[Hôn phu & Hôn thê] Hồ sơ K1 - HCM2018837023

Misuti

Thành viên mới
Hôn thê của em mới phỏng vấn hôm thứ ba vừa rồi, và nhận giấy xanh. Trong giấy xanh có 1 mục là tường trình về vợ/chồng cũ của người bảo lãnh và được bảo lãnh. Em xin hỏi là:

1/ Em/Người bảo lãnh, chưa có kết hôn bao giờ thì em có cần làm phần này và cung cấp bằng chứng không ạ?

2/ Em/Người bảo lãnh có cần phải bổ sung công hàm độc thân làm tại bên mỹ để gửi về VN để chứng minh là em vẫn còn độc thân và chưa kết hôn với ai không ạ?

Em xin cảm ơn.

ThaoPhuong

Ban điều hành
Hôn thê của em mới phỏng vấn hôm thứ ba vừa rồi, và nhận giấy xanh. Trong giấy xanh có 1 mục là tường trình về vợ/chồng cũ của người bảo lãnh và được bảo lãnh. Em xin hỏi là:
1/ Em/Người bảo lãnh, chưa có kết hôn bao giờ thì em có cần làm phần này và cung cấp bằng chứng không ạ?
Cũng cần phải làm tờ tường trình ghi rõ nội dung chưa kết hôn với ai trước đây nhen. Sau đó dịch sang tiếng anh. Các giấy tờ khác cũng vậy.
2/ Em/Người bảo lãnh có cần phải bổ sung công hàm độc thân làm tại bên mỹ để gửi về VN để chứng minh là em vẫn còn độc thân và chưa kết hôn với ai không ạ?
Không cần đâu anh chị.
Bổ xung 8 mục, anh chị cần làm cẩn thận ở mục số timline là mục số 7, cần nói rõ ràng và lồng ghép bằng chứng vào một cách cụ thể, rõ ràng, và kèm các chú thích nếu cần thiết. Mục đích lãnh sự có thiện cảm với hồ sơ của mình. Cám ơn anh chị.

Misuti

Thành viên mới
Cám ơn ThaoPhuong rất là nhiều. Bọn mình cũng rất là lo tại vì quen nhau 7 năm rồi từ hồi 18t nên bằng chứng những năm 2012-2014 khó có thể mà kiếm lại + lúc đó tụi mình cũng chưa nghĩ tới việc bảo lãnh.

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Em xin cảm ơn.
Chào Misuti,
Diện K1 bảo lãnh Hôn phu/Hôn thê việc bằng chứng rất là quan trọng, có thể nói là vấn đề được LSQ rất quan tâm đặt lên hàng đầu trong một hồ sơ di trú.
Bạn xem hướng dẫn ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/threads/bng-chng-quan-h-v-chng-hay-hon-the-hon-phu.22583/
Cũng như tường trình mối quan hệ qua bảng Timeline, xem hướng dẫn ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/threads/ti...am-timeline-cac-luu-y-khi-lam-timeline.22582/

Misuti

Thành viên mới
Chào Misuti,
Diện K1 bảo lãnh Hôn phu/Hôn thê việc bằng chứng rất là quan trọng, có thể nói là vấn đề được LSQ rất quan tâm đặt lên hàng đầu trong một hồ sơ di trú.
Bạn xem hướng dẫn ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/threads/bng-chng-quan-h-v-chng-hay-hon-the-hon-phu.22583/
Cũng như tường trình mối quan hệ qua bảng Timeline, xem hướng dẫn ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/threads/ti...am-timeline-cac-luu-y-khi-lam-timeline.22582/
Xin cảm ơn PhuongChau.

Misuti

Thành viên mới
Dạo này bận việc quá nên chưa có cập nhập tin tức được, xin lỗi ad. Sau khi người yêu mình bổ sung hồ sơ đã được LSQ approved, và đã nhận visa sau 2 tuần.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạo này bận việc quá nên chưa có cập nhật tin tức được, xin lỗi ad. Sau khi người yêu mình bổ sung hồ sơ đã được LSQ approved, và đã nhận visa sau 2 tuần.
Chúc mừng Hôn thê của bạn đã phỏng vấn thành công được cấp visa. Thời gian sắp tới lên đường luôn được nhiều may mắn, mọi việc thuận lợi, suôn sẻ, đoàn tụ cùng gia đình. Mau chóng hòa nhập cuộc sống mới, và nhất là thành công trên quê hương thứ hai của mình.

Misuti

Thành viên mới
Chúc mừng Hôn thê của bạn đã phỏng vấn thành công được cấp visa. Thời gian sắp tới lên đường luôn được nhiều may mắn, mọi việc thuận lợi, suôn sẻ, đoàn tụ cùng gia đình. Mau chóng hòa nhập cuộc sống mới, và nhất là thành công trên quê hương thứ hai của mình.
Cám ơn bạn. Sẵn tiện cho mình hỏi những bước tiếp theo khi qua Mỹ mình cần phải làm gì không ạ??