Hội Portland, Oregon !

Oanh

Thành viên tích cực
Ðề: Hội Portland, Oregon !

Chào cả nhà!
Vào xem bài thì thấy nhà mình có thêm thành viên mới, hội của chúng ta đông vui quá.
Hi, baophan! Ngày pv của baophan là ngày mấy vậy? Bữa giờ chích ngừa, ksk thế nào, ok chứ?
Đúng vậy, không khí nơi bàn tròn Portland-Oregon
ngày càng đông vui, ấm áp tình huynh đệ, tỷ muội.
Cầu chúc BaoPhan hoàn tất tốt mọi việc,
sớm nhận giấy hồng.
Chúc ThiNguyen bổ túc đầy đủ hồ sơ, sớm bay sang Portland.
Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ, hạnh phúc.
Thân ái,

Be CanTho

Thành viên tích cực

đầu tiên xin lỗi anh em. từ hồi tết VN tới giờ mình mới mua được căn nhà, phải sửa lại chút đỉnh, qua nhà mới ở tới bây giờ mới vô xong internet, mới có được cái laptop củ của người anh cho mới lên gặp anh em. mình mới thi đậu bằng lý thuyết lái xe hôm thứ 3. ngày mai thứ 7 ngưới anh nghỉ làm qua tập lái để thi bằng thực hành. học lái xe ở mỹ dễ hơn ở VN nhiều.
cộng đồng người việt ở portland nầy rất tốt, biết được mình ở VN mới qua người thì cho bộ xoang nồi, người cho bộ sofa, nào là tivi, áo lạnh v....v...bây giờ đồ đạc đầy nhà không thíu gì cả. ngày mai anh mình đi lại nhà thờ ông cha phó cho mình chiếc xe. mình không nghỉ là chiếc xe ở VN làm cả đời cũng chưa mua được mà qua đây người ta lại cho.
địa chỉ nhà của mình đây nếu anh em nào biết thì xem có anh em nào ở gần không. 2762 NE Hampton ct, hillsboro 97124

Thi Nguyen

Thành viên tích cực

Đúng vậy, không khí nơi bàn tròn Portland-Oregon
ngày càng đông vui, ấm áp tình huynh đệ, tỷ muội.
Cầu chúc BaoPhan hoàn tất tốt mọi việc,
sớm nhận giấy hồng.
Chúc ThiNguyen bổ túc đầy đủ hồ sơ, sớm bay sang Portland.
Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ, hạnh phúc.
Thân ái,
Cảm ơn chị oanh thật nhiều. Thi cũng mong muốn mọi chuyện được suông sẽ để đoàn tụ với ox. Sớm qua Portland để ổn định cuộc sống và gặp gỡ ACE hội mình nữa chứ!

Oanh

Thành viên tích cực

đầu tiên xin lỗi anh em. từ hồi tết VN tới giờ mình mới mua được căn nhà, phải sửa lại chút đỉnh, qua nhà mới ở tới bây giờ mới vô xong internet, mới có được cái laptop củ của người anh cho mới lên gặp anh em. mình mới thi đậu bằng lý thuyết lái xe hôm thứ 3. ngày mai thứ 7 ngưới anh nghỉ làm qua tập lái để thi bằng thực hành. học lái xe ở mỹ dễ hơn ở VN nhiều.
cộng đồng người việt ở portland nầy rất tốt, biết được mình ở VN mới qua người thì cho bộ xoang nồi, người cho bộ sofa, nào là tivi, áo lạnh v....v...bây giờ đồ đạc đầy nhà không thíu gì cả. ngày mai anh mình đi lại nhà thờ ông cha phó cho mình chiếc xe. mình không nghỉ là chiếc xe ở VN làm cả đời cũng chưa mua được mà qua đây người ta lại cho.
địa chỉ nhà của mình đây nếu anh em nào biết thì xem có anh em nào ở gần không. 2762 NE Hampton ct, hillsboro 97124
Tạ ơn Chúa.
Chúc mừng Anh BeCanTho.
Cầu chúc gia đình Anh luôn gặp nhiều điều tốt lành trong cuộc sống
và tràn đầy ƠN CHÚA, TÌNH NGƯỜI.
Thân ái,

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

kể cả mỗi sáng thay quần áo mà quên kéo màng cửa xuống hàng xóm ngó thấy,
Phải òi , bác mà thay đồ nó nhìn thấy nó call 911 là phải òi :24::24::24::24::21::21::21:

@becantho khu nhà bác trông hay nhỉ có mấy căn mà lai là dead end nên quá phẻ

baophan

Cựu Ban điều hành

Hi, baophan! Ngày pv của baophan là ngày mấy vậy? Bữa giờ chích ngừa, ksk thế nào, ok chứ?
Hi Thi ! Baophan đã chích ngừa và KSK xong xuôi hết rồi, ngày 23/03 này Baophan đi phỏng vấn. Chúc Thi bổ túc hồ sơ tốt đẹp và nhận giấy Hồng luôn nhé :113:

Cầu chúc BaoPhan hoàn tất tốt mọi việc, sớm nhận giấy hồng.
Xin cám ơn Chị Oanh :1:

@becantho khu nhà bác trông hay nhỉ có mấy căn mà lai là dead end nên quá phẻ
Nhà Anh becantho ngay khúc cua cuối đường luôn ha, mới qua có nhà như vậy là tốt quá rồi Anh Becantho ha :1:

Trunghai

Thành viên tích cực

Hi Thi ! Baophan đã chích ngừa và KSK xong xuôi hết rồi, ngày 23/03 này Baophan đi phỏng vấn. Chúc Thi bổ túc hồ sơ tốt đẹp và nhận giấy Hồng luôn nhé :113:

Xin cám ơn Chị Oanh :1:

Nhà Anh becantho ngay khúc cua cuối đường luôn ha, mới qua có nhà như vậy là tốt quá rồi Anh Becantho ha :1:
Chúc anh khoẻ và may mắn nhé .

baophan

Cựu Ban điều hành

Chúc anh khoẻ và may mắn nhé .
Xin cám ơn Anh Trunghai ! Cuộc sống tại Portland đã dần ổn định rồi phải không anh... Chúc Anh & gia đình nhiều sức khoẻ và hạnh phúc nhé.

Be CanTho

Thành viên tích cực

chúc BaoPhan đi phỏng vấn tốt đẹp, phỏng vấn 5 phút lấy giấy hồng.

baophan

Cựu Ban điều hành

chúc BaoPhan đi phỏng vấn tốt đẹp, phỏng vấn 5 phút lấy giấy hồng.
Xin cám ơn Anh Becantho. Hy vọng mọi chuyện sẽ tốt đẹp. Rất nóng lòng cho một buổi off nho nhỏ tại Portland :1: Chúc Anh Becantho & gia đình sớm ổn định cuộc sống nhé :113:

phucphan2012

Thành viên mới

Wow ! Lâu rồi kẹt công việc kg vào Hội Portland có nhiều chuyện mới quá ta. Chúc Anh Baophan phỏng vấn "get pink" nhé. Chúc chị Thi Nguyen bổ túc hồ sơ cũng "get pink" luôn ha :36:

P/s: Anh Baophan phỏng vấn xong OK là mua vé qua liền ha anh. Em & Michell Diep đợi anh qua đi coffee đó :1::113:

phucphan2012

Thành viên mới

Xin cám ơn Anh Becantho. Hy vọng mọi chuyện sẽ tốt đẹp. Rất nóng lòng cho một buổi off nho nhỏ tại Portland :1: Chúc Anh Becantho & gia đình sớm ổn định cuộc sống nhé :113:
Anh Baophan ơi, em và Michell tham gia nữa nha. Chúc anh interview thành công 100% :113:

Oanh

Thành viên tích cực

Anh Baophan ơi, em và Michell tham gia nữa nha. Chúc anh interview thành công 100% :113:
Nguyện xin Chúa chúc lành, mọi việc diễn tiến tốt đẹp.
PhucPhan, Michell và các ACE bên Portland chuẩn bị
chu đáo đi nhé.
Hội Trưởng BaoPhan sang đến nơi là OFF liền đó.
Chúc cho buổi họp mặt thật "say" tình bằng hữu.
Thân ái,

baophan

Cựu Ban điều hành

Cám ơn em & Michell nhiều nhé. Nếu gặp Michell cho anh gởi lời thăm ha. Chúc 2 em sức khoẻ, công việc tốt đẹp. Mong gặp mặt một ngày gần đây nhé.

Thi Nguyen

Thành viên tích cực

Chào baophan!
Thi đang lo quá, hs của Thi giờ chỉ còn thiếu mỗi khai sinh của cha chồng. Sắp đến ngày bổ túc rồi mà hiện tại cha chồng Thi mới làm hộ khẩu để xin trích lục khai sinh. Sẽ k kịp vì chỉ còn 1 tuần nữa thôi.
Bây giờ Thi phải làm sao đây? Việc đến ngày bổ túc mà giấy tờ còn thiếu k biết có làm ảnh hưởng đến hs của mình k nữa.
Giúp Thi với, Thi sẽ làm gì bây giờ?

Oanh

Thành viên tích cực

Chào baophan!
Thi đang lo quá, hs của Thi giờ chỉ còn thiếu mỗi khai sinh của cha chồng. Sắp đến ngày bổ túc rồi mà hiện tại cha chồng Thi mới làm hộ khẩu để xin trích lục khai sinh. Sẽ k kịp vì chỉ còn 1 tuần nữa thôi.
Bây giờ Thi phải làm sao đây? Việc đến ngày bổ túc mà giấy tờ còn thiếu k biết có làm ảnh hưởng đến hs của mình k nữa.
Giúp Thi với, Thi sẽ làm gì bây giờ?
Chào ThiNguyen,
Hãy bình tĩnh để sắp xếp mọi việc tốt đẹp.
Sao phải chờ làm Hộ Khẩu mới xin TRÍCH LỤC KHAI SINH?
Nếu việc xin TRÍCH LỤC rườm rà mất thời gian,
Bác có thể xin ĐĂNG KÝ LẠI KHAI SINH mà.
Chỉ cần nhờ 02 người chứng (bằng hoặc lớn tuổi hơn Bác)
ký tên vào đơn yêu cầu là hợp lệ.
Chúc ThiNguyen hoàn tất kịp thời gian bổ túc giấy tờ.
Cầu chúc sức khỏe và hạnh phúc.
Thân ái,

Thi Nguyen

Thành viên tích cực

Chào ThiNguyen,
Hãy bình tĩnh để sắp xếp mọi việc tốt đẹp.
Sao phải chờ làm Hộ Khẩu mới xin TRÍCH LỤC KHAI SINH?
Nếu việc xin TRÍCH LỤC rườm rà mất thời gian,
Bác có thể xin ĐĂNG KÝ LẠI KHAI SINH mà.
Chỉ cần nhờ 02 người chứng (bằng hoặc lớn tuổi hơn Bác)
ký tên vào đơn yêu cầu là hợp lệ.
Chúc ThiNguyen hoàn tất kịp thời gian bổ túc giấy tờ.
Cầu chúc sức khỏe và hạnh phúc.
Thân ái,
Thanks Oanh nhiều nha!
Sáng nay Thi đã đến UB TP. Vũng Tàu xin trích lục khai sinh cho Cha chồng, người đứng khai sinh là mình, mình đưa giấy khai sinh của ox và giấy kết hôn của vợ chồng mình. Hy vọng hồ sơ gốc vẫn còn. Tuần sau là Thi bổ túc rồi.

Be CanTho

Thành viên tích cực

Thanks Oanh nhiều nha!
Sáng nay Thi đã đến UB TP. Vũng Tàu xin trích lục khai sinh cho Cha chồng, người đứng khai sinh là mình, mình đưa giấy khai sinh của ox và giấy kết hôn của vợ chồng mình. Hy vọng hồ sơ gốc vẫn còn. Tuần sau là Thi bổ túc rồi.
không có gì khó khăn đâu. nếu tới ngày bổ túc mà giấy tờ chưa xong thì mình vẩn lên LSQ và trình bài rõ ràng nguyên nhân người ta sẽ cho mình ngày bổ túc khác vấn đề là làm chậm hồ sơ của mình thôi

baophan

Cựu Ban điều hành

không có gì khó khăn đâu. nếu tới ngày bổ túc mà giấy tờ chưa xong thì mình vẩn lên LSQ và trình bài rõ ràng nguyên nhân người ta sẽ cho mình ngày bổ túc khác vấn đề là làm chậm hồ sơ của mình thôi
Chính xác là như vậy ! Đúng ngày hẹn trong giấy xanh cứ lên bổ túc Thi nhé, có gì thì cứ nộp nấy, quan trọng là giữ đúng hẹn với LSQ. Chúc Thi sớm có đầy đủ giấy tờ để bổ túc đúng ngày và nhận luôn giấy Hồng :113:

P/s: Nhận giấy xanh để bổ túc hồ sơ là một việc rất bình thường ! Đừng lo lắng nhiều quá Thi nhé.