Hội Chờ Nhận Thư PV Tháng 01/2011

• Thread starter watea
  • Ngày gửi

love1

Thành viên tích cực
Ðề: Hội Chờ Nhận Thư PV Tháng 01/2011

Thấy các ACE buồn rầu về chuyện nhận thư pv .Love1 còn rầu hơn,riết ko còn tâm trạng vào tâm sự gì hết .

HS love1 tính đến thời điểm này là chờ gần 6 tháng mà chưa biết đc mặt mũi cái lá thư pv nó ra làm sau .

Love1 bảo lãnh diện vợ chồng CR1 ,hs bảo lãnh từ tháng 5/2009 đến bây giờ gần bước qua năm 2011,mà chưa thấy gì .

Số love1 thật xui ,HS comptele 11/8 ,thì NVC rãnh ko có việc gì làm nũa,Nên yêu cầu love1 nộp thêm giấy khai sanh của người đồng bảo trợ vào ,là đứa em ruột của chồng love1 .

Thế là từ compteled 11/8 .love1 đươc NVC ưu ái chuyển ngày ,bay lên thêm hơn 2 tháng ,thành 20/10 .

Chờ thư pv tháng này qua tháng nọ,những người bạn love1 trong diễn đàn thì đã pv xong hết .Còn chỉ mỗi love1 ngồi chờ thư năm 2011 này ,gần 2 tháng trôi qua ko biết lịch pv tháng 1 xong,qua tháng 2/2011 love1 có đc may mắn nhận thư pv ko đây .

Buồn thúi ruột luôn mấy ACE ơi ,có ai diện vợ chồng bị truc trặc giấy tờ liên miên như love1 ko ?11/8 love1 chờ gần 3 tháng thì biết NVC đã dời lại ngày compteled ,nghe tin dó buồn thất vọng quá trời,Đầu tháng cả hội nôn nao chờ thư pv,thì tháng đó love1 nhận đc tin hs dời ngày .

Chờ cho đã rồi ko nhận đc gì,now chờ đc 2 tháng rồi,ko biết đầu tháng sau NVC có thương love1 mà xắp lich pv tháng 2 ko,hay lại chờ tiếp tục nũa đây .

Ai nói diện vợ chồng hs compteled xong nhận thư pv ,nhanh hơn các diện F,love1 thấy tất cả các hs diện nào ,cũng chờ hơn 3 tháng mới nhận thư pv ko .BUỒN +RẦU+THẤT VỌNG WA ĐI .

Chỉ còn 15 ngày nữa là bước sang 2011 rồi , LOVE1 Cầu chúc sang năm mới này ,các HS đã compteled điều nhận đc thư pv nhé .:)

hoatimbattu

Thành viên tích cực

Thấy các ACE buồn rầu về chuyện nhận thư pv .Love1 còn rầu hơn,riết ko còn tâm trạng vào tâm sự gì hết .

HS love1 tính đến thời điểm này là chờ gần 6 tháng mà chưa biết đc mặt mũi cái lá thư pv nó ra làm sau .

Love1 bảo lãnh diện vợ chồng CR1 ,hs bảo lãnh từ tháng 5/2009 đến bây giờ gần bước qua năm 2011,mà chưa thấy gì .

Số love1 thật xui ,HS comptele 11/8 ,thì NVC rãnh ko có việc gì làm nũa,Nên yêu cầu love1 nộp thêm giấy khai sanh của người đồng bảo trợ vào ,là đứa em ruột của chồng love1 .

Thế là từ compteled 11/8 .love1 đươc NVC ưu ái chuyển ngày ,bay lên thêm hơn 2 tháng ,thành 20/10 .

Chờ thư pv tháng này qua tháng nọ,những người bạn love1 trong diễn đàn thì đã pv xong hết .Còn chỉ mỗi love1 ngồi chờ thư năm 2011 này ,gần 2 tháng trôi qua ko biết lịch pv tháng 1 xong,qua tháng 2/2011 love1 có đc may mắn nhận thư pv ko đây .

Buồn thúi ruột luôn mấy ACE ơi ,có ai diện vợ chồng bị truc trặc giấy tờ liên miên như love1 ko ?11/8 love1 chờ gần 3 tháng thì biết NVC đã dời lại ngày compteled ,nghe tin dó buồn thất vọng quá trời,Đầu tháng cả hội nôn nao chờ thư pv,thì tháng đó love1 nhận đc tin hs dời ngày .

Chờ cho đã rồi ko nhận đc gì,now chờ đc 2 tháng rồi,ko biết đầu tháng sau NVC có thương love1 mà xắp lich pv tháng 2 ko,hay lại chờ tiếp tục nũa đây .

Ai nói diện vợ chồng hs compteled xong nhận thư pv ,nhanh hơn các diện F,love1 thấy tất cả các hs diện nào ,cũng chờ hơn 3 tháng mới nhận thư pv ko .BUỒN +RẦU+THẤT VỌNG WA ĐI .

Chỉ còn 15 ngày nữa là bước sang 2011 rồi , LOVE1 Cầu chúc sang năm mới này ,các HS đã compteled điều nhận đc thư pv nhé .:)
Mình nghĩ việc lùi Visa vậy thì khả năng nhận thư mời của các diện F bị hạn chế lại thì khả năng nhận thư mời của những diện ưu tiên như CR1 của bạn sẽ tăng lên vào tháng 2 đó ...Hy vọng bạn sẽ được nhận thư vào tháng 2 nha ...

baophan

Cựu Ban điều hành

Chỉ có điều là họ sẽ từ chối cấp visa cho những trường hợp lấy visa trong tháng 1/2011 nếu PD họ chưa vượt được ngày cut off date của visa bulletin.
Hoàn toàn chính xác ! Những trường hợp này sau khi visa được cấp trở lại có thể phải làm mới lại LLTP, KSK và I864.

alex

Thành viên tích cực

Cố lên nha Love1, hy vọng love1 có thư mời PV trong tháng 2, bạn chuẩn bị sẵn sàng tinh thần và tất cả giấy tờ hình anh bằng chứng đề khi có giấy mời PV bạn giật được giấy hồng như mong muốn để đoàn tụ cùng gia đình.

Chúc mọi người cuối tháng này nhận được nhiều tin vui từ NVC và
cầu chúc tất cả mọi người một đêm giáng sinh an lành và một năm mới tràn ngập niềm vui.:36::36::36::36:

baophan

Cựu Ban điều hành

Mình nghĩ việc lùi Visa vậy thì khả năng nhận thư mời của các diện F bị hạn chế lại thì khả năng nhận thư mời của những diện ưu tiên như CR1 của bạn sẽ tăng lên vào tháng 2 đó ...Hy vọng bạn sẽ được nhận thư vào tháng 2 nha ...
Mình thấy tâm lý các bạn sau khi hồ sơ đã Completed (không còn bị gởi Checklist nữa) thì hay nghĩ rằng khoảng 1 hay 2 tháng sau sẽ nhận được thư PV, trong khi đó các Vp Luật sư (Mỹ) đều khuyên là nên đợi từ 3 đến 5 tháng sau khi Completed (Do NVC phải xử lý quá nhiều hồ sơ). Thật sự cũng có những người rất may mắn là nhận được thư Pv sau 6 tuần. Chúc các bạn mau nhận thư Pv !

baophan

Cựu Ban điều hành

Chúc mọi người cuối tháng này nhận được nhiều tin vui từ NVC và cầu chúc tất cả mọi người một đêm giáng sinh an lành và một năm mới tràn ngập niềm vui.:36::36::36::36:
Anh Alex thì ngon lành rồi nha, bây giờ chỉ ăn chơi thoải mái rồi sau đó bay thôi, chuẩn bị hành lý hết rồi phải không anh ? :)

thanhtamusvnvn

Thành viên tích cực

Chào bạn!
Sincerely,
Tạm dịch là :Tất cả các tài liệu cần thiết để xử lý hồ sơ của bạn tại Trung tâm chiếu khán quốc gia đã được chúng tôi nhận. Ngay khi chúng tôi lên được lịch phỏng vấn chúng tôi sẽ thông báo cho người đại diện được chỉ định của hồ sơ này (người bảo lãnh, người được bảo lãnh hoặc luật sư đại diện). Đại sứ quán Hoa Kỳ hoặc tổng Lãnh sự có thể đòi hỏi thêm thông tin, tài liệu vào lúc phỏng vấn.
Mình cũng nhận được mail tương tự như bạn nhưng vẫn chưa nhận được tin vui gì. Cố gắng chờ thôi bạn ah. Chúc may mắn!
ok thanks bạn nè.NVC gửi mail này cho bạn lâu chưa mà chưa có lịch PV nữa:-s.hok biết đợi chờ có HP ko ta.hix...hix

Thi Nguyen

Thành viên tích cực

ok thanks bạn nè.NVC gửi mail này cho bạn lâu chưa mà chưa có lịch PV nữa:-s.hok biết đợi chờ có HP ko ta.hix...hix
Chào bạn!
Sau khi mình gửi mail hỏi ngày pv thì sau 3tuần mình nhận được mail này và chờ đến bây giờ cũng gần 3tuần nữa rồi. hic....hic

duyng90

Thành viên tích cực

Chắc với cái đà này hết tháng 12 chúng ta phải lập Topic "Hội chờ nhận thư phỏng vấn tháng 02,03/2011" lun quá T___T

baophan

Cựu Ban điều hành

Chắc với cái đà này hết tháng 12 chúng ta phải lập Topic "Hội chờ nhận thư phỏng vấn tháng 02,03/2011" lun quá T___T
Nếu có như vậy thì cũng vui lên đi bạn ơi, càng chờ đợi, nôn nao thì càng thấy lâu thôi :) mọi chyện đều có ngày giờ của nó hết rồi, trừ những trường hợp gặp phải vấn đề khiếu nại CSPA.

nhocino

Thành viên tích cực

Quả thật là không may mắn cho love1 nhưng love1 đừng pùn nữa nhé mọi cố gắng sẽ được đền đáp xứng đáng mà.hy vọng tháng 2 sẽ có tên bạn.mình cũng đang chờ giấy pv đây
đợi chờ là hạnh phúc:):)

quochuy2107

Thành viên tích cực

Quả thật là không may mắn cho love1 nhưng love1 đừng pùn nữa nhé mọi cố gắng sẽ được đền đáp xứng đáng mà.hy vọng tháng 2 sẽ có tên bạn.mình cũng đang chờ giấy pv đây
đợi chờ là hạnh phúc:):)
haiz! mới nghe fone của cậu bên US điện về gọi cho NVC thì nó bảo là:" trong tháng 12 ở US có lễ noel và happy new year nên hồ sơ sẽ tạm hoãn đến đầu tháng 1" hs của mình ở bên US chưa chuyển về VN nữa. với cái đà này thì còn đợi dài dài. hs mình diện f4 complete hồi 7/10. và bây giờ thì vẫn im hơi lặng tiếng. hix hix:12:

ilovexu_202

Thành viên tích cực

Sao thấy vô vọng quá!!! Càng đợi càng thấy chán!!! Mình nghe lời ba mẹ bỏ đại học để ở nhà rồi, biết vậy đòi đi cho bằng được, tình hình này có khi mình học xong năm nhất vẫn chưa đi. Hix, đại học năm nhất thân yêu đã bỏ qua, bây giờ đến cái gì nữa đây??? Ông anh mình đang học đại học năm 3 cũng bỏ giữa chừng, về luôn. Chẳng biết đợi chờ đến bao giờ đây??? Chả hiểu NVC làm ăn cái kiểu gì đây???
Có ai biết cách gửi email hỏi ngày phỏng vấn không, giúp mình với. Vì mình nghe nói địa chỉ email phải đăng ký gì đó với NVC, là sao vậy? Không dùm email khác hỏi được hả mấy bạn??? Thanks

daihong

Thành viên tích cực

Sao thấy vô vọng quá!!! Càng đợi càng thấy chán!!! Mình nghe lời ba mẹ bỏ đại học để ở nhà rồi, biết vậy đòi đi cho bằng được, tình hình này có khi mình học xong năm nhất vẫn chưa đi. Hix, đại học năm nhất thân yêu đã bỏ qua, bây giờ đến cái gì nữa đây??? Ông anh mình đang học đại học năm 3 cũng bỏ giữa chừng, về luôn. Chẳng biết đợi chờ đến bao giờ đây??? Chả hiểu NVC làm ăn cái kiểu gì đây???
Có ai biết cách gửi email hỏi ngày phỏng vấn không, giúp mình với. Vì mình nghe nói địa chỉ email phải đăng ký gì đó với NVC, là sao vậy? Không dùm email khác hỏi được hả mấy bạn??? Thanks
bạn cung cấp thông tin h/s ,nha

bõnich

Thành viên tích cực

phien anh chi em dich gium minh email cua NVC sau khi minh gui mail hoi ngay phong van.

Dear Sir/Madam:

Your inquiry has been received at the National Visa Center (NVC). The NVC has completed its processing of the visa petition you mentioned in your letter and has forwarded the petition to the assigned US Embassy/Consulate General for further processing.

Any further inquiries should be directed to the assigned US Embassy or Consulate General.

As the file is no longer at the NVC, please notify the assigned US Embassy or Consulate General of your change of mailing address and email address (if applicable).

Sincerely,

Lisa

National Visa Center

Written Inquiry Unit

Serco Inc.

Support Contractor

NVCInquiry@state.gov

This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540. Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible.

bõnich

Thành viên tích cực

ban vao link nay bat lien lac voi NVC bang email ne
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=2508

langvuon

khoai nướng

phien anh chi em dich gium minh email cua NVC sau khi minh gui mail hoi ngay phong van.

Dear Sir/Madam:
Your inquiry has been received at the National Visa Center (NVC). The NVC has completed its processing of the visa petition you mentioned in your letter and has forwarded the petition to the assigned US Embassy/Consulate General for further processing.
Any further inquiries should be directed to the assigned US Embassy or Consulate General.
As the file is no longer at the NVC, please notify the assigned US Embassy or Consulate General of your change of mailing address and email address (if applicable).
NVC đã xử lý hoàn tất hồ sơ bảo lãnh của bạn đã đề cập trong email và đã gửi hồ sơ đến Đại sứ quán Hoa Kỳ để tiếp tục xử lý
Mọi thắc mắc gửi đến ĐSQ hoặc Lãnh Sự Quán.
Khi hồ sơ không còn ở NVC, xin vui lòng thông báo cho ĐSQ Hoa Kỳ hoặc Tổng lãnh sự nếu bạn có thay đổi địa chỉ gửi thư và địa chỉ email.

Đó là nội dung chính của email, như vậy hồ sơ của bạn đã được chyển về LSQ Mỹ tại TpHCM

linhevn

Thành viên tích cực

Các bạn ơi
Cho mình hỏi là khi mình gởi thư cho NVC hỏi về ngày phỏng vấn thì lúc họ gởi trả lời thư cho mình giống trường hợp của Love1, họ có ghi cho mình ngày ưu tiên trong thư luônđúng không?
Cảm ơn nhiều nhé

kiz_pro

Thành viên tích cực

cho mình hỏi 1 câu, mình có thể gửi email hỏi NVC về ngày pv đc hả? nếu đc các bạn có thể giúp mình đc ko? HS mình completed 08.10.2010

heaven

Cựu Ban điều hành

bạn co the tham khảo mẫu sau:
Dear Madam or Sir:

I would be grateful to inform me when my family will be scheduled for an interview at the U.S. Consulate General in Ho Chi Minh City.

To my knowledge, my family’s case is now complete at the National Visa Center.

Please note that I am the principal beneficiary and I was born on [ngày sanh của người được bảo lãnh chính], in [nơi sanh], Vietnam . As for the petitioner, his [or her] full name is [tên họ của người bảo lãnh]. He [or she] was born on [ngày sanh của người bảo lãnh], in [nơi sanh], Vietnam .

Looking forward to hearing from you as soon as possible, I remain.

Yours truly,

[Tên họ của người được bảo lãnh]

[Địa chỉ]

[Số điện thoại]
Nguồn: Hùng Việt Blog

Chú ý: Các bạn nên nhớ khi gửi mail, thay đổi tên họ, ngày tháng năm sinh cho chính xác nhé, Subject (tiêu đề) của email nhớ ghi Case Number HCM........

Gửi về địa chỉ Email của National Visa Center là: NVCINQUIRY@state.gov