[Hôn phu & Hôn thê] Hồ sơ K1 - linh_khanh

linh_khanh

Thành viên tích cực
Chào ACE, vì không ai bảo lãnh fiance trao đổi kinh nghiệm, tôi xin mạn phép ghi những gì mà tôi đã làm sau đây:

*1/10/2010 nôp hồ sơ cho USCIS đơn I-129F, G-325 cho cả hai,
giấy khai-sanh cho cả hai, tất cả bằng chứng quan hệ như
là hình chụp chung, hình đám hỏi, biên nhận gửi tiền, quà,
điện thoại.
*1/17/2010 nhận thư báo của USCIS với receipt number EAC......
*5/10/2010 nhận thư báo I-797 của USCIS đã được chấp thuận
và hồ sơ chuyển về NVC.
*5/19/2010 nhận thư báo của NVC với case number HCM...cho biết hồ sơ gửi về US LSQ bên
VN và chờ US LSQ gửi hồ sơ khai làm VISA cho fiancee bên VN.

*6/8/2010 Lãnh Sự Quán Mỹ ở HCM city đã gửi Instruction letter cho Fiancee in VN
*6/29/2010 Lãnh Sự Quán Mỹ ở HCM city đã nhận được DS-230 Part I và đang lên lịch phỏng vấn.
:New_icons_10:*9/15/2010 Lãnh Sự Quán Mỹ ở HCM city gửi giấy mời đi phỏng vấn ngày 7 tháng 10, 2010.

Chỉnh sửa cuối:

myoldman

Thành viên mới
Ðề: Quá trình làm thủ tục bảo lãnh hôn thê của tôi

Chào bạn linh_khanh,

Hiện tại, ông xã mình chuẩn bị mở hồ sơ đơn I129F và đang hoàn tất hồ sơ để nộp cho USCIS. Tuy nhiên, mình có 2 điều muốn nhờ bạn tư vấn giùm:
1) Giấy khai sanh của fiancee kèm theo form G325: bạn cho mình hỏi là mình có thể scan giấy khai sanh của mình và chuyển qua cho ông xã được ko? hay là phải chuyển bản gốc bằng bưu điện. Mình cũng đang thắc mắc là trong phần hướng dẫn điền form I129f thì ko thấy yêu cầu nộp giấy khai sanh của fiancee, tuy nhiên hồ sơ của bạn thì mình thấy bạn có đề cập tới. Bạn giải thích giùm mình nhé.
2) Giấy chứng nhận quốc tịch: Ông xã mình hiện bị mất bản gốc của Giấy quốc tịch, và chỉ còn bản copy thôi. Vậy nếu bây giờ làm lại và đồng thời nộp HS I129F thì có rắc rối gì ko? Hiện tại, form I 129 F thì họ ko yêu cầu bản gốc. Mình chỉ lo lắng là các form sau này sẽ bị yêu cầu nộp bản gốc thì ko kịp có bản gốc để bổ sung.
Bạn biết được thông tin gì thì tư vấn giùm trường hợp của mình nhé. Cảm ơn bạn nhiều!