Hội Chờ Nhận Thư PV Tháng 12/2010

Cstock

Thành viên mới
Ðề: Hội Chờ Nhận Thư PV Tháng 12/2010

Dân VN tại Houston ( vùng Northwest ) oải cái ông LS này lắm !!!!! Làm việc lề mể - Trường hợp của tôi đi PV rồi mà VP LS Cư mới gửi giấy báo bổ túc HS ...Hết biết luôn !! ( Vì sau này người nhà bye bye ông LS này và tự làm lấy , kết quả nhanh hơn lại đỡ tốn tiền !! ) . Du` sao cũng chúc mừng bạn đã có giấy mời PV .

Rsee

Thành viên mới

Chào diepdiep

- Mình cũng không biết trả lời bạn như sau nửa, tư vấn cho người ta rất hay, đến HS của mình cũng không biết sau nửa, vi cách đây 6 năm gia đình mình đưa cho luật sư làm, nên mọi thông tin đều qua luật sư thông báo, minh có viết email nhưng NVC vẫn không trả lời " NVC chỉ trả lời mọi thông tin đã qua luật sư, nên không trả lời cho mình được, ngoại trừ mình làm đơn bải nại luật sư"
- Hồ sơ mình đóng tiên vào ngày 26/5/2010 và tất cả giấy tờ đều đầy đủ, đã gửi qua cho luật sư nhưng đến nay mình gọi điện thoại vào hộp thư tự động báo là " một phong bì đã được gửi vào ngày 13/9/2010" khi đó gia đình mình goi đt nói luật sư, thì luật sư bảo đã gửi lâu lắm rồi, mình đã gọi đt trực tiếp vào NVC thì họ cũng không trả lời, họ nói chỉ thông báo cho luật sư mà thôi. như vậy đành bó tay luôn, hồ sơ muốn đi đâu về đâu tùy, không quan tâm nửa
- Có ai giống mình không.....mà luật sư mình làm rất nổi tiếng về luật di trú nhé "Mr. Ha Ngoc Cu" tại Houston

Thanks
Dân VN tại Houston ( vùng Northwest ) oải cái ông LS này lắm !!!!! Làm việc lề mể - Trường hợp của tôi đi PV rồi mà VP LS Cư mới gửi giấy báo bổ túc HS ...Hết biết luôn !! ( Vì sau này người nhà bye bye ông LS này và tự làm lấy , kết quả nhanh hơn lại đỡ tốn tiền !! ) . Du` sao cũng chúc mừng bạn đã có giấy mời PV .

whitecat

Thành viên tích cực

Neu ban nao nhan duoc mail PV ma chua co giay bao, cac ban co the den dai su quan My tai VN ( o LE DUAN , q1 ) de lay giay moi PV
Chào bạn & các ACE có thư pv trong tháng 12/2010 cũng như các ACE đang chờ nhận thư pv,

Bạn nào đã nhận được mail pv thì trong mail sẽ có attach file là thư mời pv đó, các bạn in thư này ra là dùng đi chích ngừa, KSK & pv được rồi, không phải lên lãnh sự lấy giấy mời cho mất thời gian đâu nha. Nhanh chân đi chích ngừa & KSK đi các bạn ơi, chúc mọi người may mắn.

Thi Nguyen

Thành viên tích cực

Các ACE ơi, ngày hôm nay vẫn còn hy vọng đó ráng chờ thêm nha. Mình nghĩ NVC sẽ còn tiếp tục gửi thư mời cho chúng ta, vì theo như mình theo dõi trên diễn đàn này và cả bên VDT thì những hs đã nhận giấy pv tháng này rất ít, còn lại rất nhiều hs completed đã lâu và hội những tiêu chuẩn đầy đủ để có giấy pv mà vẫn chưa thấy thông tin gì mới hết. Nên chúng ta vẫn còn hy vọng. Mong rằng sẽ có tin vui.

leosu

Thành viên tích cực

Các ACE ơi, ngày hôm nay vẫn còn hy vọng đó ráng chờ thêm nha. Mình nghĩ NVC sẽ còn tiếp tục gửi thư mời cho chúng ta, vì theo như mình theo dõi trên diễn đàn này và cả bên VDT thì những hs đã nhận giấy pv tháng này rất ít, còn lại rất nhiều hs completed đã lâu và hội những tiêu chuẩn đầy đủ để có giấy pv mà vẫn chưa thấy thông tin gì mới hết. Nên chúng ta vẫn còn hy vọng. Mong rằng sẽ có tin vui.
huhuuh..hs e F1 completed 26/8....im ru bà rù.....mọi ngừoi cố lên...

thuykb

Thành viên tích cực

Chào ACE XNC!
Cho mình gia nhập hội "Đang chờ" với. HS của mình:
F3- HCM2008818045, pd-20/08/2010, complete- 28/09/2010.
Vào những ngày đầu tháng thấy những ACE lien tục báo tin vui gia đình mình hồi hộp quá!
Chúc các bạn sớm có tin vui.

vma

Thành viên mới

chao cac ban ,minh la dien vo chong complete ngay 11/8 ox minh moi goi NVC bao Lich pvan la 6/12 luc 8h sang,va da gui email cho ox roi,minh mung qua ngu ko duoc nen post bai cho anh chi biet,minh vua mung vua run qua, nhung ban nao chua nhan duoc email thi noi nguoi nha ben my goi cho NVC se biet lich thoi,chuc moi nguoi gap may man

nhavy2986

Thành viên tích cực

chao cac ban ,minh la dien vo chong complete ngay 11/8 ox minh moi goi NVC bao Lich pvan la 6/12 luc 8h sang,va da gui email cho ox roi,minh mung qua ngu ko duoc nen post bai cho anh chi biet,minh vua mung vua run qua, nhung ban nao chua nhan duoc email thi noi nguoi nha ben my goi cho NVC se biet lich thoi,chuc moi nguoi gap may man
mình cũng phỏng vấn ngày 06.12 lúc 8h ne . sao vẫn chưa thấy mail hay thư mời gì hết . hic hic

Be CanTho

Thành viên tích cực

hs của tôi F4 complete 09/09 nè tới giờ cũng không thấy gì hết, nhờ người anh ở Mỹ điện cho NVC mà máy cứ bận suốt. chắc chờ thêm 1 tháng nữa quá, cần cổ tôi dài ra thêm 2 tấc nữa rồi

leosu

Thành viên tích cực

Lại 1 ngày im hơi lặng tiếng....cả nhà cố lên...:(...

hp89

Thành viên mới

Các bạn ơi , còn cơ hội nhận thư phỏng vấn tháng 12 không? Sao thấy im ru ah .Không lẽ đợi tháng sau nữa ư .:mad:

teresa

Thành viên tích cực

các bạn cố gắng chờ thêm vài ngày nữa coi sao .nếu ko thì đành chịu tháng sau thôi ....

bebe

Thành viên tích cực

mình complete 8/9 nè, vẫn im thin thít.....nôn quá đi thôi, không biết phải đợi bao lâu nữa...

nghia123456

Thành viên mới

Neu cac ban ko di truoc thang 1 thi` ng` bao? tro tai chinh ben My~ se~ dong thue' .... tin buon cho cac ban chua co giay PV

T

Trang,thi thu Nguyen

Guest

Chào các anh chị, chào bạn nghiale123456.

Bạn ơi, bạn có thể nói rỏ hơn giúp mình được không? Nếu không đi qua Mỹ trước tháng 1, thì người bảo trợ tài chánh phải đóng thuế. Đóng thuế như thế nào vậy bạn? số tiền đóng thuế có nhiều lắm không?
Gia đìng mình vẩn chưa ai nhận được giấy pv hết. Tất cả đều complete trong tháng 09.
Cảm ơn bạn nhiều

nhavy2986

Thành viên tích cực

ox mình bảo hôm qua NVC đã phát thư mời đi hết rùi , ai chưa nhận được thì phải chờ tháng sau rùi đó

bebe

Thành viên tích cực

hôm qua mình gọi nói chuyện với tổng đài NVC thì được biết ngày phỏng vấn là 1/12 lúc 10h sáng nhưng mà vẫn chưa nhận được email hay thư mời phỏng vấn gì hết...lo quá àh....vậy sao kịp đi khám sức khoẻ đây?????

teresa

Thành viên tích cực

@bebe : bạn diện f mấy vậy nhà mình complete 2/9 này chẳng có tin tức gì này .

yenphuong

Thành viên tích cực

hôm qua mình gọi nói chuyện với tổng đài NVC thì được biết ngày phỏng vấn là 1/12 lúc 10h sáng nhưng mà vẫn chưa nhận được email hay thư mời phỏng vấn gì hết...lo quá àh....vậy sao kịp đi khám sức khoẻ đây?????
Bạn ơi bạn gọi trực tiếp luôn ha?Minh nghe nói mỗi lần gọi rất khó,anh họ m bên đó cũng gọi hỏi nhưng bận máy hoài ah...HS nhà mình complete ngày 3-9-2010 neh,không biết lúc nào mới được gọi pv đây.hic.Gọi làm sao để hỏi được ngày pv vậy bạn? Hướng dẫn mình với.

Thi Nguyen

Thành viên tích cực

Chào bạn!
Bạn thuộc diện nào vậy? Biết ngày pv mà bạn chưa nhận được mail nữa sao. Sao tháng này NVC làm việc khó hiểu quá. K có thư mời làm sao đăng ký ksk với chích ngừa được mà lịch khám thì dày đặc. Mình diện CR1 completed ngày 14/9 mà cũng chưa thấy gì hết chắc phải chờ tháng sau nữa rồi.