Hội Portland, Oregon !

philboy1952

Cựu Ban điều hành
Ðề: Hội Portland, Oregon !

Cám ơn PTH đã tận tình chỉ dẫn,luôn tiện PTH cho hỏi thêm vài vấn đề:
- Bên Mỹ sao tôi nghe người ta mua nhà mà chẳng nghe ai nói làm nhà,khác VN quá
- Bên Mỹ thấy nhà nào đất chung quanh cũng rộng,nếu như mình biết về xây dựng thì có tự ý cơi nới thêm phòng trong vườn mà khỏi cần xin phép.?
- Nếu nhà mình rộng,thì tự mình mua vật liệu về xây thêm phòng mình muốn thì có được không (chỉ trong phạm vi nhà ).
Cảm ơn PTH nhiều
Thí dụ: Thấy đất rộng muốn mua và xây nhà ,phải coi xem có phải là khu dân có thể cư ngụ được,chứ không xây cất trên khu vực thương mại và văn phòng .Vì như thế có nhiều người VN mua đươc nhà ở khu vực ngoài mặt đường nhưng lại là khu có thể ở được ,một thời gian sau khu vưc đó biến thành khu thương mại ,trị giá nhà tăng gấp 3 lần .Thế là giàu lên .
Bên Mỹ muốn làm nhà hoặc xây cất thêm nếu thuộc trong khu vực khuôn nhà mình phải xin phép không thể tự ý xây (cũng như VN vậy) nhưng có điều dễ dãi hơn .
Nhà rộng muốn thay đổi cấu trúc cũng thế ,phải có đồ hoạ .Cũng phải xin phép.
Xin lỗi trả lời giúp phuthohoa.

Thi Nguyen

Thành viên tích cực

Hôm qua Thi Nguyen phỏng vấn, cả nhà đang rất mong kết quả phỏng vấn của Thi Nguyen.
Chào cả nhà, chào baophan!
Mình pv bị giấy xanh bổ túc hs, 15/3 mình sẽ bổ túc.
Mình bị bổ túc I-864, timeline, khai sinh cha mẹ 2ben, bản liệt kê nơi ở của mình và của ox trong 10 năm qua. Buồn quá nên hnay mới vào diễn đàn được.

baophan

Cựu Ban điều hành

Chào cả nhà, chào baophan!
Mình pv bị giấy xanh bổ túc hs, 15/3 mình sẽ bổ túc.
Mình bị bổ túc I-864, timeline, khai sinh cha mẹ 2ben, bản liệt kê nơi ở của mình và của ox trong 10 năm qua. Buồn quá nên hnay mới vào diễn đàn được.
Chào Thi ! Cố gắng lên nhé, hy vọng ngày 15/03 bổ túc xong là nhận giấy Hồng luôn nhé Thi :113:

Báo cáo cả nhà là sáng nay Baophan cũng vừa nhận được Thư mời phỏng vấn của NVC (E-mail). Trưa nay cũng đã gọi phone cho IOM để đăng ký ngày KSK. Ngày mai thì chuẩn bị cho việc Chích ngừa.

violet

Thành viên tích cực

Cảm ơn PTH đã phân tích thật chi tiết,mình nếu mới qua lè kè vài đồng trong túi mà xớ rớ thì chết như bỡn.
Như PTH đã nói,bên Mỹ sao khó quá nhỉ,kiếm chỗ ở trên mặt trăng coi bộ còn ít rắc rối hơn.Sao cổ mình lúc nào cũng như ở trong tròng hết vậy.
Chán.

Nga

Thành viên mới

-Thuê nhà ở cho chắc đi Violet ơi,không thích chỗ nầy thì nhảy đi chỗ khác có sung sướng hơn không.
- BP chuẩn bị PV đã quá nghe,hồ sơ năm nào vậy,mình tháng 2/2003 sao thấy mà lâu,cổ dễ biến thành cò quá BP ơi.
4- Từng uống rượu, từng hút thuốc, từng đánh cờ, từng uống cà phê đá (Lê văn Sùng) thọ 93 tuổi,

5- Vừa uống rượu, vừa hút thuốc, vừa đánh bài lại có cả vợ bé (Trương Học Lương) thọ 103 tuổi,

- Còn cái dụ nầy nghe sao cũng hay hay,mình muốn làm đệ tử 2 cụ quá,đơn viết thế nào đây.

Michell Diep

Thành viên mới

Báo cáo cả nhà là sáng nay Baophan cũng vừa nhận được Thư mời phỏng vấn của NVC (E-mail). Trưa nay cũng đã gọi phone cho IOM để đăng ký ngày KSK. Ngày mai thì chuẩn bị cho việc Chích ngừa.
Chúc mừng Anh Baophan. Chúc Anh phỏng vấn được giấy Hồng nhé :113:

Thi Nguyen

Thành viên tích cực

Chào Thi ! Cố gắng lên nhé, hy vọng ngày 15/03 bổ túc xong là nhận giấy Hồng luôn nhé Thi :113:

Chúc mừng baophan nhé! Chúc baophan gặp nhiều may mắn trong ngày pv nha!
Thi đang lo lắng việc bổ túc giấy tờ nên k có nhiều thời gian vào diễn đàn được. baophan cố gắng nhớ rõ những ngày kỉ niệm nha như : ngày cưới, ngày đi về của bx, honeymoon và nhớ hình đem nhiều vào họ xem kỹ lắm và có hỏi người trong hình nửa đó. Mình có chút ít kinh nghiệm gửi đến baophan.

Oanh

Thành viên tích cực

Chân thành gởi đến Anh BaoPhan, ThiNguyen và các ACE
đang chuẩn bị KSK & PV những lời cầu chúc tốt lành nhất.
Nhờ ơn Chúa, chắc chắn mọi việc rồi sẽ hoàn tất tốt đẹp.
Chúc tất cả ACE trên diễn đàn những ngày nghỉ cuối tuần
thật thoải mái, hạnh phúc.
Thân ái,

baophan

Cựu Ban điều hành

baophan cố gắng nhớ rõ những ngày kỉ niệm nha như : ngày cưới, ngày đi về của bx, honeymoon và nhớ hình đem nhiều vào họ xem kỹ lắm và có hỏi người trong hình nửa đó. Mình có chút ít kinh nghiệm gửi đến baophan.
Cám ơn Thi về những chia sẽ quý giá này. Baophan cũng đang chuẩn bị giấy tờ, hình ảnh, bằng chứng cho cuộc phỏng vấn sắp tới. Hy vọng mọi chuyện tốt đẹp. Chúc Thi nhận giấy Hồng sau khi bổ túc nhé :113:

P/s: Xin cám ơn Chị Oanh & Michell Diep :1:

Trunghai

Thành viên tích cực

Cám ơn Thi về những chia sẽ quý giá này. Baophan cũng đang chuẩn bị giấy tờ, hình ảnh, bằng chứng cho cuộc phỏng vấn sắp tới. Hy vọng mọi chuyện tốt đẹp. Chúc Thi nhận giấy Hồng sau khi bổ túc nhé :113:

P/s: Xin cám ơn Chị Oanh & Michell Diep :1:

Rán lê
n nhe baophan, chúc anh may mắn, mau mau qua đây "khổ với anh em" ha ha .

- Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ .

namhong

Thành viên mới

Xin chào cả nhà Hội Portland, Oregon
Tôi tên Trần Nam Hồng, 1963, quê Nha Trang, hồ sơ vừa được biết (do onenainai tìm giúp) là đã complet nên đang chờ 1 năm nữa mới tới lượt (PD 01-04-2001). Cho nên bây giờ tuy thân gởi tại Nha Trang nhưng hồn đã ở bên Beaverton rồi (chị mình ở đó). Thấy hội portland hoạt động xôm tụ quá nên xin cho vô xem ké cho đỡ tủi thân, có gì ACE chỉ giáo thêm, nhất là mong được các ACE chỉ bảo kinh nghiệm sống bên đất khách quê người.

money

Thành viên mới

Tôi tên Trần Nam Hồng, 1963, quê Nha Trang, hồ sơ vừa được biết (do onenainai tìm giúp) là đã complet nên đang chờ 1 năm nữa mới tới lượt (PD 01-04-2001). Cho nên bây giờ tuy thân gởi tại Nha Trang nhưng hồn đã ở bên Beaverton rồi (chị mình ở đó). Thấy hội portland hoạt động xôm tụ quá nên xin cho vô xem ké cho đỡ tủi thân, có gì ACE chỉ giáo thêm, nhất là mong được các ACE chỉ bảo kinh nghiệm sống bên đất khách quê người.
Mình cũng vậy,xin đc gia nhập vào hộ OREGON nhé,nhưg bio mình mới có HCM number...chưa biết bgio mới tới ngày pv.chồng mình ở CHISHIRE,vậy có bạn nào ớ đó k?

Oanh

Thành viên tích cực

Xin chào cả nhà,
Xin các Anh Chị mới đến với gia đình nhỏ PORTLAND - OREGON
cho biết địa chỉ Email, để Hội Trưởng BaoPhan cập nhật danh sách
nhé.
Bàn tròn Portland ngày càng đông vui, ấm cúng.
Cầu chúc cả nhà SỨC KHỎE, BÌNH AN & HẠNH PHÚC.
Thân ái,

money

Thành viên mới

Xin chào cả nhà,
Xin các Anh Chị mới đến với gia đình nhỏ PORTLAND - OREGON
cho biết địa chỉ Email, để Hội Trưởng BaoPhan cập nhật danh sách
nhé.
Bàn tròn Portland ngày càng đông vui, ấm cúng.
Cầu chúc cả nhà SỨC KHỎE, BÌNH AN & HẠNH PHÚC.
Thân ái,
mail của mình là : iloveyoumyhsb@yhaoo.com.vn ,có gì thì liên lạc cho mình nhé.

baophan

Cựu Ban điều hành

Rán lên nhe baophan, chúc anh may mắn, mau mau qua đây "khổ với anh em" ha ha .
Xin Cám ơn Anh Trunghai ! Hy vọng mọi chuyện sẽ tốt đẹp. Khi nào sang tới Portland ổn định vài ngày Baophan sẽ liên lạc với anh làm vài chai nhé.

Mình cũng vậy,xin đc gia nhập vào hộ OREGON nhé,nhưg bio mình mới có HCM number...chưa biết bgio mới tới ngày pv.chồng mình ở CHISHIRE,vậy có bạn nào ớ đó k?
Chào mừng Anh Tran Nam Hong, Chị Money tham gia Hội Portland nhé :113:

baophan

Cựu Ban điều hành

Xin chào cả nhà ! Tháng này không biết ngoài mình ra thì còn có gia đình nào trong Hội mình nhận được Thư mời Phỏng vấn không vậy ? :43:

namhong

Thành viên mới

Xin chào các huynh đệ sư tỷ hội Oregon
Có chuyện này muốn nhờ các ACE bên Oregon giúp nhưng không biết có ai trong nghề không nên cứ nấn ná mãi không hỏi. Nay vì căng quá nên nhờ các ACE giúp dùm. Số là vầy tui đang nuôi cá hồi ở Đà Lạt. trii xây và nuôi hơn 3 năm, nhưng không hiểu vì sao mà bây giờ cá hồi bịnh chết nhiều quá, kêu mời đủ các kiểu chuyên gia nuôi cá tới coi rồi nhưng mỗi người phán đủ kiểu rồi kết quả là thầy đi rồi cá hồi cũng die theo luôn. Có ACE nào rành về nuôi cá hồi thì cho đệ gởi vài câu về bệnh cá hồi để cứu mấy hồ cá hồi (rainbow trout đó) chớ không thì chắc phải ăn cá thay cơm quá. Nghe nói là bên Oregon nuôi con cá này nhiều lắm nên chắc có nhiều vetdoctor về con ni. Nếu ai biết có bác sĩ giỏi về em ni thì xin cho thông tin dùm. Xin đa tạ. Mai mốt có về VN thăm quê thì sẽ hậu tạ một bữa nhậu cá hồi không say không về

Trunghai

Thành viên tích cực

Xin chào các huynh đệ sư tỷ hội Oregon
Có chuyện này muốn nhờ các ACE bên Oregon giúp nhưng không biết có ai trong nghề không nên cứ nấn ná mãi không hỏi. Nay vì căng quá nên nhờ các ACE giúp dùm. Số là vầy tui đang nuôi cá hồi ở Đà Lạt. trii xây và nuôi hơn 3 năm, nhưng không hiểu vì sao mà bây giờ cá hồi bịnh chết nhiều quá, kêu mời đủ các kiểu chuyên gia nuôi cá tới coi rồi nhưng mỗi người phán đủ kiểu rồi kết quả là thầy đi rồi cá hồi cũng die theo luôn. Có ACE nào rành về nuôi cá hồi thì cho đệ gởi vài câu về bệnh cá hồi để cứu mấy hồ cá hồi (rainbow trout đó) chớ không thì chắc phải ăn cá thay cơm quá. Nghe nói là bên Oregon nuôi con cá này nhiều lắm nên chắc có nhiều vetdoctor về con ni. Nếu ai biết có bác sĩ giỏi về em ni thì xin cho thông tin dùm. Xin đa tạ. Mai mốt có về VN thăm quê thì sẽ hậu tạ một bữa nhậu cá hồi không say không về
Chào anh! bên này người ta nuồi cá con xong rồi gắn "chíp" vào cá con, cắt vây lưng nhỏ rồi thả ra tự nhiên, chứ không nuôi lớn như mình, anh phải nói con cá của anh bệnh như thế nào? nó ra sao? bệnh thì có nhiều thứ, riêng bên mình nuôi là bệnh do nguồn nước bị ô nhiễm nhiều... anh nói rõ trunghai hỏi dùm cho và nếu được thì trunghai trả lời nhe .

Thi Nguyen

Thành viên tích cực

Chào cả nhà!
Vào xem bài thì thấy nhà mình có thêm thành viên mới, hội của chúng ta đông vui quá.
Hi, baophan! Ngày pv của baophan là ngày mấy vậy? Bữa giờ chích ngừa, ksk thế nào, ok chứ?