Hội Chờ Nhận Thư PV Tháng 12/2010

bebe

Thành viên tích cực
Ðề: Hội Chờ Nhận Thư PV Tháng 12/2010

bebe cho tui hỏi là số đt NVC là bao nhiu,cuộc nói chiện kéo dài lâu k?? và ng` ta sẽ nói bằng tiếng j`( anh hay việt )
Chào bạn The_Gunners1995, số đt của NVC là: 001-603-334-0700
Bạn nên gọi vào buổi tối, vì bên Mỹ là buổi sáng, là giờ họ làm việc. Cuộc gọi dài hay ngắn là do câu hỏi bạn hỏi họ, họ sẽ đưa đầy đủ thông tin bạn muốn, và họ nói tiếng Anh. Chúc bạn may mắn.

HoaBuoi

Thành viên tích cực

@The_Gunners1995:Bạn muốn gọi cho NVC dùng số này

001-603-337-0700 ( Từ VN gọi qua ). Muốn gặp trực tiếp nhân viên tổng đài bạn phải gọi từ 7h AM đến 12h PM từ thứ 2 đến thứ 6 giờ New York tức là từ 7h tối đến 12h trưa từ tối thứ 2 đến sáng thứ 7giờ VN hiện tại. Nhân viên tổng đài họ nói tiếng anh

Hiện tại theo mình biết F4 họ đã lên lịch PV tháng 12 cho các hồ sơ complete từ 2/9 trở về trước .

P/S: Post lên mới thấy bebe đã trả lời rồi. Thôi mình cứ để vậy ha

The_Gunners1995

Thành viên tích cực

@The_Gunners1995:Bạn muốn gọi cho NVC dùng số này

001-603-337-0700 ( Từ VN gọi qua ). Muốn gặp trực tiếp nhân viên tổng đài bạn phải gọi từ 7h AM đến 12h PM từ thứ 2 đến thứ 6 giờ New York tức là từ 7h tối đến 12h trưa từ tối thứ 2 đến sáng thứ 7giờ VN hiện tại. Nhân viên tổng đài họ nói tiếng anh

Hiện tại theo mình biết F4 họ đã lên lịch PV tháng 12 cho các hồ sơ complete từ 2/9 trở về trước .

P/S: Post lên mới thấy bebe đã trả lời rồi. Thôi mình cứ để vậy ha
Nếu vậy em điện qa thì sao hỏi đc ngày PV,k biết tiếng anh sao nói chịên đc,màk nhà em diện F3...........anh giúp em đc k??

HoaBuoi

Thành viên tích cực

Khi gọi, NVC yêu cầu thông tin về hồ sơ của bạn . Chỉ có người nhà bạn biết . Và gọi NVC thì vô cùng khó khăn máy bận liên tục . Nên tốt nhất bạn nên nhờ người nhà bên Mỹ gọi.

Bạn phải chờ đến tối thứ 2 tuần sau mới gọi được vì giờ họ ko làm việc . Mà mình nghĩ đến lúc đó NVC đã phát xong đợt thư PV tháng 12 rồi . Khi đó bạn có thư hay không bạn sẽ biết .

F3 thì mình cũng chỉ mới thấy complete từ 2/9 trở về trước có giấy báo PV thôi . Hồ sơ bạn complete 10/9 thì nhiều khả năng PV đầu tháng 1.

The_Gunners1995

Thành viên tích cực

Khi gọi, NVC yêu cầu thông tin về hồ sơ của bạn . Chỉ có người nhà bạn biết . Và gọi NVC thì vô cùng khó khăn máy bận liên tục . Nên tốt nhất bạn nên nhờ người nhà bên Mỹ gọi.

Bạn phải chờ đến tối thứ 2 tuần sau mới gọi được vì giờ họ ko làm việc . Mà mình nghĩ đến lúc đó NVC đã phát xong đợt thư PV tháng 12 rồi . Khi đó bạn có thư hay không bạn sẽ biết .

F3 thì mình cũng chỉ mới thấy complete từ 2/9 trở về trước có giấy báo PV thôi . Hồ sơ bạn complete 10/9 thì nhiều khả năng PV đầu tháng 1.
Cảm ơn bạn HoaBuoi nhìu nha.............để tui nọ vs người nhà bên mỹ...

langvuon

khoai nướng

bebe cho tui hỏi là số đt NVC là bao nhiu,cuộc nói chiện kéo dài lâu k?? và ng` ta sẽ nói bằng tiếng j`( anh hay việt )
Cách gọi NVC hỏi hồ sơ : nhấn số 1-603-334-0700 (gọi ở Mỹ)
Khi được kết nối tổng đài sẽ bảo chờ
Lúc nhân viên trực tổng đài có lời chào và hỏi thì trả lời:
- I want to know about the status of case number HCM.....(Đọc từ từ rõ từng số = tiếng Anh)
- Petitioner 's name: (Đọc tên rồi đánh vần từng chữ tên người bảo lãnh = tiếng Anh )
- Date of birth : Tháng, ngày , năm (tháng ngày đọc 2 số)
- Beneficiary's name : (Đọc tên rồi đánh vần từng chữ tên người được bảo lãnh = tiếng Anh)
- Date of birth : Tháng, ngày , năm (tháng ngày đọc 2 số)
- Full name of the petitioner : (Đọc tên của người bảo lãnh )
- Telephone number of the petitioner : ............ (đọc số ĐT của người bảo lãnh ở Mỹ)

Sau khi nghe hết thông tin nhớ Thanks và chào tạm biệt nhé :)

baophan

Cựu Ban điều hành

Hồ sơ mình mới Complete hôm 29/10/2010 thôi nhưng cũng xin đăng ký 1 chổ chờ...:). Hy vọng sẽ sớm nhận được thư mời phỏng vấn. :113:

leosu

Thành viên tích cực

huhuhu..sao mọi ng tháng 9 có jấy fv hết rồi còn e F1 lẻ loi 26-8 mà bây h vẫn im ru bà rù.........:(((((((((........

yenphuong

Thành viên tích cực

Hoabuoi oi nhà mình F4 complete ngày 3-9 vậy là không nằm trong danh sach pv thang 12 hả?buồn ghê.PD:28-6-2000

HoaBuoi

Thành viên tích cực

@yenphuong: Mình không biết là họ đã lên lịch hết của tháng 12 chưa nữa. Mình đang chờ email báo PV của họ, mặc dù khi mình gọi cho NVC NVC đã cho mình biết ngày PV. Bạn cứ chờ thêm vài ngày nữa xem sao, hoặc nhờ người nhà gọi điện trực tiếp cho NVC .

leosu

Thành viên tích cực

@yenphuong: Mình không biết là họ đã lên lịch hết của tháng 12 chưa nữa. Mình đang chờ email báo PV của họ, mặc dù khi mình gọi cho NVC NVC đã cho mình biết ngày PV. Bạn cứ chờ thêm vài ngày nữa xem sao, hoặc nhờ người nhà gọi điện trực tiếp cho NVC .
mà bây h là jua tháng rồi..:(..còn 1 tuần mấy nữa ah...e sợ ko kịp..:(

nhavy2986

Thành viên tích cực

Vừa nhận được thư mời pvấn , họ gởi cho mình qua đường bđiện . hi vọng các bạn sớm nhận thư nhé

vma

Thành viên mới

chuc mung ban nhavy nha,som gap ban o sgon,22 nay minh vo sg ksk chich ngua

nhavy2986

Thành viên tích cực

hẹn gặp bạn ở sg , 24 mình mới lên sg vì 23 dự birthday của bạn , có gì alo nhé

nhavy2986

Thành viên tích cực

mình đi diện vợ chồng , complete hồi tháng 8 mà ko nhớ ngày nào nữa bạn

myphuong89

Thành viên mới

Chào các bạn,
Nguễn Thị Bích Hoa
F3
PD : 18/01/2002
Case number : HCM 2009523061
completed ngày 02/08/2010
Hi vọng là pv trong năm nay
Hi, nhà mình đã có ngày pv là 14/12
Hi vọng mọi người sớm có tin vui nhé!
Nice day :)

quochuy2107

Thành viên tích cực

Nice day :)
chúc mừng bạn myphuong89 đã có giấy pv và sẽ rinh giấy hồng về nhen:41:. mà bạn thuộc diện F mấy vậy? hs complete hồi khi nào? Thân

Quốc tâm

Thành viên mới

Nguyên văn bởi myphuong89 xem bài viết
Nice day

chào myphuong89

xin chúc mừng myphuong89, chúc sức khoẻ