[Hôn phu & Hôn thê] Hồ sơ K1 - nghihan

nghihan

Thành viên tích cực
Gui ACE than mến,

Em có mot số thắc mắc rất gấp cần ACE khẩn trương tư vấn. Gia đình em đã có thư mời pv vào ngày 10-09-2010. Trong gia dinh em co passport cua con gai em se het han vao 27-03-2011. Vay theo kinh nghiem cua cac anh chi :
a)LSQ co ok de cap visa cho gia dinh em khong?
b) Neu khong thi co phai em fai khan truông lam lai pp cho no. Xong roi gia dinh em moi tien hanh di chich ngua va kham suc khoe.
c) Neu vay co anh chi em nao co dich vu lam pp nhanh trong vong 3-5 ngay khong. Neu co thi tu van giup em dia chi lien he voi anh chi nhe. Hay em van phai ra Cuc XNC de lam nhu binh thuong.
d) Ngoai ra, neu khg dang ky duoc lich kham suc khoe kip truoc ngay pv, gia dinh em van di pv, roi se kham suc khoe sau va bo sung ho so kham suc khoe sau, nhu vay co duoc khong vay cac anh chi.
Rat mong nhan duoc huong dan tu cac anh chi.
Thanks

thanhnv

Thành viên tích cực
Ðề: Passport co fai lam lai khg? giup em voi

Gui ACE than mến,

Em có mot số thắc mắc rất gấp cần ACE khẩn trương tư vấn. Gia đình em đã có thư mời pv vào ngày 10-09-2010. Trong gia dinh em co passport cua con gai em se het han vao 27-03-2011. Vay theo kinh nghiem cua cac anh chi :
a)LSQ co ok de cap visa cho gia dinh em khi den pv khong?
b) Neu khong thi co phai em fai khan truong lam lai pp cho no. Xong roi gia dinh em moi tien hanh di chich ngua va kham suc khoe.
c) Neu vay co anh chi em nao co dich vu lam pp nhanh trong vong 3-5 ngay khong. Neu co thi tu van giup em dia chi lien he voi anh chi nhe. Hay em van phai ra Cuc XNC de lam nhu binh thuong.
d) Ngoai ra, neu khg dang ky duoc lich kham suc khoe kip truoc ngay pv, gia dinh em van di pv, roi se kham suc khoe sau va bo sung ho so kham suc khoe sau, nhu vay co duoc khong vay cac anh chi.
Rat mong nhan duoc huong dan tu cac anh chi.
Thanks
Chào bạn

a. LSQ sẽ không cấp visa cho con bạn nếu con bạn vẫn sử dụng PP này, vì thời hạn không còn đủ 08 tháng.

b & c. Nếu bạn đang sống ở SG thì có thể làm thủ tục đổi PP, thời hạn từ 8 - 10 ngày.

d. Được! LSQ sẽ cấp giấy hồng sau khi bạn bổ túc hồ sơ sức khoẻ.