[Hôn phu & Hôn thê] Hồ sơ K1 - ng.qminh165

ng.qminh165

Thành viên mới
Hiện tại mình được cấp Visa K1 diện hôn phu hôn thê.

Trên visa có thông tin sau :

Expiration date : 23 JUL 2017
Phần Annotation có ghi tên vợ mình cùng ngày.
Expiration date of petition : 23 MAR 2017

Nếu mình nhập cảnh sau ngày 23/3/2017 và trước 23/7/2017 thì sẽ không có vấn đề gì chứ ạ? Rất mong nhận được sự phản hồi của các bạn

Cảm ơn.

Yen Phi Nguyen

Thành viên mới
Ðề: Hỏi về expiration date of petition

Hiện tại mình được cấp Visa K1 diện hôn phu hôn thê.

Trên visa có thông tin sau :

Expiration date : 23 JUL 2017
Phần Annotation có ghi tên vợ mình cùng ngày.
Expiration date of petition : 23 MAR 2017

Nếu mình nhập cảnh sau ngày 23/3/2017 và trước 23/7/2017 thì sẽ không có vấn đề gì chứ ạ? Rất mong nhận được sự phản hồi của các bạn

Cảm ơn.
Không sao bạn, miễn là nhập cảnh trước ngày 23/7 là dc nhé. Vì expiration date là họ cấp dựa trên 6 tháng kể từ ngày bạn khám sức khoẻ. Nên bạn phải qua Mỹ trc ngày đó. Nhưng đi càng sớm càng tốt nha bạn. Còn Expiration date of petition là ngày bộ hồ sơ xin bảo lãnh hết bạn giải quyết hay khiếu nại. Chính là 4 tháng kể từ ngày hồ sơ K1 của bạn được USCIS chấp thuận.

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

K1 là dạng đặc biệt USCIS quy dinh trong vòng 90 ngày phải kết hôn để làm thủ tục chuyển đổi tình trang nhập cư. cho nên phải đi trước ngày 23/3/2017 là ngày người được BL phải có mặt tại US, nên nhớ có visa nhưng biên phòng Mỹ (CBP) mới là người quyết định cho vào Mỹ hay kg, ngoài ra hiện tại luật di cư đang rất lằng nhằng do TT mới nên lời khuyên duy nhất là đi càng sớm càng tốt.

Yen Phi Nguyen

Thành viên mới

K1 là dạng đặc biệt USCIS quy dinh trong vòng 90 ngày phải kết hôn để làm thủ tục chuyển đổi tình trang nhập cư. cho nên phải đi trước ngày 23/3/2017 là ngày người được BL phải có mặt tại US, nên nhớ có visa nhưng biên phòng Mỹ (CBP) mới là người quyết định cho vào Mỹ hay kg, ngoài ra hiện tại luật di cư đang rất lằng nhằng do TT mới nên lời khuyên duy nhất là đi càng sớm càng tốt.
Đi trước ngày 23/7 chứ anh. Như em expiration day of petition của em là 2/1/2017 mà tận 20/1 em mới qua anh ơi. Nhưng mà anh nói đúng hôm em nhậo cảnh CBP hỏi em lại rất nhiều còn hơn là phỏng vấn xin visa. Nếu ko nhớ là tiêu rồi.

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

vậy xác nhận có nói đúng cái dzụ đi sớm dzùm tui cái hem , đi chậm 18 ngày chứ thử quất hơn xem có bị dzịn hem , hehehe

sunko

Thành viên tích cực
Đi trước ngày 23/7 chứ anh. Như em expiration day of petition của em là 2/1/2017 mà tận 20/1 em mới qua anh ơi. Nhưng mà anh nói đúng hôm em nhậo cảnh CBP hỏi em lại rất nhiều còn hơn là phỏng vấn xin visa. Nếu ko nhớ là tiêu rồi.
Bác @ASM nói đúng đó Yến, em đi trể nên bị PV lại ở Port-Entry, nên được kêu vào phòng riêng uống nước trà thì sướng rồi. Haha. Chủ thớt nên đi sớm đi nhé. Trump vui buồn thất thường nguy hiểm lắm.

Yen Phi Nguyen

Thành viên mới

Bác @ASM nói đúng đó Yến, em đi trể nên bị PV lại ở Port-Entry, nên được kêu vào phòng riêng uống nước trà thì sướng rồi. Haha. Chủ thớt nên đi sớm đi nhé. Trump vui buồn thất thường nguy hiểm lắm.
Haha, dạ cám ơn anh. May là em chưa bị mời vào phòng ăn bánh uống trà, mà hỏi căng lắm :)). Lần đó luật sư bảo em vây. Em ăn Tết tung tăng mà đi trễ nữa là chắc bị vịn lại rồi ạ.

hongmtl

Thành viên tích cực

Haha, dạ cám ơn anh. May là em chưa bị mời vào phòng ăn bánh uống trà, mà hỏi căng lắm :)). Lần đó luật sư bảo em vây. Em ăn Tết tung tăng mà đi trễ nữa là chắc bị vịn lại rồi ạ.
hi all, em ko biết mọi người sao, chứ đọt em đi t12/2016 bị mời vào phòng có khoảng 30người trong đó, chờ họ làm thủ tục 3 tiếng, làm em bị trễ chuyến bay luôn. Nhưng may là họ ko hỏi gì em hết, chỉ yc dkkh 90 ngày và trả passport có đóng dấu.

Yen Phi Nguyen

Thành viên mới

hi all, em ko biết mọi người sao, chứ đọt em đi t12/2016 bị mời vào phòng có khoảng 30người trong đó, chờ họ làm thủ tục 3 tiếng, làm em bị trễ chuyến bay luôn. Nhưng may là họ ko hỏi gì em hết, chỉ yc dkkh 90 ngày và trả passport có đóng dấu.
Dạ em đi vào tháng 1, em ko bị vô phòng mà đứng ngay chỗ cô đó trả lời luôn. Gần 30p lận ạ. Choáng voáng, những người phía sau em thì đợi lâu ơi là lâu. Mà cô hỏi quá trời hỏi cứ tưởng em ko nhập cảnh được. Chắc do mặc em gian quá hay gì đó :(( làm em chỉ 1 chút xíu xíu thôi là em bị trễ chuyến bay luôn. Vừa kịp luôn ạ. Mà chạy muốn chết luôn.

hongmtl

Thành viên tích cực

Dạ em đi vào tháng 1, em ko bị vô phòng mà đứng ngay chỗ cô đó trả lời luôn. Gần 30p lận ạ. Choáng voáng, những người phía sau em thì đợi lâu ơi là lâu. Mà cô hỏi quá trời hỏi cứ tưởng em ko nhập cảnh được. Chắc do mặc em gian quá hay gì đó :(( làm em chỉ 1 chút xíu xíu thôi là em bị trễ chuyến bay luôn. Vừa kịp luôn ạ. Mà chạy muốn chết luôn.
Hi, hôm đó hệ thống vi tính bị vấn đề gì đó, nên họ mời vào phòng trong đó có nhiều người cũng như mình. Họ ko kiểm tra fingerprint luôn.

ng.qminh165

Thành viên mới
Cám ơn Anh/Chị đã chia sẻ,

Hiện tại em sẽ thu xếp để đi sớm, không biết khoảng giữa tháng 4 đi thì có vấn đề gì không nhỉ Anh/Chị? Tại công việc ở Việt Nam em vẫn chưa thu xếp xong?

ng.qminh165

Thành viên mới
Xin anh/chị cho phép mình hỏi về vấn đề chích ngừa tại Mỹ.

Hiện tại mình vừa qua Mỹ theo diện hôn phu hôn thê, qua tuần mình sẽ đi đăng ký kết hôn. Mình có tư vấn luật sư thì họ nói sau khi mình làm đăng ký kết hôn sẽ nộp đơn xin thẻ xanh. Việc nộp đơn xin thẻ xanh thì cần yêu cầu chích ngừa và khám sức khoẻ. Trước lúc phỏng vấn đi Mỹ mình đã khám sức khoẻ nhưng chưa chích ngừa. Hiện tại mình sẽ đặt lịch khám và đi chích ngừa. Hiện tại mình ở Việt Nam mình cũng đã chích ngừa 1 số mũi hồi nhỏ nhưng chắc cũng chẳng còn giấy tờ gì vì quá lâu rồi. Mọi người cho mình hỏi mình sẽ phải chích ngừa những mũi gì và chi phí cho tất cả là bao nhiêu?

Cám ơn mọi người nhiều.

ng.qminh165

Thành viên mới
Cám ơn anh. Em đã chích ngừa rồi. Chi phí em chích tại cơ sở ý tết của mỹ là 200$/ 2 shot.