[Hôn phu & Hôn thê] Hồ sơ K1 - HCM2019741009

Phong_vic

Thành viên mới
Chào các anh, chị trong diễn đàn.
Tình hình là em có nộp hồ sơ diện K1 vào tháng 04/2019 và nhận được thông báo đã nhận được hồ sơ vào ngày 03/04/2019. Số Receipt Number WAC1990200973. Sau đó em nhận được thông báo approve ngày 08/08/2019 (có hình ảnh) nhưng đến bây giờ 14/09/2019 em vẫn chưa nhận được Case Number. Em có gửi ask NVC để hỏi về Case Number theo cách hướng dẫn trên diễn đàn cách đây 1 ngày. Các anh, chị cho em hỏi hồ sơ của em bây giờ phải làm gì tiếp theo, và có thể dự kiến được ngày khám sức khỏe không ạ? Anh, chị giải thích giùm cái: “ Notice Type: Approval Notice valid from 08/08/2019 to 12/07/2019” là gì ạ.
Em cám ơn.
Chúc anh, chị có ngày làm việc vui vẻ.

Phong_vic

Thành viên mới
chị PhuongChau cho e hỏi, e có đăng kí lịch phỏng vấn rồi, nhưng giờ e không thể khám sức khỏe. Vậy e có thể đi phỏng vấn và bổ sung khám sức khỏe sau được không ạ,. E cám ơn

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chị PhuongChau cho em hỏi, em có đăng kí lịch phỏng vấn rồi, nhưng giờ em không thể khám sức khỏe. Vậy em có thể đi phỏng vấn và bổ sung khám sức khỏe sau được không ạ. Em cám ơn.
Bạn cung cấp cho tôi biết về thông tin hồ sơ của mình. Số hồ sơ Case Number HCM do NVC cấp, rồi sẽ được giúp. Vậy nhé bạn.
P/s: Tôi đã di chuyển bài viết của bạn về đây. Lần sau có thắc mắc gì về hồ sơ di trú của mình, thì cần hỏi bài tại đây. Không được hỏi hồ sơ di trú của mình trong topic của người khác là vi phạm nội quy diễn đàn. Cũng như tuyệt đối không được viết tắt, vì tôi đã phải chỉnh sửa bài viết của bạn.

Phong_vic

Thành viên mới
Bạn cung cấp cho tôi biết về thông tin hồ sơ của mình. Số hồ sơ Case Number HCM do NVC cấp, rồi sẽ được giúp. Vậy nhé bạn.
P/s: Tôi đã di chuyển bài viết của bạn về đây. Lần sau có thắc mắc gì về hồ sơ di trú của mình, thì cần hỏi bài tại đây. Không được hỏi hồ sơ di trú của mình trong topic của người khác là vi phạm nội quy diễn đàn. Cũng như tuyệt đối không được viết tắt, vì tôi đã phải chỉnh sửa bài viết của bạn.
Số cáse number của em là HCM2019741009. Em cám ơn

Phong_vic

Thành viên mới
Số cáse number của em là HCM2019741009. Em cám ơn
Em đã đăng kí phỏng vấn vào ngày 21-11-2019. Khám và chích ngừa ngày 14-11-2019 nhưng giờ em không thể đi khám trước lúc phỏng vấn. Nên em muốn phỏng vấn rồi đi khám bổ dung sau có được không ạ? và phải làm những gì. Em cám ơn

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Em đã đăng kí phỏng vấn vào ngày 21-11-2019. Khám và chích ngừa ngày 14-11-2019 nhưng giờ em không thể đi khám trước lúc phỏng vấn. Nên em muốn phỏng vấn rồi đi khám bổ sung sau có được không ạ? và phải làm những gì. Em cám ơn.
Bạn phải đi khám sức khỏe và chích ngừa trước khi phỏng vấn.

Phong_vic

Thành viên mới
Bạn phải đi khám sức khỏe và chích ngừa trước khi phỏng vấn.
Không còn cách nào khác ah chị. chị cho em hỏi thêm về khám sức khoẻ người ta thử máu để kiểm tra giang mai hay kiểm tra ma tuý nữa ạ. Theo em tìm hiểu người ta kiểm tra ma tuý bằng nước tiểu. Vậy đúng không ạ?

Phong_vic

Thành viên mới
Em chào cả nhà, em đã phỏng vấn 21-11 và đã phỏng vấn đậu. Em cám ơn trong thời gian qua diễn đàn đã giúp đỡ em trong thời gian qua, đặc việt chị Phuong_Chau ạ. Luôn tiện cho em hỏi, em phỏng vấn hôM đó và đăng kí gưi visa qua đường bưu điện thỳ khoảng lúc nào nhận được ạ. Đến hôm nay là 7ngay rồi mà vẫn chưa thấy. Em cám ơn
Chúc mọi người sức khoẻ.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Em chào cả nhà, em đã phỏng vấn 21-11 và đã phỏng vấn đậu. Em cám ơn trong thời gian qua diễn đàn đã giúp đỡ em trong thời gian qua, đặc biệt chị PhuongChau ạ. Luôn tiện cho em hỏi, em phỏng vấn hôm đó và đăng kí gửi visa qua đường Bưu điện thì khoảng lúc nào nhận được ạ. Đến hôm nay là 7 ngày rồi mà vẫn chưa thấy. Em cám ơn.
Chúc cả nhà sức khỏe.
Chúc mừng bạn phỏng vấn thành công được cấp visa. Thời gian sắp tới lên đường đoàn tụ cùng gia đình, mọi việc luôn thuận lợi, may mắn, mau chóng hòa nhập cuộc sống mới, và nhất là thành công trên quê hương thứ hai của mình.
Nếu bạn ở tại TP.HCM thì khoảng từ 3 - 5 ngày. Còn các tỉnh, TP khác thì từ 10 - 14 ngày.