Hội Chờ Nhận Thư PV Tháng 12/2010

vma

Thành viên mới
Ðề: Hội Chờ Nhận Thư PV Tháng 12/2010

sang hom nay minh moi nhan duoc email luc 4h sang nvc gui thu moi pvan,nhung ban nao co ngay ma chua co thu thi check mail thu di ,chuc cac ban may man

bebe

Thành viên tích cực

sang hom nay minh moi nhan duoc email luc 4h sang nvc gui thu moi pvan,nhung ban nao co ngay ma chua co thu thi check mail thu di ,chuc cac ban may man
mình cũng mới check email và đã nhận được thư mời pv rồi nè...

HoaBuoi

Thành viên tích cực

Chúc mừng mclovely310 & bebe đã nhận được thư mời PV.

Mình muốn hỏi bebe là bạn nhận được thư lúc mấy giờ vậy ( bạn xem trên email nó ghi ngày & giờ nhận được đó ) . Có phải 4 giờ sáng như mclovely310 luôn ko?

Còn hiện tại mình vẫn chưa nhận được, nên ko biết nó còn gửi tiếp hay ko nữa :( . Lo quá đi mất

The_Gunners1995

Thành viên tích cực

Thông thường BV chỉ xếp ngày khám trước ngày phỏng vấn khoảng 1 tuần là cùng, có nhiều trường hợp vài tháng qua đi phỏng vấn trước khi được khám sức khỏe, phải bổ sung sau.
Thông tin từ Lãnh sự quán:
Trong trường hợp đương đơn không thể nhận được thư hẹn phỏng vấn do thư từ bị thất lạc hoặc lý do nào đó, có thể đến nhận trực tiếp tại Lãnh Sự Quán trước ngày phỏng vấn khoảng 10 ngày.

Như vậy 10 ngày trước PV, bạn có thể đến LSQ để nhận giấy mời PV để đăng kí chích ngừa. Vì trong giấy chích ngừa màu vàng phải có thông tin như số hộ chiếu và case numbers chẳng hạn
langvuon à,mình chưa biết đc ngày PV sao lại xún LSQ nhận giấy.....cái này khó hiểu.......

bebe

Thành viên tích cực

Mình muốn hỏi bebe là bạn nhận được thư lúc mấy giờ vậy ( bạn xem trên email nó ghi ngày & giờ nhận được đó ) . Có phải 4 giờ sáng như mclovely310 luôn ko?

Còn hiện tại mình vẫn chưa nhận được, nên ko biết nó còn gửi tiếp hay ko nữa :( . Lo quá đi mất
uhm, đúng rồi, mình nhận được lúc 4h13'

langvuon

khoai nướng

langvuon à,mình chưa biết đc ngày PV sao lại xún LSQ nhận giấy.....cái này khó hiểu.......
Giống trường hợp của Bebe đó, Bebe đã gọi điện thoại cho NVC để biết ngày phỏng vấn dù chưa nhận được thư. Lên LSQ để nhận giấy mời trong trường hợp thư mời PV bị thất lạc mình không nhận được

bebe

Thành viên tích cực

Chào HoaBuoi, bạn đừng lo quá, chắc mai hay mốt bạn sẽ nhận được email thôi. Còn nếu không thì như Langvuon nói đó, khoảng 10 ngày trước pv, bạn lên LSQ nhận thư rồi về chích ngừa và ksk. Bạn đã biết ngày pv rồi, vậy bạn đã gọi điện đặt ngày ksk chưa?

nhavy2986

Thành viên tích cực

mình chưa nhận đc mail nữa nè . hic lo wá a . sợ không kịp ksk wa

The_Gunners1995

Thành viên tích cực

Giống trường hợp của Bebe đó, Bebe đã gọi điện thoại cho NVC để biết ngày phỏng vấn dù chưa nhận được thư. Lên LSQ để nhận giấy mời trong trường hợp thư mời PV bị thất lạc mình không nhận được
Vậy tôi đã gửi mail cho NVC cả tháng rồi,đã nhận đc thư chấp nhận từ NVC nhưng thư PV thj` chưa thấy đâu hết........trong trường hợp này có sợ bị thất lạc k??..........vậy sau này NVC có gửi thư qua đưòng bưu điện k??

The_Gunners1995

Thành viên tích cực

Có bạn nào biết số đt của NVC k?? chỉ tôi với để tối nay tôi điện hỏi thử..........và cuộc gọi kéo dài trong khoảng bao lâu??

Chỉnh sửa cuối:

linh_son84

Thành viên tích cực

Chào mọi người ...chúc mọi người luôn vui khoẻ và gặp nhiều may mắn nhé .
Hồ sơ mình completed ngày 17/8/2010 mà đến nay vẫn chưa nhận đuọc thư pv nữa :33: ..Mà bây giò cũng ko trông chờ ,lúc nào nó đến sẽ đến à .Bởi vậy những bạn nào chưa nhận được thư mời cũng đừng nên lo âu nhé .Mình còn nhiều việc khác phải làm ,trong time này cứ đi chơi ,thích ăn món gì thì ăn ,thích làm gì cứ làm ,sợ sau này sẽ ko có cơ hội nữa .Hãy vui vẻ và lạc quan lên nhé .:36:

The_Gunners1995

Thành viên tích cực

Chào mọi người ...chúc mọi người luôn vui khoẻ và gặp nhiều may mắn nhé .
Hồ sơ mình completed ngày 17/8/2010 mà đến nay vẫn chưa nhận đuọc thư pv nữa :33: ..Mà bây giò cũng ko trông chờ ,lúc nào nó đến sẽ đến à .Bởi vậy những bạn nào chưa nhận được thư mời cũng đừng nên lo âu nhé .Mình còn nhiều việc khác phải làm ,trong time này cứ đi chơi ,thích ăn món gì thì ăn ,thích làm gì cứ làm ,sợ sau này sẽ ko có cơ hội nữa .Hãy vui vẻ và lạc quan lên nhé .:36:
"sợ sau này sẽ ko có cơ hội nữa" câu này thấy không đc.........cứ làm như là DIES hay sao màk không có cơ hội,thích thì về VN laj thoy có gì đâu màk không có cơ hội nhỉ..........

nhavy2986

Thành viên tích cực

mình đã có ngày p.vấn rồi , 06.12 nhưng chưa nhận đc thư thôi . sợ ko kịp chich ngua va ksk ,

The_Gunners1995

Thành viên tích cực

bebe cho tui hỏi là số đt NVC là bao nhiu,cuộc nói chiện kéo dài lâu k?? và ng` ta sẽ nói bằng tiếng j`( anh hay việt )