Hội Portland, Oregon !

baophan

Cựu Ban điều hành
Ðề: Hội những người chuẩn bị sang Portland, Oregon !

Hi baophan!
Thanks nhiều nhé, ox Thi dự định về vn ăn Tết, nếu pv đậu thì cùng nhau đi luôn, còn k thì ở lại vn dài dài hihi. Hội mình cố gắng off 1 lần ở Oregon nhé. Nếu như tháng 12 có ngày pv thì chúng ta sẽ chia sẽ với nhau ở topic này nhé.
Tết này Thi sướng nhất rồi :) Ngay khi đến Portland Baophan sẽ liên lạc với mọi người để OFF cho vui. Yên tâm nhà Baophan bên đó rộng rãi lắm, tha hồ vui chơi ca hát..:111:

Trunghai

Thành viên tích cực

Tết này Thi sướng nhất rồi :) Ngay khi đến Portland Baophan sẽ liên lạc với mọi người để OFF cho vui. Yên tâm nhà Baophan bên đó rộng rãi lắm, tha hồ vui chơi ca hát..:111:
Đang đợi hic!... thèm quá, thèm một chút tình đống hương .

Thi Nguyen

Thành viên tích cực

Chào anh trunghai!
Ở Mỹ mà gặp được đồng hương là happy lắm đó, sợ là k có thời gian nhiều thôi. Hẹn gặp nhau 1 ngày k xa ở Portland nhé! Thi và ox sẽ cố gắng off cùng hội.

Chao baophan!
Nghe baophan nói mà Thi nghĩ hội mình sẽ vui lắm đây!

Oanh

Thành viên tích cực

Xin chào cả nhà,
Cho mình ghi danh vào hội với nhé.
Hồ sơ của mình mới open ngày 09/11/2010.
Người nhà ở Portland đã đóng 88,USD
Đang làm hồ sơ chuẩn bị gởi sang cho NBL để nộp cho NVC.
Mong có dịp được hội ngộ với cả nhà.
Cầu chúc sức khỏe và hạnh phúc nhé.
Thân ái,
Oanh.

baophan

Cựu Ban điều hành

Xin chào cả nhà,
Cho mình ghi danh vào hội với nhé.
Hồ sơ của mình mới open ngày 09/11/2010.
Người nhà ở Portland đã đóng 88,USD
Đang làm hồ sơ chuẩn bị gởi sang cho NBL để nộp cho NVC.
Mong có dịp được hội ngộ với cả nhà.
Cầu chúc sức khỏe và hạnh phúc nhé.
Thân ái,
Oanh.
Hi Oanh ! Chào mừng đến với Hội Portland nhé.

baophan

Cựu Ban điều hành

Chào anh trunghai!
Ở Mỹ mà gặp được đồng hương là happy lắm đó, sợ là k có thời gian nhiều thôi. Hẹn gặp nhau 1 ngày k xa ở Portland nhé! Thi và ox sẽ cố gắng off cùng hội.

Chao baophan!
Nghe baophan nói mà Thi nghĩ hội mình sẽ vui lắm đây!
Ok ! Thi, lúc đó sẽ vui lắm đấy, nhớ rủ rê Ox đi luôn ha..:D
"......ngày đó..ngày đó sẽ không xa xôi.............." :111::36::36::36:

baophan

Cựu Ban điều hành

Danh sách Hội Portland
1. Baophan
2. Duongminh
3. Thi Nguyen (1 đôi)
4. Trunghai
5. Tramgv
6. The_Gunners1995 (Em này là Bé út hội Portland nè)
7. Myta
8. Vietviet
9. Violet
10. Oanh
11. BeCantho
12. Lanthanhtam

Cũng hơn 1 bàn rồi đó :21::113:
Tính đến ngày 26/11/2010

Thi Nguyen

Thành viên tích cực

Hi baophan!
Baophan lên danh sách hội mình thấy cũng đông quá ha! Mình nên bổ sung thêm nick yahoo để sau này có gì cùng liên lạc với nhau. E-mail của Thi : thithi190485@yahoo.com. Baophan bổ sung thêm vào danh sách hội mình nhé!

nghihan

Thành viên tích cực

Hello Các Bạn,

Cho tui tham gia với hội này với ! Vì 05/12 này gia đình mình sẽ bay sang Portland để đoàn tụ với ba mẹ của mình. Mình rất mong các bạn đi trước có thể chia sẻ những kinh nghiệm quý báu cho mình và các bạn khi đặt chân đến đó, nhé.

Thân chào.
NghiHan:113:

baophan

Cựu Ban điều hành

@ NghiHan: Chúc mừng bạn sắp đoàn tụ với gia đình nhé. Chào mừng bạn tham gia Hội Portland :103:

Trunghai

Thành viên tích cực

CHÚC CÁC BẠN VÀ CÁC ANH CHỊ LUÔN MAY MẮN VÀ NHIỀU SỨC KHOẺ , MONG CÓ NGÀY HỘI NGỘ .

vietviet

Thành viên tích cực

Có hội trưởng baophan hăng say thì Hội mình đã quá rồi còn gì bằng?
Trunghai có mọi lúc mọi nơi , Tramgv cho Hội mình học lái xe (Chắc là Trâm giáo viên), khách mời Phuthohoa hoạt bát, các anh chị em mình đang ở con sông nhỏ bây giờ chuẩn bị ra biển lớn thì cố gắng vùng vẫy nhé!Hẹn một ngày hội ngộ để Hội ngày càng phát triển hơn với tâm huyết cùng nhau giao lưu học hỏi kinh nghiệm, giúp đỡ mọi người ,...Chúc anh chị em và Ban điều hành diễn đàn sức khỏe, gặp nhiều may mắn.
vietviet
ngocmy181@yahoo.com

tramgv

Thành viên tích cực

Có hội trưởng baophan hăng say thì Hội mình đã quá rồi còn gì bằng?
Trunghai có mọi lúc mọi nơi , Tramgv cho Hội mình học lái xe (Chắc là Trâm giáo viên), khách mời Phuthohoa hoạt bát, các anh chị em mình đang ở con sông nhỏ bây giờ chuẩn bị ra biển lớn thì cố gắng vùng vẫy nhé!Hẹn một ngày hội ngộ để Hội ngày càng phát triển hơn với tâm huyết cùng nhau giao lưu học hỏi kinh nghiệm, giúp đỡ mọi người ,...Chúc anh chị em và Ban điều hành diễn đàn sức khỏe, gặp nhiều may mắn.
vietviet
ngocmy181@yahoo.com[/QUOTE]

tramgv xin đính chính: gv là Gò Vấp đấy ah, còn chữ thầy trả hết cho thầy rồi :13:. Khi còn ở VN mình đã nhận được nhiều những tình cảm quí báu từ XNC cũng như sự giúp đỡ nhiệt tình của những anh chị có kinh nghiệm trong diễn đàn. Nay sang Mỹ rồi, biết được gì trong khả năng có thể làm được, mình rất sẵn lòng, theo đúng phương châm của diễn đàn XNC: Người đi trước... Rước người đi sau.

Xin hẹn gặp được tất cả mọi người 1 ngày rất gần ở Portland :11:.

minhquansk

Thành viên tích cực

Portland nhiều quá nhẩy :1:
Cháu sau này sẽ sang Georgia, columbus :) xa Portland => chắc không đc vào hội vs các cô chú rồi :( ...Nhưng dù sao cũng chúc các cô chú vui vẽ khi qua bển :10:

Không bít có ai ở bên Georgia vs cháu không nhỉ :D ??? cháu định mở "hội những người sống ở Georgia" :p hi!....

Y!m: saobangphale_101 :)

Chỉnh sửa cuối:

baophan

Cựu Ban điều hành

Portland nhiều quá nhẩy :1:
Cháu sau này sẽ sang Georgia, columbus :) xa Portland => chắc không đc vào hội vs các cô chú rồi :( ...Nhưng dù sao cũng chúc các cô chú vui vẽ khi qua bển :10:

Không bít có ai ở bên Georgia vs cháu không nhỉ :D ??? cháu định mở "hội những người sống ở Georgia" :p hi!....

Y!m: saobangphale_101 :)
Hi minhquansk ! Cám ơn lời chúc của bạn. Bạn cứ vào Hội này giao lưu cho vui, còn qua tới bển mà "rủ rê" bạn bay xa thiệt xa qua tới Portland chắc minhquansk :20::20::20: hì hì...

donghoa

Thành viên mới

Duong Minh

chào tất cả các bạn , xin đóng góp một chút thông tin về chặng bay của hãng DELTA :

Sài gòn-Narita-Portland , các bạn nếu mua vé chặng này thì rất thuận tiện vì tổng thời gian bay và chờ chỉ mất có khoảng 15>16 giờ bay , đến nơi sẽ khoẻ hơn vì bay ít giờ hơn các chặng bay khác , và làm thủ tục nhập cảnh tại sân bay Portland luôn , khoảng 1g30 phút hoặc sớm hơn là xong

Thân chào tất cả các bạn

baophan

Cựu Ban điều hành

Duong Minh

chào tất cả các bạn , xin đóng góp một chút thông tin về chặng bay của hãng DELTA :

Sài gòn-Narita-Portland , các bạn nếu mua vé chặng này thì rất thuận tiện vì tổng thời gian bay và chờ chỉ mất có khoảng 15>16 giờ bay , đến nơi sẽ khoẻ hơn vì bay ít giờ hơn các chặng bay khác , và làm thủ tục nhập cảnh tại sân bay Portland luôn , khoảng 1g30 phút hoặc sớm hơn là xong

Thân chào tất cả các bạn
Chính xác như Duongminh đã nói, bay theo hướng này về Portland chỉ khoảng 15h bay thôi. Trước đây Delta bay từ Tp.HCM về Narita luôn, nhưng không biết vì lý do gì mà từ giữa năm 2009 Delta đã đóng đường bay từ Tp.HCM đi Narita. Hiện nay thì Vietnam Airlines đang khai thác tuyến này.