Hội ACE phỏng vấn trong tháng 9

Lily

Cựu Ban điều hành
Ðề: Hội ACE phỏng vấn trong tháng 9

Chào tất cả ACE, mình đọc thấy nhiều thông tin bổ ích trong forum này, mình rất thích. Chân thành chúc mừng tất cả các ACE. :41::41::41::41::41::41:
Sẵn dịp hôm nay có nhiều ACE nhận được thư mời PV tháng 9 và các ACE đã PV thành công, mình mong muốn mọi người cùng chung vui, nên bạo gan xin được đề nghị ACE gặp nhau liên hoan chúc mừng một bữa, sau thời gian dài chờ đợi, có thể là Thứ Bảy này chăng? Mong được sự đồng ý và sắp xếp của các anh chị trong BĐH. Rất cám ơn ACE.

quaidan

Cựu Ban điều hành

Chào tất cả ACE, mình đọc thấy nhiều thông tin bổ ích trong forum này, mình rất thích. Chân thành chúc mừng tất cả các ACE. :41::41::41::41::41::41:
Sẵn dịp hôm nay có nhiều ACE nhận được thư mời PV tháng 9 và các ACE đã PV thành công, mình mong muốn mọi người cùng chung vui, nên bạo gan xin được đề nghị ACE gặp nhau liên hoan chúc mừng một bữa, sau thời gian dài chờ đợi, có thể là Thứ Bảy này chăng? Mong được sự đồng ý và sắp xếp của các anh chị trong BĐH. Rất cám ơn ACE.
Hehehe, cái này gọi là:
buồn ngủ mà gặp chiếu manh,
bác nào mà thích nhanh nhanh nói liền
Quaidan đăng ký trước tiên
bác Lieuvh có điền tên hông?!
phỏng vấn bác đã thành công
giấy mời em được... còn trông mong gì
thế là được gặp Thaomy
thế là được biết Lily bác hè :41::41::41:

thanhnv

Thành viên tích cực
Ðề: Thông tin lịch VISA tháng 9

Hehe, bác Thanhnv ui, từ sáng tới giờ BX em ôm cái điện thoại gọi hết CR rồi tới IOM đến bi giờ vẫn chưa đăng ký KSK được, máy bận riết hà :102: Sáng sớm mai em đi lấy số chích ngừa, BX thì dông qua IOM đăng ký trực tiếp xong rùi chạy qua "chích chung":43: Anh thấy OK hôn :101:

Quá ổn luôn :)

thanhnv

Thành viên tích cực
Ðề: Xin trợ giúp về khám sức khoẻ

nho ACE TU VAN DUM MINH XEM NEU KHAM SUC KHOE O IOM VA BV CHO RAY THI BEN NAO DE DAN NHANH CHONG RAT MONG TIN TRA LOI CUA CAC BAN . THANKS :100:
Khám ở đâu là tuy theo ý của bạn nhưng nếu bạn hỏi thì t6oi cùng vài AE ở đây có câu trả lời chung là: Nếu bạn không có tiền sử bệnh lao thì cứ tự tin mà khám ở IOM cho khoẻ.

tuongvan

Đội trưởng CSPA

các anh chị BQT XNC ơi, em đã nhận được phỏng vấn vào ngày 28/9
Nhưng thiếu tên 2 cháu?
Bao giờ em có thể lên LSQ để kiện tuổi CSPA vậy các anh chị? em cần chuẩn bị những gì để kiện tuổi? Hiện giờ chỉ mới tháng 8, không biết hồ sơ em được gửi về hay đầu tháng 9 mới gửi tới.
Và khám sức khỏe và chích ngừa thì em nên làm cái nào trước vậy anh chị? và em nên khám ở IOM hay Chợ Rẫy và chích ngừa ở đâu vậy anh chị . Em ở tp nên có cần đăng ký trước hay đến lấy hồ sơ khám luôn cho nhanh. Nhưng người có tên nên khám và chích ngừa trước luôn hay đợi khi đầy đủ thì khám luôn , cái nào sẽ tốt hơn?
Mong anh chị hướng dẫn giúp em, mấy vụ giấy tờ em hơi yếu. thanks mấy anh chị XNC nhiều lắm .
TV chào chú
Nhà TV cũng từng trải qua những lo lắng như chú. TV xin chia sẻ một chút kinh nghiệm với chú nha.
Khoảng 2 tuần trước ngày PV, chú mang theo thư PV, 2 giấy photo khai sinh của 2 con chú lên LSQ, chú xin một mẫu form có sẵn ở LSQ điền vào và nộp cho NV LSQ. Thủ tục xin cứu xét chỉ đơn giản vậy thôi chú .
Còn về việc chích ngừa, chú lên địa chỉ sau :
Trung Tâm Kiểm Dịch Y Tế Quốc Tế - 40 Nguyễn Văn Trỗi, Quận Phú Nhuận, TP.HCM. Tel: 38445306 (xin số 106). Đi từ hướng quận 1 thì qua khỏi ngã 4 Huỳnh Văn Bánh & Nguyễn Văn Trỗi, trung tâm nằm bên tay phải.

Chú có thể dẫn theo 2 người con đang cứu xét tuổi CSPA đi theo, vào phòng số 2 trình bày trường hợp của 2 con chú và xin cô nhân viên BV ghi tên 2 con chú vào phiếu chích ngừa luôn. Cô ấy rất dễ chịu. Khi đi chích ngừa, chú chỉ cần mang theo thư mời PV thôi ah.

Còn về việc KSK, chú nên gọi điện vào BVCR or IOM đk KSK nhanh lên nha chú . Nếu nhà chú hok có tiền sử về bệnh phổi thỉ có thể khám ở IOM, còn nếu hok yên tâm lắm thì chú có thể khám ở BVCR

quachminhnhat

Thành viên tích cực

TV chào chú
Nhà TV cũng từng trải qua những lo lắng như chú. TV xin chia sẻ một chút kinh nghiệm với chú nha.
Khoảng 2 tuần trước ngày PV, chú mang theo thư PV, 2 giấy photo khai sinh của 2 con chú lên LSQ, chú xin một mẫu form có sẵn ở LSQ điền vào và nộp cho NV LSQ. Thủ tục xin cứu xét chỉ đơn giản vậy thôi chú .
Còn về việc chích ngừa, chú lên địa chỉ sau :
Trung Tâm Kiểm Dịch Y Tế Quốc Tế - 40 Nguyễn Văn Trỗi, Quận Phú Nhuận, TP.HCM. Tel: 38445306 (xin số 106). Đi từ hướng quận 1 thì qua khỏi ngã 4 Huỳnh Văn Bánh & Nguyễn Văn Trỗi, trung tâm nằm bên tay phải.

Chú có thể dẫn theo 2 người con đang cứu xét tuổi CSPA đi theo, vào phòng số 2 trình bày trường hợp của 2 con chú và xin cô nhân viên BV ghi tên 2 con chú vào phiếu chích ngừa luôn. Cô ấy rất dễ chịu. Khi đi chích ngừa, chú chỉ cần mang theo thư mời PV thôi ah.

Còn về việc KSK, chú nên gọi điện vào BVCR or IOM đk KSK nhanh lên nha chú . Nếu nhà chú hok có tiền sử về bệnh phổi thỉ có thể khám ở IOM, còn nếu hok yên tâm lắm thì chú có thể khám ở BVCR
cho em hỏi 2 tuần trước ngày phỏng vấn là đi cứu xét CSPA hay 2 tuần kể từ ngày nhận được giấy pv vậy mấy anh chị? em sợ khám sức khỏe không kịp, phải bổ sung giấy tờ sau, chờ đến 3 4 tháng? hic

Cho em hỏi là khám sức khỏe ở BVCR với IOM khác nhau chỗ nào vậy các anh chị. nhà em có 1 người có tiền sử bệnh phổi. nên khám chỗ nào vậy các anh chị XNC vì em sợ bị cấy đàm, kẹt lại lâu lắm. hic hic? MOng các anh chị đã tư vấn.

Chỉnh sửa cuối:

linda

Ban điều hành

cho em hỏi 2 tuần trước ngày phỏng vấn là đi cứu xét CSPA hay 2 tuần kể từ ngày nhận được giấy pv vậy mấy anh chị? em sợ khám sức khỏe không kịp, phải bổ sung giấy tờ sau, chờ đến 3 4 tháng? hic

Cho em hỏi là khám sức khỏe ở BVCR với IOM khác nhau chỗ nào vậy các anh chị. nhà em có 1 người có tiền sử bệnh phổi. nên khám chỗ nào vậy các anh chị XNC vì em sợ bị cấy đàm, kẹt lại lâu lắm. hic hic? MOng các anh chị đã tư vấn.
Hai tuần kể từ ngày bạn nhận được thư mời PV bạn trực tiếp lên LSQ.

Nếu có tiền sử bệnh phổi nên khám BV Chợ Rẫy bạn nhé.

Chúc thành công!

kiiaii

Thành viên tích cực

anh (chị) cho e hỏi: in thư mời pv thành mấy bộ?

kiiaii

Thành viên tích cực

trong bài "Những việc cần thực hiện sau khi nhận giấy PV" mục chích ngừa, chú lieuvh có ghi :"Sắp xếp và trong thời gian sớm nhất, đưa cả nhà đi chích ngừa. Địa chỉ: số 40 Nguyễn văn Trỗi, Quận 3, TP HCM. Lưu ý: không đăng ký qua điện thoại được và nên đi sớm để lấy số thứ tự (hiện nay là 5 giờ sáng)."
cho e hỏi, mình lấy số thứ tự rồi sau đó quay lại khám hay là sao?

thanhnv

Thành viên tích cực

trong bài "Những việc cần thực hiện sau khi nhận giấy PV" mục chích ngừa, chú lieuvh có ghi :"Sắp xếp và trong thời gian sớm nhất, đưa cả nhà đi chích ngừa. Địa chỉ: số 40 Nguyễn văn Trỗi, Quận 3, TP HCM. Lưu ý: không đăng ký qua điện thoại được và nên đi sớm để lấy số thứ tự (hiện nay là 5 giờ sáng)."
cho e hỏi, mình lấy số thứ tự rồi sau đó quay lại khám hay là sao?
Lieuvh viết hướng dẫn này khi số lượng người đến chích ngừa quá đông. Như vậy có nghĩa là bạn dậy thật sớm tới nộp hồ sơ vào và nhận 1 số thứ tự, sau đó bạn trở về nhà rồi cùng với gia đình tới đó để chích. Bình thường nếu bạn tới đầu giờ chiều thì chích rất nhanh.

p/s: Thư PV bạn nên in khoảng 3, 4 bộ và chỉ cần 1 bộ in đầy đủ số trang, còn lại chỉ in 2 trang đầu là đủ.

thuykha

Thành viên tích cực

cho em hỏi về việc kgi đi PV, do nhà em có thuê dịch vụ làm nên từ tr tới h giấy tờ đều đc dịch vụ hướng dẫn. Họ nói em khi đi PV phài đem bản chính và bản copy thư PV. Bản chính ở đây là thư gửi đg bưu điện về nhà hả mọi ng

tuongvan

Đội trưởng CSPA

Chào anh.
Theo kinh nghiệm của TV là 2 tuần trước ngày PV thì lên LSQ để khiếu nại tuổi vì lên sớm quá, HS gốc chưa về VN, nhân viên LSQ cũng hok giải quyết cho mình đâu ah.

kiiaii

Thành viên tích cực

Lieuvh viết hướng dẫn này khi số lượng người đến chích ngừa quá đông. Như vậy có nghĩa là bạn dậy thật sớm tới nộp hồ sơ vào và nhận 1 số thứ tự, sau đó bạn trở về nhà rồi cùng với gia đình tới đó để chích. Bình thường nếu bạn tới đầu giờ chiều thì chích rất nhanh.

p/s: Thư PV bạn nên in khoảng 3, 4 bộ và chỉ cần 1 bộ in đầy đủ số trang, còn lại chỉ in 2 trang đầu là đủ.
như vậy có nghĩa là bây giờ nếu lượng người đến chích ngừa k đông thì gd em đến nộp hồ sơ và chích ngừa luôn đúng k ạ?

kiiaii

Thành viên tích cực

anh (chị) cho em hỏi, để phòng trường hợp cận ngày pv mới KSK thì khi báo ngày pv, e nói lùi ngày pv trước 5,6 ngày được k?

Liệu

Cựu Ban điều hành

anh (chị) cho em hỏi, để phòng trường hợp cận ngày pv mới KSK thì khi báo ngày pv, e nói lùi ngày pv trước 5,6 ngày được k?
Xin trả lời nhanh cho bạn nhá:

NVC đã gửi giấy PV cho bạn rồi và buộc bạn phải đi PV ngày này. Việc bạn khám SK chưa, tốt hay phải thử đàm là việc của bạn. Bạn cứ đi PV theo đúng lịch hẹn của NVC tại LSQ. Nếu đầy đủ thì bạn nhận giấy hồng và nhận VISA, còn không, bạn sẽ nhận giấy xanh để bổ túc Hồ sơ. Chỉ thế thôi.

Trường hợp của Lieuvh, được đôn lên 14 ngày và phải đi PV vào ngày mà LSQ yêu cầu. NV nói rất rõ, cứ đi PV theo đúng ngày hẹn, chưa khám SK thì sẽ bổ túc sau.

A

anhtuan

Guest

Tôi đã nhận được thư mời phỏng vấn vào ngày 20/09 tư người nhà bên Mỹ mail về ,xin báo với các anh chị em diễn đàn và đồng thời xin các ơn anh chị em trên diễn đàn và anh Thành đã tư vấn cho tôi trong thời gian vừa qua.
Một lần nữa xin chân thành cám ơn

Thành

Thích đủ thứ ...

Tôi đã nhận được thư mời phỏng vấn vào ngày 20/09 tư người nhà bên Mỹ mail về ,xin báo với các anh chị em diễn đàn và đồng thời xin các ơn anh chị em trên diễn đàn và anh Thành đã tư vấn cho tôi trong thời gian vừa qua.
Một lần nữa xin chân thành cám ơn
Xin chúc mừng gia đình thành công ! :41::41::41:

vylinh

Thành viên tích cực

Mấy bạn ơi cho mình hỏi các giấy tờ khi đi khiếu nại CSPA :

+ Thư PV
+ Giấy khai sinh ( photo) của người khiếu nại CSPA (?) : giấy khai sinh này là giấy có photo và phải đi công chứng không? hay giấy khai sinh photo thôi?:)

Liệu

Cựu Ban điều hành

Hehehe, cái này gọi là:
buồn ngủ mà gặp chiếu manh,
bác nào mà thích nhanh nhanh nói liền
Quaidan đăng ký trước tiên
bác Lieuvh có điền tên hông?!
phỏng vấn bác đã thành công
giấy mời em được... còn trông mong gì
thế là được gặp Thaomy
thế là được biết Lily bác hè :41::41::41:
Hhehehhe, bác quaidan nhắc tên, thì lieuvh đăng ký liền à ... khà ... khà ...

Nhân tiện, nếu tổ chức 1 cuộc họp như lời đề nghị của bạn Lily và bác Quaidan thì trong ngày này, tất cả những thắc mắc có liên quan về:

- Khiếu nại CSPA;
- Chích ngừa và khám sức khỏe;
- Sắp xếp HS trước khi PV;
- Nội dung chi tiết trong ngày PV
- v.v...

sẽ được chia sẻ chi tiết qua các AC đã khiếu nại thành công CSPA, khám SK tốt đẹp, đã PV thành công và rinh giấy hồng.

Hy vọng đây là 1 cuộc họp mặt chủ yếu là hỗ trợ, giúp đở các HS mới nhận giấy PV trong tháng 9/2010 này. Sau đó chúng ta liên hoan nhẹ.

Nhân tiện, rất mong các AC cùng hỗ trợ tổ chức cuộc họp này nha:

- "Tồng chí" Trưởng ban Nghê thuật lo địa điểm.
- Bạn TuongVan lo giúp vụ giấy tờ khiếu nại CSPA;
- Bác Thanhnv lo giúp việc sắp xếp HS;
- Bác VinhHung lo giúp việc nội dung trong ngày PV

Còn Lieuvh chạy vòng ngoài nhá bà con ...hehheheh.....

Thân mời các Anh Chị và các Bạn bỏ chút thời gian tham dự nha, đặc biệt các HS mới nhận giấy PV.

tuongvan

Đội trưởng CSPA

Mấy bạn ơi cho mình hỏi các giấy tờ khi đi khiếu nại CSPA :

+ Thư PV
+ Giấy khai sinh ( photo) của người khiếu nại CSPA (?) : giấy khai sinh này là giấy có photo và phải đi công chứng không? hay giấy khai sinh photo thôi?:)
Hi bạn
Giấy khai sinh photo hok cần công chứng đâu bạn . :)