[Hồ sơ F4] Hồ sơ vu manh ang

• Thread starter vumanh ang
  • Ngày gửi
V

vumanh ang

Guest
tôi có hồ sơ:eac-03-074-52644. receipt date- january7-2003. notice date- july 10-2009 (tờ trang 2/december 4-2009.anh chị cho tôi hỏi? con tôi sanh 8-12-1985 có được đi cùng gia đình không?và ngày chấp thuận nào là đúng. xin cảm ơn các anh chị.casenumber:2010514049

lightwind

Cựu Ban điều hành
Ðề: nhờ anh chị giúp đỡ

tôi có hồ sơ:eac-03-074-52644. receipt date- january7-2003. notice date- july 10-2009 (tờ trang 2/december 4-2009.anh chị cho tôi hỏi? con tôi sanh 8-12-1985 có được đi cùng gia đình không?và ngày chấp thuận nào là đúng. xin cảm ơn các anh chị.casenumber:2010514049
Chào bạn VuManh Ang,
Có thể xem ngày ưu tiên là 7/1/2003, ngày chấp thuận là 10/7/2009. Con của bạn sẽ quá tuổi khiếu nại CSPA khi ngày cấp visa cho ngày ưu tiên của bạn sau tháng 7/2013.
Nếu hồ sơ của bạn là F3, tháng 5/2010 đã cấp visa đến ngày ưu tiên 8/6/2001, hy vọng khá mong manh.
Nếu hồ sơ của bạn là F4, tháng 5/2010 đã cấp visa dến ngày ưu tiên 15/5/2000, hy vọng cũng khá mong manh như vậy.
Thân chúc bạn may mắn và cầu mong lịch cấp visa chạy thật nhanh.

vu manh ang

Thành viên mới
theo hướng dẫn của bạn lightwin tìm mẫu i797 thì tôi đã có sẵn.tôi có 2 mẫu-1mẫu:i/797c-receipt date: january 7-2003 -notice date: july 10-2009. 1mẫu: i-797không có chữ C -receipt number: eac-03-074-52644- receipt date:january 7-2003. notice date:december 4-2009.tôi có hỏi chị tôi bên mỹ , chị tôi nói cũng không biết,hồ sơ diện f4

lightwind

Cựu Ban điều hành
Ðề: nhờ anh chị giúp đỡ

Chào bạn Vu manh ang,

Qua câu hỏi PM của bạn, xin được check và trả lời như sau.

Check tại website USCIS theo receipt number.
On December 9, 2009, we shipped this approved or re-affirmed case to the Department of State for visa processing. For more information, please contact them directly.

Hồ sơ của bạn đã được chấp thuận, được chuyển cho NVC ngày 9/12/2009. Ngày approval sẽ trước ngày này khoảng 1 tuần.
Để biết chính xác ngày chấp thuận (approval date), bạn hãy tìm lại mẫu I-797 mà bạn hay người bảo lãnh bạn ở Mỹ nhận vào năm 2009.
Diện bảo lãnh của bạn có phải là F4?
Bạn nên tạo 1 topic riêng của bạn trong mục F4, nếu bạn đồng ý và yêu cầu, BĐH diễn đàn sẽ hỗ trợ.
Thân chúc bạn nhiều may mắn.

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Hồ sơ vu manh ang

TOPIC này là của anh vu manh ang nhé, anh đăng nhập vào diễn đàn và có thể viết bài trong này rồi đó. Chúc thành công !

lightwind

Cựu Ban điều hành

Chào bạn Vu manh ang,
Bạn xem trong mẫu I-797 có những thông tin sau không nhé.
- Priority date: Ngày ưu tiên (Ô này nằm ở bên phải ô Receipt date và dưới ô Receipt number).
- Section: Có phải có chữ "Siter or Brother of U.U. Citizen", (nằm cùng ô Notice type: Approval notice)
Nếu đúng, Notice date của giấy này sẽ là ngày chấp thuận.
Bạn đừng nản lòng, nếu cháu bị kẹt lại, khi bạn qua Mỹ và có thẻ xanh (khoảng vài tuần), bạn sẽ nộp đơn bảo lãnh cho cháu (còn độc thân) diện F2B và có thể xin USCIS cứu xét bảo lưu ngày ưu tiên cũ của bạn. Nếu may mắn bạn sẽ bảo lãnh cho con bạn khoảng 1-2 năm.
Thân chúc bạn nhiều may mắn.

vu manh ang

Thành viên mới
hồ sơ f4 vu manh ang -7-1-2003

Cho tôi gời lời cảm ơn đếnbạn lightwind,anh thành cùng BDH xin chúc quý vị nhiều sức khoẻ. Theo hướng dẫn của bạn lightwind thì đúng mẫu i-797 như bạn nói là đúng,vậy là theo mẫu này cháu nhà tôi được thêm khoảng 5 tháng để tính tuổi cspa.Theo cách tính của bạn lightwind thì ngày cấp visa sau tháng 12-2013 thì con tôi quá tuồi ,như vậy nhìêu hy vọng hơn phải không bạn lightwind. Cho tôi hỏi những bước tiếp theo tôi phải làm gì? chúc bạn may mắn.

lightwind

Cựu Ban điều hành

Chào bạn Vu manh ang,
Trong lúc chờ mở hồ sơ và ngày cấp visa. Bạn hãy đọc "vô diễn đàn" để đọc các mục về tiến trình hồ sơ và mục khiếu nại CSPA bạn nhé.
Thân chúc bạn nhiều niềm vui.

vu manh ang

Thành viên mới

Chào bạn lightwind chúc bạn một ngày tốt lành, tôi có coi 1 số bài trên diễn đàn,tôi thầy có những thông tin cần bạn giúp đỡ.Ngày mỡ hồ sơ cóphải trước ngày phỏng vấn (và trước khoảng bao nhiêu tháng), ngày phỏng vấn có phải là ngày chốt lại để tính tuổi cspa, trong thời gian chuẩn bị và nộp hồ sơ nếu thiếu thì bổ sung thêm, nhưng nếu chờ lâu quá(như 1 số trường hợp trên diễn đàn)thì tính tuổi cspa đến ngày phỏng vấn sẽ bị quá tuổi,tôi nhỉ vậy có đúng không?bạn giãi thích thêm dùm tôi nhé,cảm ơn bạn.

thangtran

Thành viên kinh nghiệm

Chào bạn lightwind chúc bạn một ngày tốt lành, tôi có coi 1 số bài trên diễn đàn,tôi thầy có những thông tin cần bạn giúp đỡ.Ngày mỡ hồ sơ cóphải trước ngày phỏng vấn (và trước khoảng bao nhiêu tháng), ngày phỏng vấn có phải là ngày chốt lại để tính tuổi cspa, trong thời gian chuẩn bị và nộp hồ sơ nếu thiếu thì bổ sung thêm, nhưng nếu chờ lâu quá(như 1 số trường hợp trên diễn đàn)thì tính tuổi cspa đến ngày phỏng vấn sẽ bị quá tuổi,tôi nhỉ vậy có đúng không?bạn giãi thích thêm dùm tôi nhé,cảm ơn bạn.
Chào bạn vu manh ang,
Từ ngày mở hồ sơ (NVC gởi DS-3032, thông báo đóng tiền...) đến ngày phỏng vấn sẽ dao động khoảng từ 4 đến 6 tháng hoặc hơn, tùy theo bạn làm hồ sơ (không phải bổ túc) và Lịch Visa của NVC có giải quyết đến ngày ưu tiên của bạn hay chưa?
Tuổi CSPA sẽ được khóa lại vào ngày đầu tháng của Lịch Visa đăng tải, ngày này sẽ giữ nguyên cho dù hồ sơ có bị chậm trễ bao lâu đi nữa.
Thí dụ, trong tháng 5/2010 của diện F4, NVC sẽ giải quyết cho những hồ sơ có ngày ưu tiên 15/5/2000 trở về trước thì những hồ sơ này sẽ được khóa tuổi CSPA vào ngày 1/5/2010.
Chúc bạn may mắn.