Hội chờ thư PV trong tháng 7/2010 - Vui lòng checkmail vào sáng 30/7/2010 để nhận tin vui.

vylinh

Thành viên tích cực
Ðề: Hội chờ thư PV trong tháng 7/2010 - Vui lòng checkmail vào sáng 30/7/2010 để nhận tin vui.

:New_icons_10:bây giờ là 1h sáng ngày 1/08 .Vậy là thêm 1 đêm mòn mỏi đợi giấy PV nửa. thôi đi ngũ hy vọng sáng ngay mai vậy. chúc các bạn ngũ ngon.:( pipi

T

tuvannguyen

Guest
Ðề: Hội chờ thư PV trong tháng 7/2010 - Vui lòng checkmail vào sáng 30/7/2010 để nhận tin vui.

Hôm nay là ngày thứ bảy 31/7/2010, 02 giờ sáng rồi ( giờ VN) vẫn chưa thấy có ai nhận tin vui, không thèm trông mong nữa, bồn chồn lo lắng, mệt mõi quá rồi, đành phải an phận thôi, việc gì đến nó sẽ đến thôi...bạn vylinh lo quá lại lộn ngày 01/8/2001 rồi đó, hôm nay mới 31/7/2010 , 11 giờ offline ở Nhà hàng Nghệ Thuật 4, rầu quá đi, không biết có còn hứng thú để đi không đây, vì hơi xa, quận 9... sáng mai check mail lúc 9 giờ sáng xem sao đây... sốt ruột quá rồi, cũng quen với sự ngóng trông rồi, không còn hồi hộp nữa đâu...bạn nào nhận được tin vui trước, la to lên cho cả nhà được biết nha... xin chào tấc cả các bạn cùng tâm trạng lo âu. Rầu rỉ râu ria ra rậm rạp...

bánh mì thịt

Thành viên tích cực

1:30PM (USA) vẫn chưa nhận được e-mail nào. Hồ sơ của tui đã complete được 4 tuần rùi không lẽ 6 tuần mới có sao ta.

HỒ XUÂN THU

Thành viên tích cực

Gia đình F3 mình ơi ,đến giờ nầy mình cũng mệt mõi vì chờ đợi rồi .mình vừa email cho NVC để hỏi ngày phỏng vấn theo mẫu thư anh Hùng Việt : viewtopic.php?f=16&t=5282
xin được chia sẻ cùng các bạn để biết thêm chi tiết nha. Rất mong tin của các bạn .

hell_girl2010

Thành viên mới

chào bạn banhmithit ,như bạn thấy đó đến giờ này nvc chưa gửi giấy pv ,vì có quá nhiều hồ sơ complete trên 8 tuần ,complete tháng 4,5 còn đang đợi mỏi mòn ,của bạn hi vọng đợt sau vậy

bánh mì thịt

Thành viên tích cực

Đã 6:30 PM (USA) thứ sáu, xem như đã hết hi vọng. Đành phải chờ thêm 2 tuần nữa cũng có thể tháng 8 là tháng cuối cùng trong năm số lượng visa không còn nhiều. Đành phải chờ xuất tháng 9 thôi :rolleyes:

hell_girl2010

Thành viên mới

chào bạn banhmithit ,mình nghĩ ko sao đâu bạn ,có lẽ thư mail hệ thống đường truyền hơi chậm , nếu visa tháng 8 mà hết thì sẽ làm hồ sơ cuối f3/2001 sẽ tồn đọng lại, tôi nghĩ ko có xảy ra trường hợp đó . Mong bạn bình tĩnh ,trường hợp bạn khả năng ko cao ,có lẽ bạn phải đợi tháng kế tiếp .Chúc bạn sớm nhận giấy pv

h2b3t4

Thành viên mới
Ðề:Làm ơn cho hỏi thư gì vậy ?

Dear Sir/Madam:

Your inquiry has been received at the National Visa Center (NVC).

Please be advised that an appointment has been scheduled for the applicant(s) on September 13th, 2010 at 08:00:00 at the U.S. Embassy or Consulate General in Ho Chi Minh, Vietnam. The agent of choice will receive further instructions shortly.

Sincerely,
Pam
National Visa Center
Written Inquiry Unit
Serco Inc., Support Contractor
NVCInquiry@state.gov
:New_icons_10:

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Làm ơn cho hỏi thư gì vậy ?

Dear Sir/Madam:

Please be advised that an appointment has been scheduled for the applicant(s) on September 13th, 2010 at 08:00:00 at the U.S. Embassy or Consulate General in Ho Chi Minh, Vietnam. The agent of choice will receive further instructions shortly.

Sincerely,
Pam
National Visa Center
Written Inquiry Unit
NVCInquiry@state.gov
Đây là thư mời phỏng vấn đó bạn, xem trong email sẽ có 1 file đính kèm, bạn download file này về, nó là thư mời phỏng vấn chính thức của NVC gừi cho bạn. Nếu không có file đính kèm thì có thể NVC sẽ gửi thư mời cho luật sư người đại diện của bạn trong thơi gian tới.

Xem mẫu ở bên dưới:

kiiaii

Thành viên tích cực

Dear Sir/Madam:

Sincerely,
Pam
National Visa Center
Written Inquiry Unit
NVCInquiry@state.gov
Chúc mừng h2b3t4 :41:

vylinh

Thành viên tích cực

Chúc mừng bạn nha đã nhận được giấy PV ..

hell_girl2010

Thành viên mới

bạn h2b3t4 cho mình hỏi bạn diện F mấy ,complete tháng mấy ,cảm ơn thông tin bạn rất cần với các bạn khác ,cảm ơn bạn đã báo tin giấy pv . Chúc bạn ksk và pv rinh nhẹ giấy hồng .

Kitha

Thành viên mới

Chúc mừng bạn h2b3t4 đã có thư mời PV. :41::41:
Chúc bạn sẽ thành công trong việc khám sức khỏe sắp tới và sớm có giấy hồng vào ngày PV. :41: :41:

thanhnv

Thành viên tích cực

Dear Sir/Madam:

Sincerely,
Pam
National Visa Center
Written Inquiry Unit
NVCInquiry@state.gov
Chúc mừng đã nổ phát pháo đầu tiên của VB tháng 9. Chúc bạn mọi sự được thuận lợi trong thời gian sắp tới.

Thành

Thích đủ thứ ...

Check hồ sơ cá nhân của bạn h2b3t4 trong topic dưới thì hồ sơ bạn completed ngày 15.7.2010, không biết email trên cuả bạn có chính xác là của Case này không nhé, vui lòng thông tin cho ACE biết chính xác, Thanks !

h2b3t4 nói:
Nhờ ACE trong diễn đàn XNC check dùm hồ sơ nầy HCM2005583094.

Chào ACE và cac ban trong diễn đàn.
Mong nhờ cac ban kiểm tra gium tinh trang hồ sơ của GD mình :
Priority Date : 06 Dec 2001
Case number: HCM2005583094

Xin chân thành cảm ơn các bạn!

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=2462

h2b3t4

Thành viên mới

RE: HCM 20005583094
Thứ Sáu, 30 tháng 7, 2010 13:31
Từ:
"NVC Inquiry" <NVCInquiry@state.gov>

Dear Sir/Madam:

Sincerely,
Pam
National Visa Center
Written Inquiry Unit
NVCInquiry@state.gov
This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.
Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible.

Nội dung mail, nhờ các bạn xem hộ. Không có file đính kèm. ( Bạn Thành )

Chỉnh sửa cuối:

Thành

Thích đủ thứ ...

Làm sao để mình gửi mail của NVC gửi cho mình, đến bạn Thành để xem cho chắc ăn . Làm ơn chỉ cho mình với, chính bản thân mình cũng đang rất ngạc nhiên lắm lắm đó bạn ah. Cám ơn tất cả mọi người.:New_icons_10:
Bạn có thể mở email đó lên và bấm vào nút forward sau đó điền địa chỉ này vào và gửi đi nhé: infoxnc@gmail.com
Thanks !

bánh mì thịt

Thành viên tích cực

Diện h2b3t4 là diện F mấy vậy ae ?
h2b3t4 là người đầu tiên nhận được e-mail trong tháng này.

dohoaibao

Thành viên tích cực

h2b3t4 ơi, trước đó bạn có gởi mail hỏi ngày pv không? vì hình như là email NVC cho biết ngày pv chứ chưa phải là email mời pv thì phải. Nhưng biết được ngày pv là vui nhiều rồi

Thành

Thích đủ thứ ...

Theo thông tin từ email của bạn h2b3t4 forward cho tôi thì chính xác là hồ sơ cuả bạn đã được NVC lên lịch phỏng vấn lúc 8g ngày 13.9.2010
Hiện tại giấy mời NVC chưa gửi thư mời, nhưng họ thông báo sẽ gửi cho người đại diện trong thời gian sớm nhất, hy vọng trong vài ngày tới người đại diện cuả bạn h2b3t4 sẽ nhận được giấy mời và đồng thời bạn h2b3t4 cũng sẽ nhận được qua email luôn. Chúc bạn thành công !