Hội Portland, Oregon !

Oanh

Thành viên tích cực
Ðề: Hội Portland, Oregon !

hiii.....i.iii...... Siêng năng post bài thì iem no fear, hẻ rãnh thì iem post liền thanks bro Baophan nhiều nhé.
Cũng dịp này cho Trắc Tâm xin ra mắt, tay chân với tất cả anh chị trong Hội nhé.
Rất vui đụợc làm quen với mọi ngừi :113:
Xin chào cả nhà,
Chắc chắn là Hội Portland sẽ ngày càng đông vui.
ACE trong Hội, mỗi người một tay ra sức chăm sóc
"gia đình" thứ hai của mình.
Nay có thêm bạn Trắc Tâm, hăng hái đóng góp
cả tay lẫn chân thì càng tuyệt.
@Michell Diệp:
Bạn cũng đừng sốt ruột quá nhé.
Cái hẹn cà phê, cà pháo thế nào cũng có mà.
Anh BeCanTho đã đến Portland rồi.
"Hội Phó" ThiNguyen cũng sắp sang.
Rất mong các bạn "nghiên kíu" kế hoạch cụ thể
để góp ý cho Hội Trưởng tổ chức tốt
"đại tiệc THÔI NÔI" nhé.
Chúc cả nhà cuối tuần thật vui.
Thân ái,

baophan

Cựu Ban điều hành

Xin chân thành cám ơn những tình cảm nồng ấm của Anh chị em Hội Portland. Xin chúc may mắn cho những dự định tốt đẹp của Hội Portland trong Năm Mới 2011 này. Xin chúc cho Hội ngày càng phát triễn tốt đẹp, anh chị em Hội luôn gắng kết, chia sẽ và hổ trợ lẫn nhau. Xin chúc cho những Anh chị em Hội Portland còn đang ở Việt Nam, tất cả đều đến Portland an toàn, vui vẽ, thành công & hạnh phúc :6::113:

Oanh

Thành viên tích cực

Chân thành cám ơn những tình cảm và lời cầu chúc
tốt đẹp của Anh BaoPhan dành cho tất cả ACE
trong Hội Portland-Oregon.
Trong những thời khắc giao mùa bước sang năm mới,
những tình cảm quí giá của ACE dành cho nhau,
đã làm cho không khí trong diễn đàn XNC và trên
bàn tròn Portland thêm ấm áp, trang trọng.
Xin được dành những lời cầu chúc tốt đẹp nhất,
thân ái gởi đến tất cả hảo bằng hữu, huynh đệ.
Trân trọng,

phucphan2012

Thành viên mới

:21::21::21: phucphan2012 trốn đâu mất tiêu rồi em ??! vào xem comment của Michell Diep nè :24::24::24:
Hi Anh Baophan, em đọc comment rồi, anh yên tâm em sẽ thể hiện bản lĩnh đàn ông đích thực mới được :21::24:

Oanh

Thành viên tích cực

Michell Diep ! mình đã pm "invite" cho bạn rồi nhé, không gặp không về...:21:
Chào PhucPhan2012,
Khá lắm. Vậy mới là "trang hảo hán" của Hội Portland.
Chúc các bạn 888... thật vui.
Rất mong các bạn tiếp tục chia sẻ, đóng góp
thật nhiều với ACE nhé.
Cầu chúc sức khỏe và hạnh phúc.
Thân ái,

phucphan2012

Thành viên mới

Chào PhucPhan2012,
Khá lắm. Vậy mới là "trang hảo hán" của Hội Portland.
Chúc các bạn 888... thật vui.
Rất mong các bạn tiếp tục chia sẻ, đóng góp
thật nhiều với ACE nhé.
Cầu chúc sức khỏe và hạnh phúc.
Thân ái,
Thanks Chị, bên đây đi cà phê cũng vui lắm. Hẹn gặp tất cả Anh chị ở Portland ngày sinh nhật Hội nhé :6:

Oanh

Thành viên tích cực

Thanks Chị, bên đây đi cà phê cũng vui lắm. Hẹn gặp tất cả Anh chị ở Portland ngày sinh nhật Hội nhé :6:
Chào PhucPhan2012,
Cầu mong tất cả ACE chúng ta luôn nối kết với nhau
bằng tình cảm huynh đệ chân thành nhất.
Nguyện xin Chúa chúc lành cho tình bằng hữu
của Hội Portland.
Vâng, rất mong được hội ngộ đầy đủ ACE
trong ngày THÔI NÔI tại xứ sở HOA HỒNG.
Cầu chúc bình an và hạnh phúc.
Thân ái,

Trunghai

Thành viên tích cực

Truyện ngắn của trunghai đọc chơi hén .

Dòng sông quê hương vẫn như ngày nào, chiều nay sao Má nhớ nó quá "thằng Lượm" con của Má, Năm tháng nay nó không "meo, méo" gì đó cho Má trong cái máy tính mà tụi nhỏ gõ cóc cóc cả ngày.

Má đặt tên cho nó là Nguyễn cữu Long, Cữu long là tên dòng sông của quê hương, mà nơi đó mối tình của Bà và Cha nó được dòng sống mai mối cho họ nên đôi và sinh ra nó, nên Má đặt cho nó cái tên Cữu long, nhưng cũng chính dòng sông này cũng đem cha thằng Lượm đi trong một đêm cuồng nộ. Người ta nói đặt tên con xâu xấu ma quỉ không đem nó đi, Mà suy nghĩ và đặt cho nó tên là "lượm".

- Ngoại ơi có "meo" của cậu Hai Lượm gởi cho Bà nè. Tiếng của con Liên cháu ngoại của Má con của Bé Ba con gái bà, Má vội bước vào dáng đi khập khiểng vì cái chứng đau khớp hành hạ Má mấy tháng mùa mưa này.

- Con đọc ngoại nghe nhe.

"Má , Bé Ba và các cháu thương nhớ.... "

Nó hỏi thăm tùm lum coi bộ hôm nay nó vui đây, khi con Liên reo lên "Bà ơi! Cậu hai lượm thành người Mỹ rồi nè, ngoại nghe nhe"

"... Má ơi! con báo cho má một tin mừng nè, con thi đậu quốc tịch Mỹ rồi, mừng quá Má ơi, giờ con là người Mỹ chính thức rồi đó, à mà con có cái tên Mỹ nữa nè "Davis Nguyen" Má thấy có hay không?..."

Vài dòng thăm mà và các em.

"con của Má Davis Nguyen"

Má nghe không rõ nên hỏi con Liên "cậu Hai Lượm tên gì".

-Davis Nguyen ngoại ơi! tên hay thiệt.

Má bước vội ra hiên nhà, cái chân bà hình như không còn đau, nhưng trong tim Mà có cái gì nhói nhói trong đó.

Trước đây Cái "meo, méo" gì đó nó ký tên "con của Má Hai Lượm", nay nó lại ký "đa vịt hay đa vít" gì đó, đôi mắt má buồn nhìn ra dòng sông trước nhà mà thằm nghĩ.

_ Hai "Lượm" ơi! dù ở đâu hay làm gì, con cũng là con của Má, mà đặt con tên cho con là hai "Lượm" nay bên xứ người Má sợ con làm "rớt" cái tên "Lượm" Má cho con rồi.

Chiều nay dòng sông trỡ nên buồn hơn mọi ngày, đôi mắt Má nhìn xa xăm "Lượm ơi! là gì chăng nữa con cũng là Hai Lượm của Má".

Gió sông nhẹ nhẹ mơn trớn mái tóc Bà như vỗ về an ủi, Xa xa đâu đó tiếng hò của cô chèo đò vừa trách móc và nhắn gởi người đi xa.

Hò ơi!..... anh đi bỏ lại quê nhà
Bỏ bến sông cũ Mẹ già nhớ mong
Quê hương nhờ giữ trong lòng
Như chim nhớ tổ hò ơi... như chim nhớ tổ... như còng nhớ hang.

trunghai Portland - OR 19/1/2011

Michell Diep

Thành viên mới

@Michell Diệp:
Bạn cũng đừng sốt ruột quá nhé.
Cái hẹn cà phê, cà pháo thế nào cũng có mà.
Chị Oanh ơi Mic cũng nôn nóng được gặp mặt các anh chị ở Portland lắm, hẹn đến ngày 17/11 nhé Chị. Đang chờ anh Baophan qua sớm để mấy anh em gặp óp trước :21:

Anh BeCanTho đã đến Portland rồi.
"Hội Phó" ThiNguyen cũng sắp sang.
Hẹn hôm nào gặp Anhbecantho & ThiNguyen ở Portland nhé :1:

hiii.....i.iii...... Siêng năng post bài thì iem no fear, hẻ rãnh thì iem post liền thanks bro Baophan nhiều nhé.
Sao chưa thấy Tractam vô post bài nữa :21:

Vâng, rất mong được hội ngộ đầy đủ ACE
trong ngày THÔI NÔI tại xứ sở HOA HỒNG.
Ngày này chắc sẽ vui lắm đây, quậy tưng bừng luôn nhé anh chị ơi :43:

Michell Diep ! mình đã pm "invite" cho bạn rồi nhé, không gặp không về...
Pm cho Ông rồi đó, vô đọc liền đi :21: không gặp thì về :24: nhát khiếp lay nhưng đọc comment thấy hết nhát rồi :21:

Truyện ngắn của trunghai đọc chơi hén
Cám ơn anh Trunghai về "Truyện ngắn" còn chuyện nào nữa post lên tiếp anh ha.

baophan

Cựu Ban điều hành

Chị Oanh ơi Mic cũng nôn nóng được gặp mặt các anh chị ở Portland lắm, hẹn đến ngày 17/11 nhé Chị. Đang chờ anh Baophan qua sớm để mấy anh em gặp óp trước :21:
Hẹn gặp Michell và các ACE ở Portland nhé :113: Bận rộn việc học lắm hả Michell nên vào comment một lần dài vậy ha :1: thấy phucphan2012 đang liên lạc với em để cà phê kìa :111:

Chúc ACE hội Portland một tuần mới vui vẽ, nhiều may mắn nhé !

Oanh

Thành viên tích cực

Vốn dĩ cũng chỉ là những mẫu tự vô tri được lắp ghép với nhau.
Nhưng sao khi đọc bỗng cảm thấy tâm hồn xao động.
Thì ra vì “chúng” đã được người viết THỔI HỒN CHO SỐNG.

“ Xin đón nhận, xin cám ơn nhiều lắm,
Những anh em, bằng hữu mới biết tên,
Chút ân tình sưởi ấm giữa trời đông,
Sẽ lắng đọng nơi cõi lòng tri kỷ”.

Chân thành cám ơn tất cả ACE quí mến.
Cám ơn truyện ngắn của Anh TrungHai.
Sau một ngày vất vả vì công việc bộn bề, ngồi đọc được những
tâm sự sẻ chia của ACE trên bàn tròn Portland, tâm hồn thật sự
rất vui và cảm kích.
Tiếp tục nhé các bằng hữu, tri âm.
Cầu chúc cả nhà thật hạnh phúc.
Thân ái,

Be CanTho

Thành viên tích cực

oh, xin chào gia đinh portland. gia đình tôi qua beaverton rồi vào ngày 21/01 nhưng bận quá giờ này mới thông báo được. một chuyến di cư xa quê hương nhớ mãi, mấy bữa nay người anh chở đi thăm bà con, đi lễ, đi làm SSN..... đi đâu cũng làm phiền người anh hết thật là tức, ước gì được cầm chiếc xe gắn máy đi cho đã thích,

Oanh

Thành viên tích cực

oh, xin chào gia đinh portland. gia đình tôi qua beaverton rồi vào ngày 21/01 nhưng bận quá giờ này mới thông báo được. một chuyến di cư xa quê hương nhớ mãi, mấy bữa nay người anh chở đi thăm bà con, đi lễ, đi làm SSN..... đi đâu cũng làm phiền người anh hết thật là tức, ước gì được cầm chiếc xe gắn máy đi cho đã thích,
Xin chúc mừng Anh BeCanTho và gia đình
đã đến Hoa Kỳ bình an.
Cầu chúc Anh và quí quyến gặp nhiều may mắn,
sớm ổn định đời sống và việc làm.
Rất mong Anh tiếp tục chia sẻ vui buồn
với bằng hữu trong gia đình Portland.
Thân ái,

baophan

Cựu Ban điều hành

Ôi ! mới có 1 ngày không vào XNC mà chuyện gì xảy ra thế này các bạn ? :13: Tại sao lại như vậy chứ ? Baophan tâm huyết xây dựng Hội Portland trên tinh thần "Quý mến, đoàn kết, chia sẽ, giúp đỡ & tôn trọng lẫn nhau". Vậy mà tối nay khi vào Hội đọc những bài viết của các bạn Baophan cảm thấy thật sự rất ngỡ ngàng & thất vọng :2:

Baophan cũng đã đọc bài này "Xin gửi lời cảm ơn đến diễn đàn" của Chị Bexinh (một thành viên thông minh, tích cực, tình cảm, rất dễ thương) và cũng cảm thấy buồn khi nghe Chị nói sẽ không online XNC nữa. Để tránh xảy ra những trường hợp tương tự như vậy cho Hội Portland buộc lòng Baophan phải có những hành động như sau:

1. Baophan không có quyền, cũng không thể xét đoán các bạn thông qua các bài viết và hành vi của các bạn trên diễn đàn.

2. Baophan chỉ thực hiện những biện pháp nhằm tránh việc cãi vã, xúc phạm, đả kích lẫn nhau. Đặc biệt là với những thành viên thiếu tinh thần xây dựng. Cãi vã, xúc phạm, đả kích, nói móc... không bao giờ trở thành văn hóa của Hội Portland cũng như trên DĐ XNC này.

3 - Với việc cãi vã, vô ý đùa giỡn, xúc phạm nhau trực tiếp trong các chủ đề, các bạn đã vô ý phá hỏng những chủ đề, không tôn trọng những thành viên khác của Hội Portland cũng như các thành viên của DĐ XNC...

4. Baophan buộc lòng phải xoá những bài có liên quan đến việc cãi vã, xúc phạm, đả kích, nói móc, đùa giỡn thái quá.

5. Baophan cũng xin lỗi vì đã xoá những bài viết góp ý của các ACE khác vì liên quan đến những bài sẽ bị xoá.

Nên hiểu rằng tất cả chúng ta tham gia diễn đàn XNC trước nhất là tìm sự hổ trợ về giấy tờ, về các bài học kinh nghiệm và sau đó là chúng ta tìm những niềm vui. Chúng ta có cần vì một câu nói nào đó, hay vì một thái độ của ai đó mà phải suy nghĩ, lo lắng hoặc đánh mất đi niềm vui của mình. Chúc tất cả các bạn ngày càng tìm được nhiều thông tin hữu ích và thật nhiều niềm vui trên DĐ XNC này. Thân ái !

Một lần nữa mong các bạn hãy bỏ lại sau lưng những chuyện hiểu lầm, đùa giỡn không vui vì chỉ còn vài ngày nữa sẽ đến Năm Mới 2011 rồi. Chúc tất cả mọi người trong diễn đàn XNC một Năm Mới An Khang - Thịnh Vượng. Hồ sơ hoàn tất, phỏng vấn thành công. Tất cả đều đoàn tụ & sum họp cùng gia đình mình trên miền đất mới đầy nhọc nhằn nhưng cũng lắm kỳ diệu tuyệt vời...

Chỉnh sửa cuối:

Nga

Thành viên mới

Hỏi Baophan
Vì sao lại xóa bài của Bờm,có phải Bờm góp ý cho sự thật không,sao Baophan và mọi người không dám đối diện,cuộc sống có bao giờ tốt hết đâu,kẻ xấu mình sửa,người tốt mình học,bài Bờm xấu chỗ nào,va chạm chỗ nào.Bờm xin từ giã mục nầy.

baophan

Cựu Ban điều hành

Hỏi Baophan
Vì sao lại xóa bài của Bờm,có phải Bờm góp ý cho sự thật không,sao Baophan và mọi người không dám đối diện,cuộc sống có bao giờ tốt hết đâu,kẻ xấu mình sửa,người tốt mình học,bài Bờm xấu chỗ nào,va chạm chỗ nào.Bờm xin từ giã mục nầy.
Xin chào Bờm ! Rất mong Bờm thông cảm, Baophan buộc lòng phải xoá bài của Bờm cũng như bài của chính mình & các bạn khác vì có những chi tiết liên quan đến loạt bài không vui vừa qua. Nếu Bờm đọc kỹ bài phía trên của Baophan (đó cũng là Rule của Hội Portland) chắc Bờm sẽ rất thông cảm cho Chúng tôi về việc bất đắc dĩ phải xoá bài. Hội Portland luôn chào đón Bờm vào giao lưu, chia sẽ những kinh nghiệm sống, những bài học quý báu của mình. Một lần nữa thành thật xin lỗi Bờm vì sự việc đáng tiếc trên nhé :6: Chúc Bờm & Gia đình đón Tết Tân Mão 2011 Vui vẽ, hạnh phúc. Một năm mới An khang - Thinh Vượng !

baophan

Cựu Ban điều hành

đi đâu cũng làm phiền người anh hết thật là tức, ước gì được cầm chiếc xe gắn máy đi cho đã thích,
Đọc đoạn trên của Anh BeCantho. Baophan thấy vui quá, cuộc sống mới luôn có những điều thú vị như thế này phải không anh ? :1: Chúc mừng Anh & gia đình đến nơi An toàn, bình an nhé :113: