[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ K1 - nguoinhen04

nguoinhen04

Thành viên mới
Chào các anh chị! Chúc các anh chị 1 ngày làm việc may mắn.
Xin các anh chị dành chút thời gian hướng dẫn tôi chuẩn bị giấy tờ các giai đoạn tiếp theo.
Bên phía USCIS đã gửi cho tôi I-797C khoảng 2 tuần rồi, xin các anh chị trên diễn đàn hướng dẫn tôi nên chuẩn bị những giấy tờ gì nữa cho giai đoạn kế tiếp.
Xin hướng dẫn tôi làm những mẫu giấy ( Giấy xác nhận công việc làm trong công ty bên phía chồng tôi, giấy xác nhận mức lương, giấy xác nhận đã đóng thuế,...)
Xin cảm ơn các anh chị trước.

nguoinhen04

Thành viên mới
Ðề: Hướng dẫn tôi chuẩn bị giấy tờ cho giai đoạn 3 và 4

huhuhu.... không ai giúp mình vậy? Có ai làm ơn giúp mình với.

quaidan

Cựu Ban điều hành

huhuhu.... không ai giúp mình vậy? Có ai làm ơn giúp mình với.
Hi Nguoinhen04, chính xác bạn thuộc diện K nào? thông tin của bạn không đầy đủ nên không thể tư vấn được, bạn hãy vào các link này tham khảo, xem hướng dẫn phần tiếng Việt thật kỹ nhé:
http://vietnamese.hochiminh.usconsulate.gov/phanloai/thithuc/didan.html
http://photos.state.gov/libraries/hochiminh/174995/pdf/InstructionK.pdf
http://photos.state.gov/libraries/hochiminh/174995/pdf/AppointmentK.pdf

Nếu có gì chưa thông thì post lên để diễn đàn trả lời, nhớ đưa thông tin rõ ràng và đầy đủ nhé.

Chúc thành công.

Yenbui54

Thành viên tích cực

Tôi cũng đọc qua và không biết diện gì ,nên dự đoán là approval notice ,nhưng khi đọc lai thì thấy có nhiều form I797c quá! nên buộc lòng phải xoá .

nguoinhen04

Thành viên mới

Tôi theo diện vợ chồng, tôi đã kết hôn rồi, bây giờ bảo lãnh vợ tôi qua, xin chỉ cho tôi những giấy tờ phía bên tôi (mỹ ) và phía vợ tôi (VN) trong giai đọan kế tiếp ( đã nhận được đơn chấp thuận I-797C ).
XIn cảm ơn nhiều.

Thành

Thích đủ thứ ...

Tôi theo diện vợ chồng, tôi đã kết hôn rồi, bây giờ bảo lãnh vợ tôi qua, xin chỉ cho tôi những giấy tờ phía bên tôi (mỹ ) và phía vợ tôi (VN) trong giai đọan kế tiếp ( đã nhận được đơn chấp thuận I-797C ).
XIn cảm ơn nhiều.
Nếu đã nhận được I-797C thì vui lòng trong đó họ thông báo những gì, tiếp tục chờ họ gửi hồ sơ cho NVC, tại đây bạn sẽ có case number, sau khi có Case Number bạn có thể liên lạc với NVC bằng email trực tiếp vs họ, những thông báo tiếp theo bạn sẽ nhận qua email, chính xác thông tin, không sợ thất lạc. Chúc thành công ! Bạn cũng có thể post receipt number lên đây, mọi người sẽ check giúp để biết hồ sơ đang ở giai đoạn nào nhé !

nguoinhen04

Thành viên mới

receipt number: wac1190173901.
xin giúp dùm tôi xin cám ơn.

onenainainai

Cựu Ban điều hành

receipt number: wac1190173901.
xin giúp dùm tôi xin cám ơn.
Hồ sơ của bạn vẫn còn đang chờ xét duyệt tại USCIS. Theo tôi, form I-797C bạn đã nhận được nói trên là Receipt notice chứ không phải là Approved notice.

nguoinhen04

Thành viên mới

Vậy cho tôi hỏi bước tiếp theo tôi nên làm gì nữa, hồ sơ tôi được USCIS giải quyết trong bao lâu nữa?
Xin trân thành cảm ơn.

nguoinhen04

Thành viên mới

XIn chào các anh chị !
Em đã đóng 88$ rồi và em vào trang web check thì thấy đã Paid rôì và em đã in Document Cover Sheet.
+ Xin cho em hỏi,em làm khoảng từ 30.000$ --> 40.000$ /1năm ở Costco không biết em có đủ điều kiện bảo lãnh chồng em không?
+ Nếu đủ thì em điền I-864 kẹp chung COver SHeet và các giấy tờ khai thuế nộp liền cho NVC hay còn phải chờ đóng 400$ rồi nộp chung DS-230 (cùng các giấy tờ của chồng em) luôn.
+ Các giấy tờ cuả em nộp chung với I-864 như sau không biết có còn thiếu gì nữa không xin các anh chị bổ sung cho :
. I-864
. From 1040 và W-2
. Giấy chứng nhận việc làm ở Costco (không biết là các anh chị có mẫu không ?)
. Không biết em có nộp giấy xác nhận lương 3 tháng gần đây không ?
. Giấy Hôn thú + Giấy Khai Sanh + Giấy chứng nhận quốc tịch + Bản photo Passport ----> EM đã nộp chung với I-130 trước đây rồi không biết em có cần nộp lại lần nữa không ?

Xin các anh chị dành chứt thời gian hướng dẫn cho em.
Em xin cảm ơn rất nhiều !

tuandoan

8 Đoàn !

XIn chào các anh chị !
Em đã đóng 88$ rồi và em vào trang web check thì thấy đã Paid rôì và em đã in Document Cover Sheet.
+ Xin cho em hỏi,em làm khoảng từ 30.000$ --> 40.000$ /1năm ở Costco không biết em có đủ điều kiện bảo lãnh chồng em không?
+ Nếu đủ thì em điền I-864 kẹp chung COver SHeet và các giấy tờ khai thuế nộp liền cho NVC hay còn phải chờ đóng 400$ rồi nộp chung DS-230 (cùng các giấy tờ của chồng em) luôn.
+ Các giấy tờ cuả em nộp chung với I-864 như sau không biết có còn thiếu gì nữa không xin các anh chị bổ sung cho :
. I-864
. From 1040 và W-2
. Giấy chứng nhận việc làm ở Costco (không biết là các anh chị có mẫu không ?)
. Không biết em có nộp giấy xác nhận lương 3 tháng gần đây không ?
. Giấy Hôn thú + Giấy Khai Sanh + Giấy chứng nhận quốc tịch + Bản photo Passport ----> EM đã nộp chung với I-130 trước đây rồi không biết em có cần nộp lại lần nữa không ?

Xin các anh chị dành chứt thời gian hướng dẫn cho em.
Em xin cảm ơn rất nhiều !
Chào bạn,

Thông thường sau khi NVC nhận được Document cover sheet của AOS fee bill ($88) hoặc DS3032 thì NVC tiếp tục gởi IV fee bill ($404) cho bạn liền. Bạn hãy tham khảo link bên dưới xem những giấy tờ cần thiết để hoàn tất HS. Thân chào,

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=400

nguoinhen04

Thành viên mới

xin cảm ơn tuanđoan, chúc bạn may mắn trong công việc!

nguoinhen04

Thành viên mới

XIn chào các anh chị trong diễn đàn.
Em đọc hướng dẫn điền From I864 va DS-230 có 1 số câu em không hiểu không biết điền có đúng không xin các anh chị dành chút thời gian xem và sửa dùm cho em, em xin cảm ơn các anh chị nhiều lắm.
From I-864:
+ Part 3:
- Câu 8: Iam sponsoring the principal immigrant named in Part 2 above. --->em chọn YES.
- Câu 9: em bỏ trống không điền cũng không check vào câu 9.
- Câu 10: Enter the total number of immigrants you are sponsoring: sẽ đánh 01
+ Part 5:
- Câu 21:
a/ Enter th number you entered on line ---> em điền: 01
b/ Yourself -----> em điền: 1
c/ If yoy are currently married, enter "1" for your spouse ---> em điền: 0
d/ If you hav dependent children, enter the number here ---->em điền: 0 0
e/ If you have any other dependents, enter the number here ---> em điền: 0 0
f/ If you have sponsored any other persons on an I-864 or I-864 EZ who are now lawly.......--->em điền: 0 0
g/ OPTIONAL: If you have siblings, parents, or adult children with the same principal residence who are combining.............-------> em điền: 0 0
h/ Add together lines and enter .......Household Size -----> em điền: 0 2
+ Part 7 : Use of assets to supplement income ---> em bỏ trống không điền câu nào trong Part 7

* From DS-230:
Part 2:
+ Câu 43 a: Have you ever applied for a Social Security Number? ----> chồng em check NO
# Would you like to receive a replacement card? -----> chồng em check NO
# Do you want the Social Security Administrator to assign you a SSN and issue a card? ---------> chồng em check YES

+ Câu 43 b: I authorize disclosure of information from this form to the Department of Homeland Security (DHS), th Social Security Administrator (SSA), such other U.S. Government agencies as may be required for the .................. -----> chồng em check YES
+ Câu 44: Were you asisted in completing this application ----- Chồng em check NO

Xin các anh chị giúp đỡ dùm em.
1 lần nữa em xin cảm ơn và chúc sức khoẻ đến các anh chị trong diễn đàn.

quaidan

Cựu Ban điều hành

XIn chào các anh chị trong diễn đàn.
Em đọc hướng dẫn điền From I864 va DS-230 có 1 số câu em không hiểu không biết điền có đúng không xin các anh chị dành chút thời gian xem và sửa dùm cho em, em xin cảm ơn các anh chị nhiều lắm.
.............
Hi Nguoinhen04, đã xem lại, hoàn toàn chính xác. Phần 5, Câu 21, mấy chỗ = 0 bạn không cần điền số 00 cũng OK.

Chúc mừng bạn.

nguoinhen04

Thành viên mới

Xin cảm ơn quaidan, cho em gửi lời chúc sức khoẻ đến gia đình quaidan và đến các thành viên trong diễn đàn .