Hội Portland, Oregon !

baophan

Cựu Ban điều hành
Ðề: Hội những người chuẩn bị sang Portland, Oregon !

Cho chÁu thAm giA vỚi........nhÀ chÁu vÀi bỮa qA cŨm ở Portland,OR......
Rất vUi lÀm qEn vs cÁc cÔ chÚ.....:113:
Welcome ! Chuẩn bị tinh thần đi thác nước Mulnomuh ở Portland nhé cháu. :D

Be CanTho

Thành viên tích cực

xin chào ACE portland, hs tui f4 complete 9/9/2010 chắc có lẽ tháng 01/2011 mình qua portland rồi. cho hỏi các bạn qua portland đi máy bay đáp ở phi trường nào vậy ? thấy người Việt mình ở portland ít quá, thông tin về portland ít thiệt, lên diễn đàn toàn gập ACE ở cali là nhiều. mình cũng mong là thành lập hội offline ở portland

baophan

Cựu Ban điều hành

xin chào ACE portland, hs tui f4 complete 9/9/2010 chắc có lẽ tháng 01/2011 mình qua portland rồi. cho hỏi các bạn qua portland đi máy bay đáp ở phi trường nào vậy ? thấy người Việt mình ở portland ít quá, thông tin về portland ít thiệt, lên diễn đàn toàn gập ACE ở cali là nhiều. mình cũng mong là thành lập hội offline ở portland
Chúc mừng Be CanTho hồ sơ Completed !

Thông thường thì mình thấy mọi người đi theo 2 hướng:
Hướng 1: Tp.Hồ Chí Minh -> Taipei -> Los Angles -> Portland (Portland International Airport)
Hướng 2: Tp.Hồ Chí Minh -> Narita (Japan) -> Portland (Bay bằng Vietnam Airlines đến Narita sau đó chuyển sang máy bay hãng NorthWest về thẳng Portland).

Thấy có người về Portland theo hướng Seattle, WA nữa, nhưng đi theo hướng này phải ngồi xe hơi về Portland mất cũng 3 tiếng đồng hồ. Nếu Be CanTho đi lần đầu chắc là phải đi theo hướng 1 để đến Los Angles làm thủ tục di dân.

Yên tâm ! sẽ có một ngày off hoành tráng tại Portland nhé ! Baophan làm chủ xị mà :21:

Chỉnh sửa cuối:

Trunghai

Thành viên tích cực

Hướng 1: Tp.Hồ Chí Minh -> Taipei -> Los Angles -> Portland (Portland International Airport)
Hướng 2: Tp.Hồ Chí Minh -> Narita (Japan) -> Portland (Bay bằng Vietnam Airlines đến Narita sau đó chuyển sang máy bay hãng NorthWest về thẳng Portland).

Thấy có người về Portland theo hướng Seattle, WA nữa, nhưng đi theo hướng này phải ngồi xe hơi về Portland mất cũng 3 tiếng đồng hồ. Nếu Be CanTho đi lần đầu chắc là phải đi theo hướng 1 để đến Los Angles làm thủ tục di dân.

Yên tâm ! sẽ có một ngày off hoành tráng tại Portland nhé ! Baophan làm chủ xị mà :21:
Mình mới qua hai tháng nè, chuyến bay Tp.Hồ Chí Minh -> Narita (Japan) ->Seattle --> Portland . he he ...không có vụ đi xe hơi , đến Seattle tới sân bay cũng làm thủ tục nhập cảnh tốt chán vì ít người , tuy nhiên hướng nay xuống phi trường nên hỏi ngưởi ta để biết đường vì khó định hướng đi, sân bay thì rộng mà mình thì chưa biết , cứ hói an ninh sân bay (bận áo đen) là họ dẫn tới nơi ,( có giỏi tiếng anh thì cũng ú ớ nhe , thấy vậy họ mới đưa tới tận nơi )

vietviet

Thành viên tích cực

Chào ACE!
Mình nộp hồ sơ bổ sung NVC đã nhận 17/11/2010, hồ sơ F4, xin được vào gia đình Pordland Oregon. Mong ACE cùng nhau giúp đỡ.
Sẽ có ngày gặp mặt tại vùng đất mới, chúc ACE may mắn và hạnh phúc.

tramgv

Thành viên tích cực

Mình sang Portland mới hơn 3 tuần thôi, đi hãng Eva, chặng bay: Tp.Hồ Chí Minh -> Taipei -> Los Angles -> Portland như bạn baophan đã nói. Ở Los, mình được làm SSN và GC luôn, 10 ngày sau là cả nhà mình nhận được đầy đủ giấy tờ. Mình cũng đã thi bằng viết xong, đang tập xe để thi lấy bằng lái.

Đêm qua mình đã được xem tuyết rơi, rất đẹp và cũng rất lạnh, nhiệt độ là 22 độ F.

Hẹn gặp các thành viên ở Portland để offline 1 ngày không xa hen :11::11::11:

baophan

Cựu Ban điều hành

Mình sang Portland mới hơn 3 tuần thôi, đi hãng Eva, chặng bay: Tp.Hồ Chí Minh -> Taipei -> Los Angles -> Portland như bạn baophan đã nói. Ở Los, mình được làm SSN và GC luôn, 10 ngày sau là cả nhà mình nhận được đầy đủ giấy tờ. Mình cũng đã thi bằng viết xong, đang tập xe để thi lấy bằng lái.

Đêm qua mình đã được xem tuyết rơi, rất đẹp và cũng rất lạnh, nhiệt độ là 22 độ F.

Xin chúc mừng Tramgv !
Chỉ trong vòng 10 ngày mà có đầy đủ giấy tờ thì thích quá nhỉ :). Tramgv chia sẽ thêm về việc thi bằng lái xe (lý thuyết) chút chút nhé :41: Hôm qua Baophan có nói chuyện với gia đình, mọi người cũng rất thích thú vì năm nay có tuyết, nghe nói đẹp lắm..

baophan

Cựu Ban điều hành

Chào ACE!
Mình nộp hồ sơ bổ sung NVC đã nhận 17/11/2010, hồ sơ F4, xin được vào gia đình Pordland Oregon. Mong ACE cùng nhau giúp đỡ.
Sẽ có ngày gặp mặt tại vùng đất mới, chúc ACE may mắn và hạnh phúc.
Chúc mừng vietviet nhé ! Hẹn một ngày gặp nhau ở Portland óp hoành tráng đông vui luôn nhé. :111:

baophan

Cựu Ban điều hành

Mình mới qua hai tháng nè, chuyến bay Tp.Hồ Chí Minh -> Narita (Japan) ->Seattle --> Portland . he he ...không có vụ đi xe hơi , đến Seattle tới sân bay cũng làm thủ tục nhập cảnh tốt chán vì ít người , tuy nhiên hướng nay xuống phi trường nên hỏi ngưởi ta để biết đường vì khó định hướng đi, sân bay thì rộng mà mình thì chưa biết , cứ hói an ninh sân bay (bận áo đen) là họ dẫn tới nơi ,( có giỏi tiếng anh thì cũng ú ớ nhe , thấy vậy họ mới đưa tới tận nơi )
Bạn này mua ticket chặng từ Seattle về Portland luôn nè, khỏi ngồi xe hơi 3 tiếng nhưng hơi tiếc vì Seattle cũng hơi bị đẹp đó :113: sao không lanh quoanh bằng xe hơi rồi về Portland sau nhỉ, sợ gì mệk nè :D nếu là mình thì...

Chỉnh sửa cuối:

Be CanTho

Thành viên tích cực

thank. các bạn nhe, theo tôi tìm hiểu thì đi tới Los là thuận tiện nhất. nhưng mà vợ tôi kêu đi seattle ở đây vắng làm thủ tục nhanh. mà tôi nghĩ làm thủ tục thì lẹ nhưng có lẻ do ở seattle không chuyên làm thủ tục nhập củ nên sẻ chuyển lên cấp trên nữa nên có thể cấp SSN cho mình chậm hơn. ừ mà các bạn thi viết hoc lái xe rồi có thẻ boot cho mình xin bài học ly thuyết ở portland được không để mình học trước hi hi

Myta

Thành viên mới

Mọi người ơi cho em hỏi thời gian nhận thẻ xanh ở OR là bao lâu ạ?

baophan

Cựu Ban điều hành

Mọi người ơi cho em hỏi thời gian nhận thẻ xanh ở OR là bao lâu ạ?
Vấn đề này không ai giống ai hết bạn ơi, có người 10 ngày có người 1 tháng. Theo mình biết thì trong vòng 1 tháng sau khi đến Mỹ là nhận được thẻ xanh rồi, chắc không trễ hơn nữa đâu.

Trunghai

Thành viên tích cực

Tramgv! quen quá ta ... hôm qua tuyết ít mà nhưng cũng đẹp hén, thi bằng luật chưa vậy, chúc cà nhà tramgv luôn khoẻ nhe .

vietviet

Thành viên tích cực

Chào ACE! Mình nghe anh bạn ở Pordland, Oregon nói là mua vé hãng Delta là đi:
Pordland Oregon - Japan - VietNam và ngược lại
VietNam - Japan - Pordland Oregon.
ACE xem lại thông tin ra sao thì báo cho hội mình biết với nhé!
Thân chào!

tramgv

Thành viên tích cực

Tramgv! quen quá ta ... hôm qua tuyết ít mà nhưng cũng đẹp hén, thi bằng luật chưa vậy, chúc cà nhà tramgv luôn khoẻ nhe .
Em với OX em đã thi đậu bằng viết hôm thứ hai :). Em đã nhờ người nhà tập xe nhưng chắc vài bữa nữa mới bắt đầu tập. Anh đã đăng ký cho phần thi thực hành chưa vậy, còn em dự định đến giữa hoặc cuối tháng 12 em mới thi, không biết thi nổi không... hihi... sao thấy run wá. Anh thi xong có gì truyền đạt lại kinh nghiệm cho em với nghen. Muốn gặp anh chuyện trò mà không được, ở ngay Portland đây mà gặp khó ghê, không biết đi xe nó khổ vậy đó anh :(.

Thi Nguyen

Thành viên tích cực

Chào đại gia đình!
Qua US mà gặp đồng hương như vậy là mừng lắm đấy. Hy vọng rằng những anh chị đi trước có điều gì hay thì chia sẽ kinh nghiệm cho những người đi sau như mình, có như vậy thì cộng đồng người Viet chúng ta sẽ phát triển hơn trên xứ người.
Chúng mình hãy giúp đỡ nhau nhé!

baophan

Cựu Ban điều hành

Chào đại gia đình!
Qua US mà gặp đồng hương như vậy là mừng lắm đấy. Hy vọng rằng những anh chị đi trước có điều gì hay thì chia sẽ kinh nghiệm cho những người đi sau như mình, có như vậy thì cộng đồng người Viet chúng ta sẽ phát triển hơn trên xứ người.
Chúng mình hãy giúp đỡ nhau nhé!
Thi Nguyen oi ! Có ngày phỏng vấn chưa vậy ? Nên quan tâm đến vấn đề Timeline nhé. Mình có mở Topic về Timeline, Thi Nguyen có thông tin gì thì vào chia sẽ với mọi người nhé. Chúc vui..

Chỉnh sửa cuối:

Thi Nguyen

Thành viên tích cực

Chào ban baophan!
Thi chưa có ngày pv nữa, k biết tháng này có tin vui k đây, mình cũng nghe người bạn nói về vấn đề này rồi. Timeline mình làm ở vn hay ở Mỹ vậy bạn? vì tháng sau là ox mình về vn rồi.

baophan

Cựu Ban điều hành

Chào ban baophan!
Thi chưa có ngày pv nữa, k biết tháng này có tin vui k đây, mình cũng nghe người bạn nói về vấn đề này rồi. Timeline mình làm ở vn hay ở Mỹ vậy bạn? vì tháng sau là ox mình về vn rồi.
Hi Thi Nguyen !
Vui ha OX sắp về rồi :D. Timeline là bản tường trình về thời gian từ lúc "nhìn thấy nhau" cho đến lúc "chung thân" :13: Timeline này là Husband của Thi làm nhé và ký tên xác nhận đúng sự thật. Làm trước cũng tốt vì khi VCLS cần thì mình xin nộp luôn. May mắn nhé Thi. Chúc Vợ Chồng hạnh phúc nè :36:

Thi Nguyen

Thành viên tích cực

Hi baophan!
Thanks nhiều nhé, ox Thi dự định về vn ăn Tết, nếu pv đậu thì cùng nhau đi luôn, còn k thì ở lại vn dài dài hihi. Hội mình cố gắng off 1 lần ở Oregon nhé. Nếu như tháng 12 có ngày pv thì chúng ta sẽ chia sẽ với nhau ở topic này nhé.