Hội bà con phỏng vấn tháng 8/2010

my trinh

Thành viên mới
Ðề: Hội bà con phỏng vấn tháng 8/2010

Chúc mừng gia đình bác lieuvh đã KSK thành công . Gia đình mình tuần tới này sẽ KSK ,nhưng mình phân vân vì không biết nên khám ở đâu .Theo như kinh nghiệm của lieuvh đã khám xong anh có thể cho giúp mình với . Cả 2 nơi khám đều hẹn mình có 1 ngày thôi .
Xin cảm ơn

thanhnv

Thành viên tích cực

Chúc mừng gia đình bác lieuvh đã KSK thành công . Gia đình mình tuần tới này sẽ KSK ,nhưng mình phân vân vì không biết nên khám ở đâu .Theo như kinh nghiệm của lieuvh đã khám xong anh có thể cho giúp mình với . Cả 2 nơi khám đều hẹn mình có 1 ngày thôi .
Xin cảm ơn
Chào bạn

Tôi là người đã "rủ" anh lieuvh sang IOM khám và đã khám IOM trước anh lieuvh khoảng 1 tuần. Nếu như gia đình bạn không ai có bệnh lý về lao thì cứ yên tâm sang IOM khám cho nhanh và khoẻ.

Tiện đây tôi cũng thông báo có 1 thông tin rất lạ và vui. Lieuvh đã được phòng TT LSQ Mỹ gọi lên để đổi ngày PV, từ ngày 18/8 xuống còn ngày 4/8. Cùng trường hợp với lieuvh còn có anh vinhhung.

Kitha

Thành viên mới

CHÚC MỪNG GIA ĐÌNH BÁC LIEUVH đã KSK thành công.:41::41:
Chúc GĐ bác sẽ vượt thành công tiếp con đường phỏng vấn ...và sớm đoàn tụ cùng người thân.

Liệu

Cựu Ban điều hành

Chào bạn

Tôi là người đã "rủ" anh lieuvh sang IOM khám và đã khám IOM trước anh lieuvh khoảng 1 tuần. Nếu như gia đình bạn không ai có bệnh lý về lao thì cứ yên tâm sang IOM khám cho nhanh và khoẻ.

Tiện đây tôi cũng thông báo có 1 thông tin rất lạ và vui. Lieuvh đã được phòng TT LSQ Mỹ gọi lên để đổi ngày PV, từ ngày 18/8 xuống còn ngày 4/8. Cùng trường hợp với lieuvh còn có anh vinhhung.
Xin cám ơn bác Thanhnv đã báo tin lạ và bất ngờ như trên. Như vậy GĐ Lieuvh và GĐ bác VinhHung sẽ phỏng vấn ngày Thứ Tư 04/8/2010, thay vì ngày Thứ Tư 18/8/2010 như email của NVC.

Cái này ngộ quá, lieuvh cũng hổng hiểu luôn.:confused: Đặc biệt, việc thay đổi này chỉ có 3 cases mà thôi. Ví dụ: ngày 18/8 nhảy lên ngày 04/8 có 03 cases (03 HS), tương tự như vậy, ngày 20/8 nhảy lên 06/8/2010 cũng chỉ có 03 cases. Lieuvh có nhìn vào danh sách thay đổi, thì chỉ nhận ra việc thay đổi này được áp dụng cho các HS có ngày PV 16/8 đến 20/8/2010 mà thôi.

Trong giấy mới này, NV LSQ yêu cầu vào 2 trang web sau, để coi thông tin và chuẩn bị cho ngày phỏng vấn:

1. http://photos.state.gov/libraries/hochiminh/174995/pdf/Appointment-package-for-IV.pdf <=== Lieuvh đã post rồi, dành cho diện F thì phải.

2. http://photos.state.gov/libraries/hochiminh/174995/pdf/AppointmentK.pdf <== dành cho diện K

1 vài thông tin cho các Anh Chị và các Bạn được rõ.

P/s: GĐ Lieuvh sẽ nhận HS khám sức khỏe vào chiều thứ 2 tuần sau.

Bac lieuvh cho Tv hỏi tí nhé, con gái bác 15t mà vẫn bị test lao tố hả bác ?
Con gái chú chưa đủ tròn 15, nên phải test lao tố và đỡ tốn $30 ...khà ...khà ....

Last edited by a moderator:

DuongHoaiTruong

Thành viên tích cực

Xin chúc mừng anh Lieuvh vượt qua cửa ải KSK và tiếp tục nhận luôn giấy hồng trong đợt phỏng vấn sắp tới. Xin chúc mừng anh và gia đình!

thanhnv

Thành viên tích cực

Chúc mừng tổ trưởng CSPA Tuongvan đã KSK thành công. TV tường thuật cho bà con nghe 1 chút đi TV ơi.

quaidan

Cựu Ban điều hành

Chúc mừng TV và gia đình nghen. Chúc cả nhà rinh luôn giấy hồng trong ngày PV sắp tới. :41::41::41::41:

tuongvan

Đội trưởng CSPA

TV xin cảm ơn các cô chú, anh chị và các bạn trên diễn đàn đã ủng hộ và chúc mừng TV. :)

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

Xin cám ơn bác Thanhnv đã báo tin lạ và bất ngờ như trên. Như vậy GĐ Lieuvh và GĐ bác VinhHung sẽ phỏng vấn ngày Thứ Tư 04/8/2010, thay vì ngày Thứ Tư 18/8/2010 như email của NVC.

Cái này ngộ quá, lieuvh cũng hổng hiểu luôn.:confused: Đặc biệt, việc thay đổi này chỉ có 3 case mà thôi. Ví dụ: ngày 18/8 nhảy lên ngày 04/8 có 03 case (03 HS), tương tự như vậy, ngày 20/8 nhảy lên 06/8/2010 cũng chỉ có 03 case. Lieuvh có nhìn vào danh sách thay đổi, thì chỉ nhận ra việc thay đổi này được áp dụng cho các HS có ngày PV 16/8 đến 20/8/2010 mà thôi.

Trong giấy mới này, NV LSQ yêu cầu vào 2 trang web sau, để coi thông tin và chuẩn bị cho ngày phỏng vấn:

1. http://photos.state.gov/libraries/hochiminh/174995/pdf/Appointment-package-for-IV.pdf <=== Lieuvh đã post rồi, dành cho diện F thì phải.

2. http://photos.state.gov/libraries/hochiminh/174995/pdf/AppointmentK.pdf <== dành cho diện K

1 vài thông tin cho các Anh Chị và các Bạn được rõ.

P/s: GĐ Lieuvh sẽ nhận HS khám sức khỏe vào chiều thứ 2 tuần sau.

Con gái chú chưa đủ tròn 15, nên phải test lao tố và đỡ tốn $30 ...khà ...khà ....
Vậy là a phải bị bổ túc rùi, thà pv ngày 18 ko bị bổ túc hssk thấy ổn hơn hì ^^

phiden

Thành viên tích cực

Chào anh Liệu !
Chúc Mừng gia đình anh đả khám sức khoẻ xong và tiếp tục nhận giấy hồng trong kỳ phỏng vấn tới,mình và Hongtran đang chờ anh qua đây,mấy hôm rầy đang lu bu đi kiếm nhà nên ít vào Diển Đàn chắc hết tháng mới ổn định được (nhà ở đây mắc và khó kiếm ) vì không ràng tiếng anh nên phải chờ cuối tuần mới nhờ người thân giúp dùm đó,ngày thường thì cuốc bộ thôi nên không đi xa đâu được(có khách)

T

thuba

Guest

Xin chúc mừng các ACE đã khiếu nại thành công CSPA,thân chúc các bạn thành công các bước còn lại và rinh giấy hồng hết nhé.Anh lieuvh và thanhnv ơi chúc hai bạn mau chóng qua Mỹ nhé thuba đang đợi nèeeee,qua lẹ lẹ nha
Thân ái

thanhnv

Thành viên tích cực

Chúc mừng gia đình anh ngomaiise đã khám sức khoẻ thành công. Qua cửa ải khó khăn này, chắc chắn anh sẽ hoàn tất luôn khâu PV.

BĐH XNC xin thân tặng anh 1 cây thuốc lá con mèo hút cho thoả cơn ghiền, hehe.

Liệu

Cựu Ban điều hành

Chúc mừng gia đình anh ngomaiise đã khám sức khoẻ thành công. Qua cửa ải khó khăn này, chắc chắn anh sẽ hoàn tất luôn khâu PV.

BĐH XNC xin thân tặng anh 1 cây thuốc lá con mèo hút cho thoả cơn ghiền, hehe.
Chúc mừng, chúc mừng và xin chúc mừng bác Ngomaiise đã khám SK tốt đẹp :41::41::41:

Chúc bác rinh luôn giấy Hồng nhẹ nhàng và nhanh gọn :41::41::41:

Chúc mừng gia đình anh ngomaiise đã khám sức khỏe thành công. :41::41::41: Mong những điều tốt đẹp nhất sẽ đến với gia đình anh.

Thành

Thích đủ thứ ...

hehehe Chúc mừng bác Ngomai, ráng thêm chút nữa là dọt luôn nhe bác :100:

ngomaiise

Thành viên

Xin cảm ơn BDH và các bạn ! thành công ở công đoạn nầy cũng nhờ Thanhvn và MD đã tư vấn giúp , hai mươi mâý năm "ngậm cigarette"và cũng chừng ấy nổi lo cho kết quả khám sức khỏe giờ thì ........nhẹ nhàng .
- Nhắn các bạn đi sau : nên khám ở IOM

vinhhung

Thành viên tích cực

Chúc mừng anh ngonmaiise và gia đình khám sức khỏe thành công. Chúc anh và gia đình tiếp tục giành "giấy hồng" trong ngày phỏng vấn.