Hội Chờ Nhận Thư PV Tháng 01/2011

• Thread starter watea
  • Ngày gửi

thanhtamusvnvn

Thành viên tích cực
Ðề: Hội Chờ Nhận Thư PV Tháng 01/2011

Dear Sir/Madam:

Your inquiry has been received at the National Visa Center (NVC).

All documentation necessary to complete the National Visa Center's processing has been received. As soon as an interview date has been scheduled, the designated representative of this case (applicant, petitioner, or attorney) will be notified. The US Embassy or Consulate General may require additional documentation at the time of the interview.

Case Number: HCM2009801227
Beneficiary's Name: LAM DO,TAM
Preference Category: F2A
Your Priority Date: 20Jul2007
Foreign State Chargeability: VIETNAM
U.S. Embassy/Consulate: CONSULATE GENERAL OF THE UNITED STATES, VISA UNIT
4 LE DUAN, QUAN 1
THANH PHO HO CHI MINH
VIETNAM

Sincerely,

Lowell

National Visa Center
Written Inquiry Unit
Serco Inc, Support Contractor

NVCInquiry@state.gov
This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.
Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible

zậy còn NVC gửi mình cái mail này khi mình hỏi ngày PV như zậy là HS mình đã chuyển về tổng lãnh sự quán ở Vn chưa ta

hoatimbattu

Thành viên tích cực

Dear Sir/Madam:

Your inquiry has been received at the National Visa Center (NVC).

All documentation necessary to complete the National Visa Center's processing has been received. As soon as an interview date has been scheduled, the designated representative of this case (applicant, petitioner, or attorney) will be notified. The US Embassy or Consulate General may require additional documentation at the time of the interview.

Case Number: HCM2009801227
Beneficiary's Name: LAM DO,TAM
Preference Category: F2A
Your Priority Date: 20Jul2007
Foreign State Chargeability: VIETNAM
U.S. Embassy/Consulate: CONSULATE GENERAL OF THE UNITED STATES, VISA UNIT
4 LE DUAN, QUAN 1
THANH PHO HO CHI MINH
VIETNAM

Sincerely,

Lowell

National Visa Center
Written Inquiry Unit
Serco Inc, Support Contractor

NVCInquiry@state.gov
This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.
Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible

zậy còn NVC gửi mình cái mail này khi mình hỏi ngày PV như zậy là HS mình đã chuyển về tổng lãnh sự quán ở Vn chưa ta
Theo mình biết trước ngày pv 1 tuần thì NVC mới gởi hs về LSQ HK.Email của NVC là thông báo hs của bạn đã được complete.Khi có ngày pv thì NVC sẽ liên lạc với bạn

Iris

Thành viên tích cực

Sao thấy vô vọng quá!!! Càng đợi càng thấy chán!!! Mình nghe lời ba mẹ bỏ đại học để ở nhà rồi, biết vậy đòi đi cho bằng được, tình hình này có khi mình học xong năm nhất vẫn chưa đi. Hix, đại học năm nhất thân yêu đã bỏ qua, bây giờ đến cái gì nữa đây??? Ông anh mình đang học đại học năm 3 cũng bỏ giữa chừng, về luôn. Chẳng biết đợi chờ đến bao giờ đây??? Chả hiểu NVC làm ăn cái kiểu gì đây???
Có ai biết cách gửi email hỏi ngày phỏng vấn không, giúp mình với. Vì mình nghe nói địa chỉ email phải đăng ký gì đó với NVC, là sao vậy? Không dùm email khác hỏi được hả mấy bạn??? Thanks
Mình cũng cùng hoàn cảnh với bạn đây, mình cũng đang học đại học thì gia đình kêu bỏ, chờ đến bây giờ vẫn chưa có gì,pùn hết sức lun.Không pik pải đợi đến khi nào nữa,huhu...mỗi ngày trôi qua cứ như là địa ngục dzị...NVC ác quá!!:(

Mi@Fa

Thành viên tích cực

Mình hoàn tất hs gởi cho NVC xong,không biết có completed chưa?
Nếu completed họ có gởi thư hay EMail cho mình biết hay không các bạn cho mình biết với?Hay mình phải hỏi họ qua EMail???
Chúc tất cả các anh chị em hồ sơ đều êm xuôi,sức khoẻ đầy đủ chuẩn bị cho cuộc sống mới.

hoatimbattu

Thành viên tích cực

Mình hoàn tất hs gởi cho NVC xong,không biết có completed chưa?
Nếu completed họ có gởi thư hay EMail cho mình biết hay không các bạn cho mình biết với?Hay mình phải hỏi họ qua EMail???
Chúc tất cả các anh chị em hồ sơ đều êm xuôi,sức khoẻ đầy đủ chuẩn bị cho cuộc sống mới.
Bạn có thể gọi hệ thống trả lời tự động của NVC để biết HS mình completed hay chưa ...Mình thì Email hỏi NVC vì HS mình không có trên hệ thống phone

KrayKen

Thành viên tích cực

Mình cũng cùng hoàn cảnh với bạn đây, mình cũng đang học đại học thì gia đình kêu bỏ, chờ đến bây giờ vẫn chưa có gì,pùn hết sức lun.Không pik pải đợi đến khi nào nữa,huhu...mỗi ngày trôi qua cứ như là địa ngục dzị...NVC ác quá!!:(
cùng cảnh ngộ với bạn này lun, đang học năm 3 thì gia đình kiu về quê, thế là bỏ ngang giữa chừng, giờ phải cuốn gói lên kiếm đại trường nào mà học cho qua nghĩa vụ quân sự nữa, haizz, tiến ko dc mà lùi cũng ko xong :12:

baophan

Cựu Ban điều hành

cùng cảnh ngộ với bạn này lun, đang học năm 3 thì gia đình kiu về quê, thế là bỏ ngang giữa chừng, giờ phải cuốn gói lên kiếm đại trường nào mà học cho qua nghĩa vụ quân sự nữa, haizz, tiến ko dc mà lùi cũng ko xong :12:
Công nhận hay thật, khi nào có visa xong xuôi hết thì nghĩ học hay làm gì mà chẳng được, để bây giờ...:33:

duyng90

Thành viên tích cực

Mình cũng 1 kiểu w bạn lun haizzz :40: bữa h lo mất ăn mất ngủ hix hồi đợt nếu mà bít trước vậy thì có khi mình sắp ra trường lun rồi T___T mà nếu có lấy bằng ở đây thì chưa chắc qua US người ta đã công nhận :102:
PS: Tối qua nằm mơ thấy nhận được giấy mời pv (không muốn dậy lun) ^^"

nhavy2986

Thành viên tích cực

hi chị love1 , vẫn chưa nhận được thư mời pv hả ? em và Châu (mclovely310) đã p.v đậu rùi . em vừa qua Mỹ được 1 ngày , lạnh wá chừng . hic hic .

love1

Thành viên tích cực

hi chị love1 , vẫn chưa nhận được thư mời pv hả ? em và Châu (mclovely310) đã p.v đậu rùi . em vừa qua Mỹ được 1 ngày , lạnh wá chừng . hic hic .
Chào em nhavy2986 .

Chi chưa nhận đc thư pv em nhavy a`,Mong nvc xắp lich pv tháng 2 cho chi là còn gì vui hơn,mà ko biết có đc ko nữa .

Buồn quá,ai compteled hồi tháng 8 điều pv hết,Còn xts lại mình chị hic hic .

Em Nhavy ,em qua bang nào ma` lạnh vậy?chị mong là đc pv tháng 2,để đón tết ở VN xong mới đi .Chị ở boston.MA

Chúc nhavy mau sớm hoà nhập với cuôc sống mỹ nhé ,đón giáng sinh va` tết An Lành-Hanh Phúc .

kieu2p

Thành viên tích cực

Chào em nhavy2986 .

Chi chưa nhận đc thư pv em nhavy a`,Mong nvc xắp lich pv tháng 2 cho chi là còn gì vui hơn,mà ko biết có đc ko nữa .

Buồn quá,ai compteled hồi tháng 8 điều pv hết,Còn xts lại mình chị hic hic .

Em Nhavy ,em qua bang nào ma` lạnh vậy?chị mong là đc pv tháng 2,để đón tết ở VN xong mới đi .Chị ở boston.MA

Chúc nhavy mau sớm hoà nhập với cuôc sống mỹ nhé ,đón giáng sinh va` tết An Lành-Hanh Phúc .
Love1 oi! em cung se wa MA,lam wen nhe ^^

love1

Thành viên tích cực

Kiếu o West Spingfield đó,K đang chờ giấy mời fv,còn Love1 sẽ ở tp nào?
Love1 qua mỹ sẽ ở thành phố worcester .MA .Love1 cũng đang chờ thư pv,hs compteled 20/10 .

Còn k hs compteled tháng mấy vậy .?:)

kieu2p

Thành viên tích cực

Love1 qua mỹ sẽ ở thành phố worcester .MA .Love1 cũng đang chờ thư pv,hs compteled 20/10 .

Còn k hs compteled tháng mấy vậy .?:)
HS cua Kieu nop o LSQ giua thang 10 nen hok bit ngay compteled hix

Thi Nguyen

Thành viên tích cực

Hôm nay cuối tháng rồi, ACE chúng ta lại bắt đầu trông ngóng, chờ đợi, hồi hợp, lo âu...để mong sớm nhận được tin vui từ NVC. Hy vọng niềm vui sẽ đến với hội chúng để được ăn Tết vui vẽ nữa chứ.

love1

Thành viên tích cực

Chào chủ xị ,Love1 thấy các hs khác đã đc lên lịch pv tháng 1 rồi .

Bây giờ ,những hs chưa đc xắp lịch pv và đang chờ đc may mắn pv trong tháng 2 .

Love1 nghĩ ,Chủ xị Hội chờ thư pv tháng 1,nên đổi lại thành Chờ thư pv tháng 2 nhé .Để cho các bạn dể biết đang chờ lịch pv tháng nào .:)

Thanks .:111:

vma

Thành viên mới

chị love1 đã có thư mời pv chưa vậy ?chúc chị và những bạn đang đợi thư pvan sớm nhận được thư va get pink nha!

love1

Thành viên tích cực

chị love1 đã có thư mời pv chưa vậy ?chúc chị và những bạn đang đợi thư pvan sớm nhận được thư va get pink nha!
Cảm ơn em mclovely310 hỏi thăm chị nhé ,Chị chưa coù thư nủa em a`.Em mclovely 310 chuyến bay về mỹ có tốt ko em mclovely .

Chúc 2 vợ chồng em 1 năm mới gặp nhiều mai mắn nhé,chỉ còn 1 tháng nữa là đón tết VN rồi .

Duy

Thành viên tích cực

Trước thềm năm mới 2011 , chúc Hội Chờ Nhận Thư PV Tháng 01/2011 vui vẻ , hạnh phúc , gặp nhiều may mắn và đặc biệt là mau ...giải tán ( vì có thư PV hết trơn ) :) :) :)