà em cũng không biết viếtlàm sao. Chị chỉ em với. ..cảm ơn chị