[Hôn phu & Hôn thê] Hồ sơ K1 & K2 - HCM2018728003

Jenny Pham

Thành viên mới
Em chào các anh/chị, em chào chị Phương Châu.
Em thành viên mới,mong các anh/chị giúp đỡ và hướng dẫn.
Vị hôn phu của em mở hồ sơ bảo lãnh em và con gái em hồi tháng 1/2018, em mới nhận pkt3 từ Đại sứ quán hôm 14/9/2018 và đã làm theo các hướng dẫn trong đó, đầu tiên là đã điền đơn DS-160, đã đóng phí xin thị thực, nhưng có một điều em không hiểu là em phải gửi hộ chiếu photo kèm hình 5x5 của em và con gái cho Đại sứ quán , vậy chị cho em hỏi hộ chiếu em phải photo nguyên cuốn hay chỉ trang đầu, và phía ngoài bì thư gửi cho Đại sứ quán em cần phải ghi nội dung gì thêm ngoài địa chỉ không ah?
- Khi đi khám sức khỏe ở BV chợ rẫy chỉ một mình em hay con gái em phải đi nữa ah?(con em năm nay 7 tuổi)

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Em chào các anh/chị, em chào chị PhuongChau.
Em thành viên mới, mong các anh/chị giúp đỡ và hướng dẫn.
Vị hôn phu của em mở hồ sơ bảo lãnh em và con gái em hồi tháng 1/2018, em mới nhận PTK3 từ Đại sứ quán hôm 14/09/2018 và đã làm theo các hướng dẫn trong đó, đầu tiên là đã điền đơn DS-160, đã đóng phí xin thị thực, nhưng có một điều em không hiểu là em phải gửi hộ chiếu photo kèm hình 5x5 của em và con gái cho Đại sứ quán, vậy chị cho em hỏi hộ chiếu em phải photo nguyên cuốn hay chỉ trang đầu, và phía ngoài bì thư gửi cho Đại sứ quán em cần phải ghi nội dung gì thêm ngoài địa chỉ không ah?
- Khi đi khám sức khỏe ở Bệnh viện Chợ Rẫy chỉ một mình em, hay con gái em phải đi nữa ah? (con em năm nay 7 tuổi)
Chào Jenny Pham,
1/. Cách photo hộ chiếu, bạn xem hướng dẫn ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/threads/huong-dn-cach-photo-passport-h-chiu-np-cho-nvc.28951/
2/. Địa chỉ của Lãnh sự quán Hoa Kỳ tại TP.Hồ Chí Minh số 4 Lê Duẩn, Quận 1, TP. Hồ Chí Minh, Việt Nam.
3/. Khám sức khỏe của 2 Mẹ con bạn, phải thực hiện riêng từng người một.
Xem hướng dẫn ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/threads/kim-tra-kham-sc-khe-va-chich-nga.22529/

Jenny Pham

Thành viên mới
Dạ em cảm ơn chị nhiều, sẵn cho em hỏi là Mẹ em có làm hồ sơ F3 cho em hồi tháng 9/2016 thì bây giờ hồ sơ K1 của em có bị ảnh hưởng gì không ah?

Jenny Pham

Thành viên mới
Em chào chị Phương Châu, chị có thể hướng dẩn giúp em cách đặt lịch hẹn phỏng vấn online được không ah?

Jenny Pham

Thành viên mới
Em chào chị Phương Châu, Em lên website để đặt lịch hẹn phỏng vấn nhưng họ thông báo là không còn ngày nào trống nghĩa là không còn ngày nào trống của tháng 10, 11 hay hết năm vậy chị? em rầu quá.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Em chào chị PhuongChau. Em lên website để đặt lịch hẹn phỏng vấn nhưng họ thông báo là không còn ngày nào trống nghĩa là không còn ngày nào trống của tháng 10, 11 hay hết năm vậy chị? em rầu quá.
Không đật được lịch phỏng vấn ở tháng 10, 11, thì tháng 12 tiếp tục đặt lại. Việc đi Mỹ là chuyện về lâu về dài, không thể nôn nóng ngày 1, ngày 2 được? cũng không giải quyết được vấn đề gì đâu bạn.

Jenny Pham

Thành viên mới
Em chào chị Phương Châu, chị có thể cho em xin các bài review về việc bổ túc lý lịch gia đình được không ah? Em cảm ơn chị.

Jenny Pham

Thành viên mới
Em chào chị Phương Châu, chị cho em hỏi, em chuẩn bị đến ngày phỏng vấn, em đã chuẩn bị các giây tờ yêu cầu, và em có chuẩn bị thêm lý lịch gia đình(cái này không yêu cầu) thì em có nên nộp chung luôn không ah?em đang lo quá, em cảm ơn chị.

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Jenny Pham

Thành viên mới
Chị Phương Châu ơi cho em hỏi với ah, nếu đậu visa rồi thì khoảng bao lâu mình sẽ nhận được Visa ah?em cảm ơn chị

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chị Phương Châu ơi cho em hỏi với ah, nếu đậu visa rồi thì khoảng bao lâu mình sẽ nhận được Visa ah? em cảm ơn chị.
Nếu bạn ở tại TP.HCM thì khoảng từ 2 - 3 ngày, còn các tỉnh, thành phố khác thì từ 7 - 10 ngày.

Jenny Pham

Thành viên mới
Dạ chị,em phỏng vấn hôm 9/11/2018 đến hôm nay em chưa nhận được thì em có cần phải hỏi không ah,và sẽ hỏi ai đuợc ah?mong chị giúp,em cảm ơn chị.