[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ - Thanhquang

Thanhquang

Thành viên mới
Kính chào cả nhà . Cả nhà giúp dùm em với bây giờ em k biết sao nữa
cụ thể là như thế này :
bà ngoại bảo lãnh mẹ em. Và em gần 22 tuổi nên nhờ luật sư bên kia để thêm em vào hồ sơ để được đi cùng
và bên lãnh sự quán cũng đã đồng ý cho sát nhập
mẹ em và em làm đầy đủ tất tần tật hết rồi và hôm vào bổ túc hồ sơ của em
nó bảo em bị từ chối rồi đưa cái tờ giấy xanh này vì lý do em có tiền án tiền sự nhưng em đã được xoá án tích rồi
mẹ em và em pải bay về . Và hôm sau snghi lại và kêu cho mẹ vào lấy visa trước đi trước rồi em đi sau nên mới bây vào sài gòn lại để lấy visa cho mẹ em. Lúc vào lấy visa thì nó lục hồ sơ và bảo chấp nhận cho hai mẹ con có visa và mẹ em và em đều nộp hộ chiếu. Và em và mẹ cũng về và mừng lắm
nhưng về nhà được 4 ngày thì nó gửi visa cho mẹ em thôi còn của em nó trả lại hộ chiếu mà k có giấy tờ gì cả
em buồn lắm làm em mừng hụt mà bây giờ em ko biết làm như thế nào
mong các anh các chị từng trải và am hiểu về việc này chỉ bảo giúp em
em xin cám ơn
Lúc em Đi Trại Dưới 17 Tuổi Và di duoc 1 nam 30 thang ve tội " cố Ý Gây thương Tích" Bây Giờ Đã Xoá Án Tích

Trong Tờ Giấy Xanh Bên Lãnh Sự Quán Đưa Cho Em Nôi Dung như Thế Này:
*** Quý Vị Đã Bị Từ Chối Theo Điều Khoản cua Luật Di Trú Và Nhập Quốc Tich Hoa Kỳ Và Bởi Lý Do Sau
* INA 212(a)(2)(A)(i)(I) Vì ax Phạm Tội Nghiêm Trọng Về Mặt Đạo Đức
Quý Vị Có Thể Đủ Tiêu Chuẩn Để Nôp Hồ Sơ Xin Miễn Trừ Tình Trạng Không Đủ Điều Kiên Được Cấp Thị Thực, Nếu Quí Vị Muốn Nộp Hồ Sơ Xin Miễn Trừ, Vui Lòng Nôp Trực Tiếp Tới Hộp Thư Của Cơ Quan Di Trú Và Nhâp Tịch Hoa Kỳ (USCIS) Tại Hoa Ky ,Mẫu Đơn I-601 Và Thông Tin Hướng Dẫn Cách Nop Mẫu
Qui Vị Tin Rằng Những Hoàng Cảnh Và Dieu Kien Dac Biet Của Quý Vị Đòi Hỏi Mẫu Đơn I-601 Của Quý Vi Phải Được Ưu Tiên Giải Quyết . Quý Vị Nên Gui Yêu Cầu Này Cùng Thời Điểm Nộp Mẫu Đơn I-601 Đến Hôp Thư Của Cơ Quan Di Chú Trú Va Nhap Tich Hoa Kỳ (USCIS) Tai Hoa Kỳ . Quí Vị Có Thể Tìm Thấy Hướng Dẫn Cách Nôp Yêu Cầu Được Ưu Tiên Giải Quyết Tại Trang web: http:/www.uscis.gov/i601

Tuan Anh Phan Nguyen

Thành viên mới
Ðề: Mong Moi người hướng dẫn em vì có tiên án nên không đi được

Hic... xin chia buồn cùng bạn, đọc câu chuyện của bạn, đi từ hy vọng đến thất vọng, mình rất cảm thông ... :(

Trong lý lịch tư pháp của bạn chắc có ghi phần đi trại, mình nghĩ, bây giờ phải có cách nào để phần đi trại đó được phía VN xoá khỏi lý lịch tư pháp thì chắc mới được ...

ThaoPhuong

Ban điều hành
Kính chào cả nhà . Cả nhà giúp dùm em với bây giờ em k biết sao nữa
cụ thể là như thế này :
bà ngoại bảo lãnh mẹ em. Và em gần 22 tuổi nên nhờ luật sư bên kia để thêm em vào hồ sơ để được đi cùng
và bên lãnh sự quán cũng đã đồng ý cho sát nhập
mẹ em và em làm đầy đủ tất tần tật hết rồi và hôm vào bổ túc hồ sơ của em
nó bảo em bị từ chối rồi đưa cái tờ giấy xanh này vì lý do em có tiền án tiền sự nhưng em đã được xoá án tích rồi
mẹ em và em pải bay về . Và hôm sau snghi lại và kêu cho mẹ vào lấy visa trước đi trước rồi em đi sau nên mới bây vào sài gòn lại để lấy visa cho mẹ em. Lúc vào lấy visa thì nó lục hồ sơ và bảo chấp nhận cho hai mẹ con có visa và mẹ em và em đều nộp hộ chiếu. Và em và mẹ cũng về và mừng lắm
nhưng về nhà được 4 ngày thì nó gửi visa cho mẹ em thôi còn của em nó trả lại hộ chiếu mà k có giấy tờ gì cả
em buồn lắm làm em mừng hụt mà bây giờ em ko biết làm như thế nào
mong các anh các chị từng trải và am hiểu về việc này chỉ bảo giúp em
em xin cám ơn
Lúc em Đi Trại Dưới 17 Tuổi Và di duoc 1 nam 30 thang ve tội " cố Ý Gây thương Tích" Bây Giờ Đã Xoá Án Tích

Trong Tờ Giấy Xanh Bên Lãnh Sự Quán Đưa Cho Em Nôi Dung như Thế Này:
*** Quý Vị Đã Bị Từ Chối Theo Điều Khoản cua Luật Di Trú Và Nhập Quốc Tich Hoa Kỳ Và Bởi Lý Do Sau
* INA 212(a)(2)(A)(i)(I) Vì ax Phạm Tội Nghiêm Trọng Về Mặt Đạo Đức
Quý Vị Có Thể Đủ Tiêu Chuẩn Để Nôp Hồ Sơ Xin Miễn Trừ Tình Trạng Không Đủ Điều Kiên Được Cấp Thị Thực, Nếu Quí Vị Muốn Nộp Hồ Sơ Xin Miễn Trừ, Vui Lòng Nôp Trực Tiếp Tới Hộp Thư Của Cơ Quan Di Trú Và Nhâp Tịch Hoa Kỳ (USCIS) Tại Hoa Ky ,Mẫu Đơn I-601 Và Thông Tin Hướng Dẫn Cách Nop Mẫu
Qui Vị Tin Rằng Những Hoàng Cảnh Và Dieu Kien Dac Biet Của Quý Vị Đòi Hỏi Mẫu Đơn I-601 Của Quý Vi Phải Được Ưu Tiên Giải Quyết . Quý Vị Nên Gui Yêu Cầu Này Cùng Thời Điểm Nộp Mẫu Đơn I-601 Đến Hôp Thư Của Cơ Quan Di Chú Trú Va Nhap Tich Hoa Kỳ (USCIS) Tai Hoa Kỳ . Quí Vị Có Thể Tìm Thấy Hướng Dẫn Cách Nôp Yêu Cầu Được Ưu Tiên Giải Quyết Tại Trang web: http:/www.uscis.gov/i601
Nếu Lãnh sự quán đã ghi chú trong hồ sơ của bạn nội dung là: Phạm tội nghiêm trọng về mặt đạo đức, theo luật Di trú, thì Bạn đã bị từ chối visa. Bạn cần biết, cho dù án của Bạn có được xóa ở Việt Nam khi đã khắc phục tốt, nhưng xét về mặt Di trú Hoa Kỳ, thì án tích đó vẫn còn. Và Bạn sẽ không được cấp visa.
Vì thế, đối với trường hợp của Bạn, cần phải nộp đơn xin miễn trừ tình trạng không đủ điều kiện được cấp visa. Mà muốn nộp đơn xin miễn trừ tình trạng không đủ điều kiện được cấp visa, thì cần nộp trực tiếp mẫu đơn I-601 (Đơn xin miễn trừ tình trạng không đủ điều kiện nhập cảnh). Tuy nhiên, ThaoPhuong cũng nói với Bạn, quá trình xin miễn trừ này phải trải qua nhiều thủ tục phức tạp, và xác suất được cấp visa rất thấp. Vì phải tùy theo hoàn cảnh nữa, ví dụ như đương đơn có cha mẹ hoặc vợ chồng là công dân hay thường trú nhân Hoa Kỳ, hay việc không cấp visa cho đương đơn sẽ gây ra “sự vô cùng khó khăn"v.v...
Trường hợp của Bạn như vậy, thì Mẹ của Bạn khi qua Hoa Kỳ, thì khuyến khích của ThaoPhuong là nên chủ động tìm đến một Luật sư chuyên về Di trú để nhờ giúp cho. Vì những trường hợp như vậy, chỉ có Luật sư chuyên về Di trú thì mới có giải pháp tốt nhất có thể cho Bạn.
P/S: Biết tâm trạng lo lắng của Bạn như vậy, nên câu chữ có phần chưa chuẩn xác, nhưng Bạn cũng cần hạn chế việc dùng từ "nó" để chỉ các danh từ Nhân viên Lãnh sự, hay Lãnh sự quán.

Thanhquang

Thành viên mới
Ðề: Hồ sơ - Thanhquang

Chào thaophuong
thứ nhất mình xin lỗi vì đã dùng từ không đúng :(
bây giờ mình nhờ bạn tư vấn giúp mình được không
vì bên hoa kỳ cậu mình có nhờ luật sư viết đơn theo mẫu i-601 để giúp mình
nhưng bây giờ mình không biết trình bày như thế nào với luật sư
và mẹ mình qua đó trước sẽ có lợi cho mình không vì nhà ngoại mình cũng ở bên đó hết rồi