Hội Portland, Oregon !

Trunghai

Thành viên tích cực
Ðề: Hội Portland, Oregon !

Chào anh em. cả tháng nay bận đi tiếp người anh dọn dẹp sữa sang cái business không có trao đổi với anh em. mà sao lúc nầy cũng ít thấy tin tức của hội. anhtrunghai, chulambi, anh nào cho mình cái địa chỉ chổ uống cafe offline đi, và cho biết ngày giờ anh em hộp mặt tội cố gắn tới gốp mặt. nói thật cũng ghiền cái cảnh ngồi uống cafe hút thuốc lắm rồi. bây giờ quen nước quên cái rồi phải đi gặp anh em mình thôi.
OK anh! mình sẽ liên lạc với anh , chúc anh khỏe nhé .

TaoDi

Thành viên mới

Bác Trung Hải "bang chủ" ráng giữ phong độ để giữ lá cờ đầu của XNC vùng Washington state và Oregon nha. "Ben" XNC Nam Cali coi bộ năm nay sẽ ngày càng phát triển rầm rộ thêm nữa đó.

tristan_tat

Thành viên mới

Chào cả nhà , em là thành viên mới ! e, 18t ạ .
em còn đang ở Việt Nam , đã có Visa và đã mua vé máy bay 11.6 này em sẽ sang Mĩ , đây là lần đầu tiên em bước sang xứ lạ quê người này. Em có chị ở Portland , Oregon và Santa Ana, California. Có lẽ mấy tháng đầu em sẽ ở Cali và sẽ chuyển qua Portland để học . ( vì nghe nói Portland dễ tập trung học hơn ) Mong cả nhà giúp đỡ ạ :D :101: :101:
và tiện thể cho em hỏi em 18t qua Portland có dễ xin việc làm không ạ , và cho em xin lời khuyên rằng em nên làm việc gì ạ , anything !

Chỉnh sửa cuối:

baophan

Cựu Ban điều hành

Chào anh em. cả tháng nay bận đi tiếp người anh dọn dẹp sữa sang cái business không có trao đổi với anh em. mà sao lúc nầy cũng ít thấy tin tức của hội. anhtrunghai, chulambi, anh nào cho mình cái địa chỉ chổ uống cafe offline đi, và cho biết ngày giờ anh em hộp mặt tội cố gắn tới gốp mặt. nói thật cũng ghiền cái cảnh ngồi uống cafe hút thuốc lắm rồi. bây giờ quen nước quên cái rồi phải đi gặp anh em mình thôi.
Xin chào cà nhà Portland ! Mấy tuần nay Baophan cũng lo thu xếp một số công việc để chuẩn bị sang Portland nên ít vào Hội. Hôm nay cũng hơi ổn ổn rồi nên sẽ quay lại chăm sóc Hội chu đáo hơn :1: dự định khoảng 27/06 mới sang nhưng chắc có lẽ cuối tháng 5 này phải qua rồi. Qua tới nơi sẽ liên lạc với các anh nhé :1: Có lẽ hôm nay ThiNguyen đã sang tới Portland rồi nhưng sao chưa thấy vào Hội chia sẽ thế nhỉ :1:

Trunghai

Thành viên tích cực

Chào cả nhà , em là thành viên mới ! e, 18t ạ .
em còn đang ở Việt Nam , đã có Visa và đã mua vé máy bay 11.6 này em sẽ sang Mĩ , đây là lần đầu tiên em bước sang xứ lạ quê người này. Em có chị ở Portland , Oregon và Santa Ana, California. Có lẽ mấy tháng đầu em sẽ ở Cali và sẽ chuyển qua Portland để học . ( vì nghe nói Portland dễ tập trung học hơn ) Mong cả nhà giúp đỡ ạ :D :101: :101:
và tiện thể cho em hỏi em 18t qua Portland có dễ xin việc làm không ạ , và cho em xin lời khuyên rằng em nên làm việc gì ạ , anything !
Chúc mừng cháu, có gì sẽ lie6n lạc nhé ... sẽ trả lới câu hỏi của cháu sau

Cảm ơn Binhminh!... tụi này cũng mong vậy .

baophan

Cựu Ban điều hành

Chúc mừng cháu, có gì sẽ lie6n lạc nhé ... sẽ trả lới câu hỏi của cháu sau

Cảm ơn Binhminh!... tụi này cũng mong vậy .
Anh Trunghai thức dậy sớm nhỉ ? Công việc tốt đẹp chứ anh ? Chúc anh sức khoẻ nhé.

Oanh

Thành viên tích cực

Xin chào cà nhà Portland ! Mấy tuần nay Baophan cũng lo thu xếp một số công việc để chuẩn bị sang Portland nên ít vào Hội. Hôm nay cũng hơi ổn ổn rồi nên sẽ quay lại chăm sóc Hội chu đáo hơn :1: dự định khoảng 27/06 mới sang nhưng chắc có lẽ cuối tháng 5 này phải qua rồi. Qua tới nơi sẽ liên lạc với các anh nhé :1: Có lẽ hôm nay ThiNguyen đã sang tới Portland rồi nhưng sao chưa thấy vào Hội chia sẽ thế nhỉ :1:
Xin chào cả nhà,
Cầu chúc Hội Trưởng BaoPhan sắp xếp mọi việc suông sẻ, tốt đẹp,
sớm đoàn tụ với gia đình.
Hội Trưởng sang đến nơi cố gắng liên lạc với ACE ngay để chuẩn bị
kế hoạch tổ chức họp mặt mừng SINH NHẬT HỘI nhé.
Cầu chúc cả nhà luôn an khang, hạnh phúc.
Chúc Hội Portland-Oregon luôn phát triển và nồng ấm tình bằng hữu.
Thân ái,

Thi Nguyen

Thành viên tích cực

Chào cả nhà!
Thật xin lỗi vì qua đến nơi cũng được 4 ngày rồi mà chưa vào hội để chia sẽ vì mấy hôm nay lo đi chơi nhiều quá nên k có thời gian.
Hi, anh baophan!
Vậy là cuối tháng này a bay hả? A book vé hãng nào vậy? nghe nói vé máy bay đang lên nhiều lắm đúng k? Hy vọng sớm gặp a và cả hội. Chúc a 1 chuyến bay tốt đẹp.

Trunghai

Thành viên tích cực

Anh Trunghai thức dậy sớm nhỉ ? Công việc tốt đẹp chứ anh ? Chúc anh sức khoẻ nhé.
Trâu đi cày ... có bao giờ được ngủ dậy trễ đâu anh he he .

Hẹn gặp sau ... nhé cả nhà .

Chúc cả nhà sức khoẻ .

baophan

Cựu Ban điều hành

Chào cả nhà!
Thật xin lỗi vì qua đến nơi cũng được 4 ngày rồi mà chưa vào hội để chia sẽ vì mấy hôm nay lo đi chơi nhiều quá nên k có thời gian.
Hi Thi ! Anh cũng lo sắp xếp ra đi nên mấy tuần nay cũng chạy xì khói :1: Đi chơi được chổ nào rồi ? Sướng quá nhé :1:

Nguyên văn bởi Thi Nguyen
Hi, anh baophan!
Vậy là cuối tháng này a bay hả? A book vé hãng nào vậy? nghe nói vé máy bay đang lên nhiều lắm đúng k? Hy vọng sớm gặp a và cả hội. Chúc a 1 chuyến bay tốt đẹp.
Anh đăng ký vé ngày 24/05 hãng EVA rồi nhưng anh muốn bay ngày 30/05 mà chưa tìm được vé. Cũng nôn nao qua sớm để gặp ACE Hội bên đó lắm chứ :1:

Nguyên văn bởi Trunghai
Trâu đi cày ... có bao giờ được ngủ dậy trễ đâu anh he he .
Hẹn gặp sau ... nhé cả nhà .
Chúc cả nhà sức khoẻ .
Em cũng chuẩn bị vác cày như anh rồi đây :20: Chúc Anh & gia đình sức khoẻ nhé. Mong sớm gặp các Anh.

tristan_tat

Thành viên mới

Hội mình tuy ít người nhưng mình cảm thấy rất ấm áp tình bằng hữu ! :113: Mong mọi người luôn như thế , chúc sức khoẻ cả nhà ! e đã nhận Visa 11.6 sẽ bay sang California và có lẽ vài tháng sẽ sang Portland để học hành + cày bừa . :6:

baophan

Cựu Ban điều hành

Hội mình tuy ít người nhưng mình cảm thấy rất ấm áp tình bằng hữu ! :113: Mong mọi người luôn như thế , chúc sức khoẻ cả nhà ! e đã nhận Visa 11.6 sẽ bay sang California và có lẽ vài tháng sẽ sang Portland để học hành + cày bừa . :6:
Chúc mừng em đã nhận visa ! Hy vọng môt ngày nào đó gặp em ở Portland nhé. "Ấm áp tình bằng hữu" cũng là văn hoá của Hội mình đó em :1: Chúc em vui...

Oanh

Thành viên tích cực

Chào cả nhà!
Hi, anh baophan!
Chúc mừng ThiNguyen đã đến Huê Kỳ bình an.
Chưa có bao giờ vui như lúc này, đúng không?
Cầu chúc Hội Phó sớm ổn định mọi việc, để còn cộng tác với
Hội Trưởng chuẩn bị tổ chức đại tiệc THÔI NÔI cuối năm.
Chúc ThiNguyen và gia đình tràn đầy hạnh phúc.
Cầu chúc sức khỏe cả nhà.
Thân ái,

Thi Nguyen

Thành viên tích cực

Hi, anh baophan!
Đúng là hãng Eva đi good thật, tiếp viên rất thân thiện. Đến LA tiếp viên sẽ đưa mình ra xe bus để đến nơi chuyển máy bay nội địa về Portland. Em qua cuối tuần nên người nhà được nghĩ chở đi nhiều nơi nhất là shopping ( hihi ). Bây giờ ở nhà chú tâm vào học luật để lấy bằng viết lái xe.

Thi Nguyen

Thành viên tích cực

Chúc mừng ThiNguyen đã đến Huê Kỳ bình an.
Chưa có bao giờ vui như lúc này, đúng không?
Cầu chúc Hội Phó sớm ổn định mọi việc, để còn cộng tác với
Hội Trưởng chuẩn bị tổ chức đại tiệc THÔI NÔI cuối năm.
Chúc ThiNguyen và gia đình tràn đầy hạnh phúc.
Cầu chúc sức khỏe cả nhà.
Thân ái,
Chào chị Oanh!
Thanks chị thật nhiều. Vui thì cũng vui nhưng cảm giác mới xa gia đình nên còn thấy nhớ nhà lắm. :20::20::20:

Trunghai

Thành viên tích cực

Chào chị Oanh!
Thanks chị thật nhiều. Vui thì cũng vui nhưng cảm giác mới xa gia đình nên còn thấy nhớ nhà lắm. :20::20::20:
Nhà thi nguyen ở chổ nào có "bật mí" được không? có gì đi làm về trunghai ghe thăm chơi, chúc mừng đến Portland :6:, chiều nay trời mưa tầm tả thấy chưa thi nguyen , đó chỉ là chuyện nhỏ :1:

tristan_tat

Thành viên mới

Các anh đi trước cho hỏi em nên thi bằng lái ở California hay là sang Portland mới thi bằng lái ạ :43:

Trunghai

Thành viên tích cực

Các anh đi trước cho hỏi em nên thi bằng lái ở California hay là sang Portland mới thi bằng lái ạ :43:
Portland thi dễ hơn, nhưng ở CA thì mai một có đi qua CA thì khỏi thi lại ( nghe nói là vậy ).

tristan_tat

Thành viên mới

Portland thi dễ hơn, nhưng ở CA thì mai một có đi qua CA thì khỏi thi lại ( nghe nói là vậy ).
anh ơi cho e hỏi là nếu thi ở CA thì qua Portland or những chổ khác có cần thi lại không . và cho e hỏi thi và lúc nhận bằng lái là cỡ bao nhiêu tiền .