Hỏi hóc - Trả lời búa

langvuon

khoai nướng
Để tạo thêm sân chơi cho Nhà Máy Pháo sau những ngày mưa dầm ẩm ướt, xin thông báo đến bà con khoái TÁM một topic Hỏi Đáp Hóc Búa được mở. Mong bà con nhiệt tình tham gia vui vẻ và thoải mái hết cỡ.
Cáo Bố:
- Sau khi được cấp phép của Ban Quản Trị Nhà Máy Pháo
- Được sự đồng ý cố vấn của LAOQUAU và QUAIDAN
- Không hạn chế đề tài cho câu hỏi và câu trả lời lạc đề vẫn được chấp nhận. Nhưng hạn chế vượt quá nội quy của diễn đàn cho phép.
Vì câu hỏi và trả lời chỉ dùng để giải trí, có thể toàn VỊT vờ, đừng lấy làm thông tin thật nha bà con
Tiêu chí của Topic cũng na ná như tiết mục Hỏi xoáy Đáp xoay của VTV3, câu hỏi càng hóc và câu trả lời càng búa thì càng sôi nổi.
VUI LÀ CHÍN, mời bà con tham gia đặt câu hỏi
Xin trân trọng bố cáo
Ký tên và đóng dấu
:9:+

Thành

Thích đủ thứ ...
Mở hàng một phát!

Câu hỏi: Iem có một thằng em dại, suốt ngày nó cứ đòi đăng ký đi lính, mà lính gì cũng không chịu, chỉ khoái đi lính gì mà nghe đâu nó đòi vô binh chủng sở trường trong lĩnh vực rình- sờ- mó :24::24::24:
Hỏi các bác có thuốc gì chữa bịnh cho nó hem ?

Cảm ơn!

Delena

Phó đoàn Nghệ Thuật 5
Iem thuộc F4-2003;hum qua iem yêu cầu lsq cấp giấy hồng vào cuối tháng 8 này họ ok! vậy cho iem hỏi,iem bay qua bên ấy vào thời điểm nào là đẹp nhất ạ?thanh kiều:24::24::24:

langvuon

khoai nướng
Iem thuộc F4-2003;hum qua iem yêu cầu lsq cấp giấy hồng vào cuối tháng 8 này họ ok! vậy cho iem hỏi,iem bay qua bên ấy vào thời điểm nào là đẹp nhất ạ?thanh kiều:24::24::24:
Việc lấy giấy hồng thì quá dễ dàng rồi, trước hết là ghé Đầm Sen xem thử còn chỗ để mà bay không đã nhé. Từ bây giờ đến lễ vé máy bay hơi khan hiếm, cần phải tới sớm đặt vé trước rồi tiện thể ghé lấy Giấy hồng luôn cho tiện. Đặt vé đôi thì phải xem qua cân lượng, nếu nặng quá nên bay riêng cho an toàn đó nhé.
Bất cứ lúc nào bay cũng đẹp cả, vì khi bay chọn sân có mái che thì khỏi sợ mưa gió

Colonel

Thành viên tích cực
Dạ cho iem hỏi 1 câu:
Iem có thằng em, tướng tá thì ngon lành cành đào, chỉ tội bị cận hơi nặng, ngày xưa nó hiền lành lém, chỉ có thời gian gần đây sau khi đi Mỹ dzia không biết sao nó đổi tính đổi nết. Thích đục phá, thích cạy sửa.... nó là thợ điện mà cứ thích đi sửa ống nước. Cái gì nó cũng mở ra xem hết, bất kể cái gì.

Nhưng nguy hiểm nhất là bây giờ nó cứ đòi vô nhà máy pháo nằm, iem sợ pháo nổ nó tanh bành tội nghiệp. Bom, mìn, pháo cái gì nó cũng chơi tất, mang về chất ở nhà 1 đống, nhìn muốn lạnh xương sống luôn.
Các bác, các anh chị em cứu giùm em nó, mua giùm đống bom, mìn, pháo..... mà hay nhất là khiêng nó ra khỏi nhà máy PHÁO giùm em cái.... chứ cái kiểu này iem sợ...... iem nó.... không còn........l001l001l001

đành quên

Thành viên tích cực
Dạ cho iem hỏi 1 câu:
Iem có thằng em, tướng tá thì ngon lành cành đào, chỉ tội bị cận hơi nặng, ngày xưa nó hiền lành lém, chỉ có thời gian gần đây sau khi đi Mỹ dzia không biết sao nó đổi tính đổi nết. Thích đục phá, thích cạy sửa.... nó là thợ điện mà cứ thích đi sửa ống nước. Cái gì nó cũng mở ra xem hết, bất kể cái gì.

Nhưng nguy hiểm nhất là bây giờ nó cứ đòi vô nhà máy pháo nằm, iem sợ pháo nổ nó tanh bành tội nghiệp. Bom, mìn, pháo cái gì nó cũng chơi tất, mang về chất ở nhà 1 đống, nhìn muốn lạnh xương sống luôn.
Các bác, các anh chị em cứu giùm em nó, mua giùm đống bom, mìn, pháo..... mà hay nhất là khiêng nó ra khỏi nhà máy PHÁO giùm em cái.... chứ cái kiểu này iem sợ...... iem nó.... không còn........l001l001l001
Çhuyện nhỏ như con thỏ, như vầy nhé cho iem nó làm thêm

job nửa ..nhà máy diêm đi,iem nó sẻ kg còn quậy phá nửa:24::24::24:

ĐQ nghỉ như vậy ổn kg?:43::43::43:

đành quên

Thành viên tích cực
ĐQ có một câu chuyện các ACE trả lời dùm nhé

†rong 1 lớp hoc tiểu học có 2 cô cậu tên Ali và Tom

Tom nói: Ali nè chiều nay đi vơi Tom ra công viên nhé,Tom thích nhìn dòng sông trôi và ngọn gió rì rào vào thu nửa,ôi sao nó êm đềm quá,cảnh vật rât nên thơ khi hoàng hôn tắt nắng,và lúc đó Tom sẻ........nắm tay Ali 2 đứa cùng dạo nhé

Ali:chỉ có nhiêu đó thôi sao

Ali:tớ nghỉ là Cậu nên xuống lớp mẩu giáo đi

và quay mặt bước đi

ACE Trả lời dùm nhé:1::1::1:

Chỉnh sửa cuối:

nguyenchauanh

Thành viên tích cực
tôi có thằng bạn, hôm qua tôi có ghé thăm nó, vừa bước vô nhà nó làm tui một hơi như thế này:
-hôm wa wa nói wa wa mà wa hỏng wa
-còn hôm nay wa nói wa hỏng wa mà wa wa vậy hả wa?
các bác dịch dùm em câu này đi....

Trong 1 lớp hội hoạ , đề tài : vẽ khoả thân người đàn ông , hôm ấy là ngày thi cuối khoá , có 4 bạn vẽ được 4 bức hình , tư thế không giống nhau , hình Đã hoàn tất Nhưng , cả 4 bạn sau khi say mê vẽ xong , không ghi được chủ đề cho 4 bức hình của Minh thì không thể nộp bài được , các bạn hãy giúp 4 bạn ấy ghi Phần chủ đề cho 4 bức hình nhé : ( nhìn vào 4 hình vẽ người đàn ông Hoàn Toàn Rãnh )
- 1/ hình người đàn ông đang Nằm úp trên 1 tảng đá lớn trên bãi biễn
- 2/ hình người đàn ông đang NẰM ngữa thả nổi trên 1 dòng sông
- 3/ hình người đàn ông đang ngồi trên yên sau của 1 chiếc xe đạp
- 4/ hình người đàn ông đang thả nổi mặt úp xuống nước lưng Hướng lên trời
Hãy giúp 4 bạn ghi chủ đề bức hình để nộp bài thi cho nhanh các bạn nhé

@ Anh QD ui : BX nghĩ nhà thơ QD sẽ có đáp án , đoán đi Anh QD :10::10::10:

@ bật mí : các bạn ui chủ đề đọc nghe xuôi tai mà có lý lắm :24::24::24:

Delena

Phó đoàn Nghệ Thuật 5
Trong 1 lớp hội hoạ , đề tài : vẽ khoả thân người đàn ông , hôm ấy là ngày thi cuối khoá , có 4 bạn vẽ được 4 bức hình , tư thế không giống nhau , hình Đã hoàn tất Nhưng , cả 4 bạn sau khi say mê vẽ xong , không ghi được chủ đề cho 4 bức hình của Minh thì không thể nộp bài được , các bạn hãy giúp 4 bạn ấy ghi Phần chủ đề cho 4 bức hình nhé : ( nhìn vào 4 hình vẽ người đàn ông Hoàn Toàn Rãnh )
-1/Chân cứng đá mền:p
-2/Cột buồm lướt gió:20:
-3/Cuộc đua xe đạp 3 chân:11:
-4/Thước đo đại dương:24:
:16::16::16::109::109::109::21::21::21:

đành quên

Thành viên tích cực
vậy thì xin đoán là

Hình 1; Mắc cở gì ....sao dấu vậy anh bạn
Hình 2;†ự hào chiến thắng...ta là nhà vô đich....
Hình 3;thích hưởng thụ
Hình 4; cứu tôi với...

Delena

Phó đoàn Nghệ Thuật 5
tôi có thằng bạn, hôm qua tôi có ghé thăm nó, vừa bước vô nhà nó làm tui một hơi như thế này:
-hôm wa wa nói wa wa mà wa hỏng wa
-còn hôm nay wa nói wa hỏng wa mà wa wa vậy hả wa?
các bác dịch dùm em câu này đi....
Hôm qua Hoa nói Hoa qua mà Hoa hỏng qua
Còn hôm nay Hoa nói Hoa hỏng qua mà Hoa qua vậy hả Hoa:p:p:p

Ðề: Hỏi hóc - Trả lời búa

-1/Chân cứng đá mền:p
-2/Cột buồm lướt gió:20:
-3/Cuộc đua xe đạp 3 chân:11:
-4/Thước đo dại dương:24:
:16::16::16::109::109::109::21::21::21:
Hi hi
XIN CHÚC MỪNG BẠN MAY MẮN LẦN SAU
Ha ha sai bét :24::24::24::24::24::24:

vậy thì xin đoán là

Hình 3;thích hưởng thụ
Hình 4; cứu tôi với...
Ha ha không đúng rồi !

Thành

Thích đủ thứ ...

vậy thì xin đoán là

Hình 3;thích hưởng thụ
Hình 4; cứu tôi với...
Thêm một ku nữa, chúc mừng may mắn lần sau l001

ha ha dzot lẹ :24:

nguyenchauanh

Thành viên tích cực

Hi hi
XIN CHÚC MỪNG BẠN MAY MẮN LẦN SAU
Ha ha sai bét :24::24::24::24::24::24:
3)đang biểu diễn cho nàng tiên cá xem
4)đang nhìn nàng tiên cá (chắc đang thay đồ hay tắm gì đó...)
2) lúc này mệt rùi
1)bị nàng tiên cá quẳn lên bờ:24::24:

minhdatnguyen

Thành viên mới

@ Anh QD ui : BX nghĩ nhà thơ QD sẽ có đáp án , đoán đi Anh QD :10::10::10:

@ bật mí : các bạn ui chủ đề đọc nghe xuôi tai mà có lý lắm :24::24::24:
Tới em trả lời nha:

- 1/ hình người đàn ông đang Nằm úp trên 1 tảng đá lớn trên bãi biễn : Trứng chọi đá !
- 2/ hình người đàn ông đang NẰM ngữa thả nổi trên 1 dòng sông: Câu này em thua :confused:
- 3/ hình người đàn ông đang ngồi trên yên sau của 1 chiếc xe đạp: Chọc Gậy Bánh Xe
- 4/ hình người đàn ông đang thả nổi mặt úp xuống nước lưng Hướng lên trời: Chim Sa => Cá Lặn l001

Tới em trả lời nha:

- 1/ hình người đàn ông đang Nằm úp trên 1 tảng đá lớn trên bãi biễn : Trứng chọi đá !
- 2/ hình người đàn ông đang NẰM ngữa thả nổi trên 1 dòng sông: Câu này em thua :confused:
- 3/ hình người đàn ông đang ngồi trên yên sau của 1 chiếc xe đạp: Chọc Gậy Bánh Xe
- 4/ hình người đàn ông đang thả nổi mặt úp xuống nước lưng Hướng lên trời: Chim Sa => Cá Lặn l001
CHÚC MỪNG bạn Đã giải được 3 câu chính xác
BX nói luôn câu 2 nhé để kết thúc đó là. : CHIM TRỜI => CÁ NƯỚC. :24::24::24: