[Hôn phu & Hôn thê] Hồ sơ K1 - Mỹ Lệ

• Thread starter Mỹ Lệ
  • Ngày gửi

meo_nhung_vn

Thành viên mới
Cám ơn bạn! bạn ơi mẫu mail viết gởi xin Case number như thế nào ạ?
Bạn vào website của Lãnh sự quán tại TP.HCM ở đó có phần send Inquiry bạn click vào đó và người ta yêu cầu gì thì bạn fill vào, nếu bạn là người send inquiry thì nhớ Attach copy passport của bạn từ 2 -4 h sau họ sẽ email cho bạn.

M

Mỹ Lệ

Guest
Ðề: Hồ sơ K1 - Mỹ Lệ

VISA HÔN PHU THÊ K-1 CÓ PHẢI CHÍCH NGỪA HAY KHÔNG ???

XEM HƯỚNG DẪN CUẢ LSQ HOA KỲ VỀ K- INSTRUCTION- PACKAGE Ở ĐÂY

http://photos.state.gov/libraries/hochiminh/1234016/IV/K-INSTRUCTION-PACKAGE.pdf

BƯỚC THỨ 4

Và hướng dẫn của NATIONAL VISA CENTER , NVC , VỀ VIỆC CÓ CẦN PHẢI CHÍCH NGỪA CHO DIỆN K-1 HAY KHÔNG ?

http://travel.state.gov/content/visas/en/immigrate/family/fiance-k-1.html#7
Sau khi chính thức kết hôn tại HOA KỲ , BẠN CẦN THỰC HIỆN HẰNG LOẠT THỦ TỤC ĐỂ ĐIỀU CHỈNH TÌNH TRẠNG DI TRÚ CUẢ BẠN ,
TRONG ĐÓ
Bạn sẽ phải điền phần 1 của mẫu I-693 và nộp kèm với mẫu DS-3025 hay bất kỳ bằng chứng nào chứng minh rằng bạn đã chích ngừa xong những mũi bắt buộc ở Việt Nam trước khi nhập cảnh vào Hoa Kỳ.
Nếu bạn không có mẫu DS-3025 thì bạn phải nộp cho bác sĩ đủ bằng chứng về tiền sử chích ngừa của bạn. Nếu bạn không có bằng chứng về tiền sử chích ngừa của bạn, bác sĩ có thể yêu cầu bạn chích ngừa lại những mũi bắt buộc trước khi điền mẫu I-693.

Bác sĩ sẽ điền phần 2 và phần 5 của mẫu I-693. Sau khi điền xong mẫu I-693, bác sĩ sẽ bỏ mẫu I-693 vào một bao thư dán kín lại trước khi trao lại cho bạn.

Bạn cần biết rằng chi phí y tế nói chung , và chi phí chích ngừa nói riêng tại HOA KỲ RẤT MẮC , Bạn đừng nên để thêm một gánh nặng về chi phí y tế không đáng có , mà trong khi thực hiện việc này rất dể dàng tại VIỆT NAM .
anh Vu Thang si / cho e hỏi cách lien lạc với LSQ HCm xin mã CasE number nhu thế nào vậy anh? e van chua biet mã hồ sơ Hcm của e là so may, để tiện sắp xếp hồ sơ..
nếu liên lạc voi lSQ thi mẫu mail sẽ nhu the nao vậy anh . em cám on .

Perfume&Alan

Thành viên mới
Ðề: Hồ sơ K1 - Mỹ Lệ

Bạn ơi, cho mình hỏi chút nhe. Lúc mình chích ngừa xong ngta phát cho cái tờ giấy màu vàng. Như vậy mình nộp tờ giấy đó thì có được ko? Mình ko nhận được cái form DS-3025 đó. Như vậy là mình ko đủ tiêu chuẩn sao? (Mình đi chích có một lần, do phải bay gấp qua đây, nên ko đi lần 2)..:20::20:
Welcome bạn tới Mỹ! Và sorry mình trả lời hơi trễ.
Khi khám sức khỏe họ trả hồ sơ cho mình gồm 1 phong bì niêm phong để mình nộp lúc phỏng vấn. Còn lại là cái CD phim phổi và form DS-3025 mình giữ lại. Không biết bạn có nộp tờ giấy màu vàng chích ngừa chung lúc khám sức khỏe không? Nếu có là họ sẽ in ra cho bạn form DS đó. Tờ giấy màu vàng không phải form của USCIS nên mình không biết họ có chịu không.
Nhưng chắc không sao đâu, bạn đừng lo quá. Bạn cứ apply GC bình thường, nếu họ cần mình bổ sung gì thì sẽ gửi thư báo mình biết.
Chúc bạn may mắn.