Hội Chờ Nhận Thư PV Tháng 12/2010

amiami2812

Thành viên mới
Ðề: Hội Chờ Nhận Thư PV Tháng 12/2010

Chúc mừng bạn nha! Sau bao ngày chờ đợi cuối cùng cũng đã nhận được tin vui rồi! Khám sức khoẻ và chích ngừa cuối cùng là đi pv. Mình chúc bạn nhận được giấy hồng may mắn nha!
Bạn đã nhận được mail lúc mấy giờ vậy bạn?
sáng sớm ngày 7/11 là mình nhận được đó bạn.Hồ sơ bạn complete ngày mấy? mình thấy hầu hết những hồ sơ complete tháng 7/8/9 đều đã có ngày phỏng vấn hết rồi.Kì này NVC cho tụi mình ăn giáng sinh vui vẻ với gia đình đó mà.

Thi Nguyen

Thành viên tích cực

Chào bạn amiami2812!
Hs mình diện CR1 completed ngày 14/9, mình vẫn chưa nhận được thư pv nữa.

amiami2812

Thành viên mới

hôm qua mình gọi nói chuyện với tổng đài NVC thì được biết ngày phỏng vấn là 1/12 lúc 10h sáng nhưng mà vẫn chưa nhận được email hay thư mời phỏng vấn gì hết...lo quá àh....vậy sao kịp đi khám sức khoẻ đây?????
mấy hôm nay mình đi chích ngừa với đăng kí ksk thấy rất nhiều người phỏng vấn đầu tháng đã rục rịch đi chích ngừa rồi đó.Mình thấy có người cũng biết ngày phỏng vấn nhưng chưa nhận được thư phỏng vấn nên người ta gửi thư cho NVC thì sau đó không lâu họ mới gửi thư pv.nhiều trường hợp như vậy lắm cho nên bạn cũng đùng lo.Bây giờ bạn thử lên Lãnh sự quán hỏi xem sao? trong khi đó thì gửi thư cho NVC đi.hôm bữa mình đi đăng kí ksk thấy người ta đã hẹn tới ngày 22/11 rồi đó.Nhanh chân lên nha bạn.Chúc bạn may mắn

bebe

Thành viên tích cực

hs nhà mình complete 8/9 còn dì mình thì complete 1/9. chắc vì PD của nhà mình là: Jan 22, 1999. Mình gọi trực tiếp vô NVC thường thì vào lúc 8 hay 9h tối (giờ VN)trở đi (ở nước ngoài thì mình ko biết^^) thì được vì mình thấy giờ đó họ mới làm việc còn sáng hay trưa gọi đều là hộp thư thoại trả lời. Mình gọi vô hỏi họ ngày phỏng vấn của mình, nếu hs mình được lên lịch rùi thì họ sẽ nói cho nghe. Đúng là gọi thì sẽ bị thông báo là máy bận vì có rất nhiều người gọi vào, mình cứ thấy máy bận rồi dập máy rồi gọi lại, mình làm như vậy đó, hồi cũng vô àh.....

amiami2812

Thành viên mới

Chào bạn amiami2812!
Hs mình diện CR1 completed ngày 14/9, mình vẫn chưa nhận được thư pv nữa.
Chào bạn Thi Nguyen.Hồ sơ của bạn phải đúng 8 tuần mới được.Hồ sơ của bạn chắc cuối tháng này hoặc đầu tháng sau mới có.Mong là nhận được thư trong tháng này để có cái giáng sinh vui vẻ nha.mình complete ngày 6/8 mà 7/11 mới nhận được thư đó.nói chung là đúng 3 tháng.hihi.

bebe

Thành viên tích cực

mấy hôm nay mình đi chích ngừa với đăng kí ksk thấy rất nhiều người phỏng vấn đầu tháng đã rục rịch đi chích ngừa rồi đó.Mình thấy có người cũng biết ngày phỏng vấn nhưng chưa nhận được thư phỏng vấn nên người ta gửi thư cho NVC thì sau đó không lâu họ mới gửi thư pv.nhiều trường hợp như vậy lắm cho nên bạn cũng đùng lo.Bây giờ bạn thử lên Lãnh sự quán hỏi xem sao? trong khi đó thì gửi thư cho NVC đi.hôm bữa mình đi đăng kí ksk thấy người ta đã hẹn tới ngày 22/11 rồi đó.Nhanh chân lên nha bạn.Chúc bạn may mắn
mình cũng đã gửi rất nhiều thư cho NVC nhưng hình như họ ko nhận được thì phải, vì hồi đó khi mình gửi email thì nhận được automatic response lại liền, rùi khoảng mấy tuần sau thì sẽ nhận được email tl nhưng bây giờ mình gửi email thì ko nhận lại được gì hết..??

amiami2812

Thành viên mới

hôm bữa mình lên LSQ gặp 1 người trường hợp cũng giống như bạn.Họ cũng biết ngày pv nhưng chưa có thư.Họ lên LSQ xin thì trên LSQ không cho.LSQ họ chỉ cấp thư pv cách 1 tuần trước khi pv thôi.Người bão lãnh của bạn đã nhận đuợc thư pv của bạn chưa?

teresa

Thành viên tích cực

hồ sơ nhà em F4 completed 21/8/2010
bác em bên Mỹ báo là sáng nay đã nhận được mail PV của gia đình em mà sao em vẫn chưa nhận được, mặc dù em đã gửi mail cho NVC và nhận dc mail tl tự động của họ rồi, như vậy là sao anh chị tư vấn giúp em với
vậy chỉ cần nói bác bạn send mail đó qua cho bạn là được rồi . chúc bạn nhiều may mắn

Thi Nguyen

Thành viên tích cực

Bạn amiami ơi, bạn đã đăng ký ksk chưa? Bạn khám ở đâu vậy? Gia đình bạn ở Bang nào ở Mỹ vậy?

bebe

Thành viên tích cực

hôm bữa mình lên LSQ gặp 1 người trường hợp cũng giống như bạn.Họ cũng biết ngày pv nhưng chưa có thư.Họ lên LSQ xin thì trên LSQ không cho.LSQ họ chỉ cấp thư pv cách 1 tuần trước khi pv thôi.Người bão lãnh của bạn đã nhận đuợc thư pv của bạn chưa?[/QUOTE

Chắc cậu mình cũng chưa nhận được vì nếu nhận được đã gọi điện về hay email cho mình rùi...hixhix...

vma

Thành viên mới

minh tuong ox nhan thu roi ,ai ngo chi moi goi NVC va bao ngay pvan la 6/12 ,ai ngo nvc chua gui thu ,ko co thu thi ko di chich ngua va ksk duoc,ko biet chung nao moi gui thu nua ,lam sao day ,ko biet co duoc pvan ko nua ,rau ghe,co chut hy vong lai met nua roi

leosu

Thành viên tích cực

Tình hình là có 2 tường hợp là
1.là bit ngày fv mà chưa nhận dc giấy
2.là chưa nhận dc j hết...
vậy có ai cho e bít là cuối cùng tháng này e và mọi ng tháng 7 8 có nhận dc thư nữa ko?hay do thư chưa đến...huhu....wa tháng 1 nữa là mệt nữa đấy mọi người ah...
Anh chị nào chỉ e cách gọi NVC với...

teresa

Thành viên tích cực

bạn gọi vào 001-603-334-0700 khoảng 9 giờ tối (vn) thì được , còn nếu bận máy thì họ bảo mình gửi tin nhắn vào hộp thư . chúc bạn gặp nhiều may mắn

bebe

Thành viên tích cực

Cho mình hỏi không có giấy mời pv thì ksk được ko vậy? vì mình còn 3 tuần ah....

langvuon

khoai nướng

Cho mình hỏi không có giấy mời pv thì ksk được ko vậy? vì mình còn 3 tuần ah....
Các giấy tờ cần thiết cho khám sức khoẻ xuất cảnh bao gồm:
Hộ chiếu bản chính,
Phiếu chích ngừa màu vàng (của Trung Tâm Kiểm Dịch Quốc Tế),
Thư mời phỏng vấn (02 bản),
01 tấm hình 4x6 chụp thẳng nền trắng,
Các thông tin về sức khoẻ (xét nghiệm, giấy ra viện, giấy mổ, thuốc đang sử dụng,…) đã có từ trước đến nay để tiện cho Bác sĩ tham khảo.

Như vậy không thể khám SK nếu không có thư mời phỏng vấn. Nhưng nếu bạn biết chắc chắn ngày PV của mình thì có thể gọi điện thoại đăng kí trước để BV xếp ngày khám cho bạn. Yêu cầu thông báo đầy đủ tên họ và ngày phỏng vấn

bebe

Thành viên tích cực

Các giấy tờ cần thiết cho khám sức khoẻ xuất cảnh bao gồm:
Hộ chiếu bản chính,
Phiếu chích ngừa màu vàng (của Trung Tâm Kiểm Dịch Quốc Tế),
Thư mời phỏng vấn (02 bản),
01 tấm hình 4x6 chụp thẳng nền trắng,
Các thông tin về sức khoẻ (xét nghiệm, giấy ra viện, giấy mổ, thuốc đang sử dụng,…) đã có từ trước đến nay để tiện cho Bác sĩ tham khảo.

Như vậy không thể khám SK nếu không có thư mời phỏng vấn. Nhưng nếu bạn biết chắc chắn ngày PV của mình thì có thể gọi điện thoại đăng kí trước để BV xếp ngày khám cho bạn. Yêu cầu thông báo đầy đủ tên họ và ngày phỏng vấn
Cho mình hỏi thêm là ko có thư mời pv thì có chích ngưà được ko vậy? nếu đăng ký xếp ngày ksk nhưng đến ngày khám vẫn chưa nhận được giấy mời pv thì sao? xin giải đáp dùm mình...

langvuon

khoai nướng

Cho mình hỏi thêm là ko có thư mời pv thì có chích ngưà được ko vậy? nếu đăng ký xếp ngày ksk nhưng đến ngày khám vẫn chưa nhận được giấy mời pv thì sao? xin giải đáp dùm mình...
Thông thường BV chỉ xếp ngày khám trước ngày phỏng vấn khoảng 1 tuần là cùng, có nhiều trường hợp vài tháng qua đi phỏng vấn trước khi được khám sức khỏe, phải bổ sung sau.
Thông tin từ Lãnh sự quán:
Trong trường hợp đương đơn không thể nhận được thư hẹn phỏng vấn do thư từ bị thất lạc hoặc lý do nào đó, có thể đến nhận trực tiếp tại Lãnh Sự Quán trước ngày phỏng vấn khoảng 10 ngày.

Như vậy 10 ngày trước PV, bạn có thể đến LSQ để nhận giấy mời PV để đăng kí chích ngừa. Vì trong giấy chích ngừa màu vàng phải có thông tin như số hộ chiếu và case numbers chẳng hạn

bebe

Thành viên tích cực

uhm, cám ơn langvuon nhiều, mình đã đăng ký ngày ksk rồi, là ngày 24/11, mong là từ giờ đến ngày đó mình sẽ nhận được thư mời pv.

vma

Thành viên mới

minh cung nhu ban chi biet ngay pvan ma chua nhan duoc thu,ma minh goi dien thoai dang ki ksk nhung goi ko duoc ,goi iom va bv cho ray cung ko duoc ,ban goi luc may gio vay,ban co the goi dang ki giup minh duoc ko,giup minh voi vi minh o nha trang lan,minh la :nguyen thi minh cha^u case number:2010583141,ngay pvan 6/12 ,hy vong se som nhan duoc thu

bebe

Thành viên tích cực

minh cung nhu ban chi biet ngay pvan ma chua nhan duoc thu,ma minh goi dien thoai dang ki ksk nhung goi ko duoc ,goi iom va bv cho ray cung ko duoc ,ban goi luc may gio vay,ban co the goi dang ki giup minh duoc ko,giup minh voi vi minh o nha trang lan,minh la :nguyen thi minh cha^u case number:2010583141,ngay pvan 6/12 ,hy vong se som nhan duoc thu
mình cũng không biết gọi sao nữa vì mình cũng nhờ người khác gọi dùm àh, xin lỗi nhe....như bạn langvuon nói thì khoảng 10 ngày trước ngày pv mà mình chưa nhận được thư mời pv thì lên lsq lấy đó.
bạn thử gọi lại đi, đăng kí ksk vì hình như đông lắm, phải đợi xếp lịch nữa đó.