Hội Portland, Oregon !

Trunghai

Thành viên tích cực
Ðề: Hội Portland, Oregon !

anh ơi cho e hỏi là nếu thi ở CA thì qua Portland or những chổ khác có cần thi lại không . và cho e hỏi thi và lúc nhận bằng lái là cỡ bao nhiêu tiền .
OR - lệ phí thi 10$ nếu đậu thì thêm 60$ nữa (trả lới câu hỏi này lệ phí là một thúng KEN:21:), thi bên CA rồi thì qua bang khác không cần thi lại . chúc em may mắn .

Anh baophan! lẹ lên cho biết buồn như thế nào, anh qua vài tuần chưa thấy buồn ... tháng thứ 3 trở đi .... chỉ muốn ...uống cho say rồi ngủ , anh qua mùa hè hy vọng mọi sự tốt đẹp kể cả việc làm, chúc may mắn .

Thi Nguyen

Thành viên tích cực

Chào cả nhà!
Ở đây trời mưa buồn mà lạnh nữa. Qua đã 1 tuần rồi mà Thi đến giờ này vẫn chưa quen giấc ngủ. mấy bữa nay cố gắng học luật để thi bằng viết đợi có thẻ xanh rồi sẽ đi thi. Từ từ Thi đã hoà nhập được với cuộc sống, bên cạnh luôn có gia đình cũng phần nào giúp Thi quên đi nỗi nhớ nhà.

baophan

Cựu Ban điều hành

Chào cả nhà!
Ở đây trời mưa buồn mà lạnh nữa. Qua đã 1 tuần rồi mà Thi đến giờ này vẫn chưa quen giấc ngủ. mấy bữa nay cố gắng học luật để thi bằng viết đợi có thẻ xanh rồi sẽ đi thi.
Hi Thi ! Hôm em đến Los đợi mấy tiếng và làm thủ tục nhập cảnh bao lâu & như thế nào ? Anh bay EVA và đợi ở Los khoảng 4 tiếng chắc là đủ thời gian làm thủ tục nhập cảnh phải không ?

tristan_tat

Thành viên mới

Mọi người ơi 11.6 này bay rồi mà tâm trạng vẫn còn gì đó...
lúc thì muốn qua lẹ...
nhưng cảm thấy buồn buồn...
nhiều cái lo lắng...
nhiều cái phiền muộn.... :(

Trunghai

Thành viên tích cực

Mọi người ơi 11.6 này bay rồi mà tâm trạng vẫn còn gì đó...
lúc thì muốn qua lẹ...
nhưng cảm thấy buồn buồn...
nhiều cái lo lắng...
nhiều cái phiền muộn.... :(
Chuẩn bị tinh thần đi em, qua đây còn nhớ nhà nhiều ... nhưng được là gần hè cho nên thời tiết cũng dễ chịu... cố gắng lên ...

tristan_tat

Thành viên mới

:20: dạ em củng đang ráng đây anh :2: Mong rằng mọi chuyện đều tốt đẹp :D

TheKingNT

Thành viên tích cực

Portland và Seattle cách nhau 1 ... gang tay trên bản đồ chứ mấy.

Dạo này "bệ hạ" phẻ hông dzậy?
Hehehe dạ cảm ơn anh, em khỏe. Em đùa 1 chút.... Hôm nào hội Portland buồn có offline tại Seattle thì PM em tham gia ké đó mà.

Chỉnh sửa cuối:

TheKingNT

Thành viên tích cực

TIẾNG CHẠY XE!.... thekinh khỏe không? có ngày sẽ gặp thôi , em làm gì chưa ?chúc sức khỏe? giớ anh "vác cày" ra đồng rồi ... he he
Huhu em làm từ....ngày thứ 2 đặt chân lên đất Mỹ,

Công việc: thợ chính ....chùi bồn ngân chân trong tiệm nail. :43:

Trunghai

Thành viên tích cực

Huhu em làm từ....ngày thứ 2 đặt chân lên đất Mỹ,

Công việc: thợ chính ....chùi bồn ngân chân trong tiệm nail. :43:
Vậy là em trở thành ... "VUA" chùi bốn ngâm chân rùi! Hic!... mẽo là thế , biết qua Mỹ thì hồi xưa chẳng đi học đại học mà đi học hớt tóc hay làm đậu hủ "chét en" ha ha ...

TheKingNT

Thành viên tích cực

Vậy là em trở thành ... "VUA" chùi bốn ngâm chân rùi! Hic!... mẽo là thế , biết qua Mỹ thì hồi xưa chẳng đi học đại học mà đi học hớt tóc hay làm đậu hủ "chét en" ha ha ...
Học đại học cũng có cái hay của nó anh. Nhờ vậy mà em có thể suy nghĩ ra được phương án tối ưu nhất để chùi bồn cho sạch + ít mất thời gian nhất.....hic :102:

Trunghai

Thành viên tích cực

Nhắn thành viên trunghai, chulambi:

... đừng có lộn xộn bên í à nhe, muốn gây hấn hả, khà khà, vào XNC mà gây đi, có hongtran tiếp chiêu đây, hihi...
He he ... em không "vám" vì em sợ "vịnh" lắm, :24: chúc cả nhà ngủ ngon .

KHIỂN HOÀI(khuây lòng)

Lạc phách giang hồ tái tửu hồng
Sở yêu tiêm tế chưởng trung khinh
Thập niên nhất giác Dương châu mộng
Doanh đắc thanh lâu bạc hãnh danh

Đường thi

langvuon

khoai nướng

Làm đậu hũ có chéc ko? ae nhà mình là vua đậu hũ Hàng xanh nè, từ Thị Nghè ra Bình Phước từ Tân cảng đến Cholon ai ai cũng ghiền.
Nhưng qua bên Mỹ có lèm en được không ta?
Đậu hũ dăm bìa xắt cỏn con
Lăn mè lăn bột lại chiên giòn
Rủ rê chú bác mê xơi đậu
Tàu hũ chiên mè đá mấy lon :113:

TheKingNT

Thành viên tích cực

He he ... em không "vám" vì em sợ "vịnh" lắm, :24: chúc cả nhà ngủ ngon .

KHIỂN HOÀI(khuây lòng)

Lạc phách giang hồ tái tửu hồng
Sở yêu tiêm tế chưởng trung khinh
Thập niên nhất giác Dương châu mộng
Doanh đắc thanh lâu bạc hãnh danh

Đường thi
Hôm nào rảnh chạy qua Seattle nhậu với em chứ ?

Chỉnh sửa cuối:

Trunghai

Thành viên tích cực

Hôm nào rảnh chạy qua Seattle nhậu với em chứ ?
Nhậu thì anh đi Bus nhưng mất tới 4 h, trạm Bus (hình con chó đua) ngay phở Bắc nới đó hình như trung tâm Seattle, nhà em gần đó không ?:1:

TheKingNT

Thành viên tích cực

Nhậu thì anh đi Bus nhưng mất tới 4 h, trạm Bus (hình con chó đua) ngay phở Bắc nới đó hình như trung tâm Seattle, nhà em gần đó không ?:1:
Em ở Lynnwood Exit 181 - I5. Downtown Exit 165. Mấy lần người nhà xuống Portland chơi đó chứ, nhưng e lo lấy bằng nail ehhhe không thì ghé a chơi rồi. Bên em chạy qua anh cỡ 3h đồng hồ.

chulambi

Thành viên tích cực

Nhắn thành viên trunghai, chulambi:

... đừng có lộn xộn bên í à nhe, muốn gây hấn hả, khà khà, vào XNC mà gây đi, có hongtran tiếp chiêu đây, hihi...
ha ha ha
Lâu quá gặp hoài chán lắm . bây giờ hongtran lại muốn gì nữa đây ? mời bác xuất chiêu trước nhé