hdohuu - Anh trai & Em gái của công dân Mỹ

hdohuu

Thành viên mới
Xin chào ACE ! Anh trai tôi định cư Mỹ ,năm 2004 làm hồ sơ bảo lãnh cho vợ chồng tôi &2 đứa con .Số hồ sơ :HCM200934116 .Đương đơn THACH THI HUE ( F4) ngày ưu tiên:20/02/2004, tôi xin hỏi lúc làm hồ sơ con trai tôi chưa có vợ ,hiện nay đã có vợ &2con,nay có cần báo cho NCV biết để bổ túc hồ sơ không ?xin ACE hướng dẫn &giúp đỡ cách làm như thế nào?để hồ sơ không bị kéo dài ,thuận buồm xuôi gió. xin cảm ơn được sự giúp đỡ .:confused

Chỉnh sửa cuối:

thangtran

Thành viên kinh nghiệm
Anh trai &Em gái của công dân Mỹ

Xin chào ACE ! Anh trai tôi định cư Mỹ ,năm 2004 làm hồ sơ bảo lãnh cho vợ chồng tôi &2 đứa con .Số hồ sơ :HCM200934116 .Đương đơn THACH THI HUE ( F4) ngày ưu tiên:20/02/2004, tôi xin hỏi lúc làm hồ sơ con trai tôi chưa có vợ ,hiện nay đã có vợ &2con,nay có cần báo cho NCV biết để bổ túc hồ sơ không ?xin ACE hướng dẫn &giúp đỡ cách làm như thế nào?để hồ sơ không bị kéo dài ,thuận buồm xuôi gió. xin cảm ơn được sự giúp đỡ .:confused
Chào bạn hdohuu,
Xin trả lời bạn như sau :
- Nếu con bạn đã lập gia đình, thì sẽ không được đi theo gia đình bạn nữa. Con cái đi theo Cha, Mẹ là đương đơn chính trong diện F4 phải còn độc thân cho đến ngày xuất cảnh và dưới 21 tuổi.
Thân chào bạn.

* Bạn nên mở một Topic trong diện F4 của diển đàn, để dễ dàng đặt câu hỏi, cũng như nhận được sự tư vấn của các thành viên trên diễn đàn. Xin chào.

linda

Ban điều hành
Ðề: Anh trai &Em gái của công dân Mỹ

Hiện nay diện F4 đang giải quyết đến năm 2000 vậy hồ sơ của bạn khoảng 4 năm nữa sẽ đến lượt.

Con trai của bạn đi theo hồ sơ với điều kiện phải dưới 21 tuổi và còn độc thân. Nếu cậu ấy đã có gia đình và kết hôn trong lúc này thì cậu ấy không còn đủ tiêu chuẩn để theo hồ sơ nữa.

Diện F4 thời gian chờ đợi khoảng 10 đến 11 năm, đến thứ tự ngày ưu tiên là hồ sơ được mở chứ không bị kéo dài gì cả, sau khi mở mới là vấn đề có bị kéo dài hay không.

Nếu bây giờ bạn báo cho NVC thì tên con trai của bạn bị cancel ra khỏi hồ sơ, nếu sau này vẫn tiến hành thì con trai của bạn cũng bị từ chối. Vì họ có ghi rõ là con của F4 phải dưới 21 tuổi và còn độc thân. Khi làm DS 230 phải nộp theo giấy xác nhận tình trạng hôn nhân của các con đi theo, nữ 18tuổi và nam 20tuổi trở lên đều phải làm giấy xác nhận độc thân này.

Chúc vui vẻ!

Chỉnh sửa cuối: