[Hồ sơ F4] Hỏi về diện F4????

thongoc

Thành viên tích cực
Các bạn cho mình hỏi hồ sơ nhà mình có prority date 05/12/2001, approval date mình không nhớ chính xác ngày nhưng vào tháng 7/2005. Khi nào hồ sơ nhà mình được mở và khi nào nhà mình được phỏng vấn. anh mình sinh ngày 07/02/1985 và mình sinh ngày 23/07/1987 có được đi theo ba mẹ mình không?
Chân thành cảm ơn các bạn.

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Hỏi về diện F4????

Các bạn cho mình hỏi hồ sơ nhà mình có prority date 05/12/2001, approval date mình không nhớ chính xác ngày nhưng vào tháng 7/2005. Khi nào hồ sơ nhà mình được mở và khi nào nhà mình được phỏng vấn. anh mình sinh ngày 07/02/1985 và mình sinh ngày 23/07/1987 có được đi theo ba mẹ mình không?
Chân thành cảm ơn các bạn.
Bạn vui lòng có thể cho biết receipt number hoặc ngay chấp thuận chính xác thì mọi người mới giúp chính xác cho bạn được nhé :1:
Người sinh năm 1985 ít có hy vọng đủ tuổi cspa lắm đó, vì theo dự đoán F4 12.2001 nếu nhanh lắm thì cũng gần 1 năm rưỡi nữa mới tới lượt.

thongoc

Thành viên tích cực

Mình hok biết receipt number, ngày chap thuận mình không nhớ chính xác ngày bao nhiêu, nhưng chính xác là tháng 7 năm 2005.
Mình muốn hỏi thêm là hiện giờ F4 mở hồ sơ đến ngày mấy rồi bạn.
Mình cảm ơn bạn nhiều.

Thành

Thích đủ thứ ...

Mình hok biết receipt number, ngày chap thuận mình không nhớ chính xác ngày bao nhiêu, nhưng chính xác là tháng 7 năm 2005.
Mình muốn hỏi thêm là hiện giờ F4 mở hồ sơ đến ngày mấy rồi bạn.
Mình cảm ơn bạn nhiều.
Vừa rồi có thành viên F4 đã nhắn cho tôi tin này:
Hồ sơ gia đình tôi F4 06/2000 đã đóng 400$ đang đìen DS230.
Tôi xin đóng góp một số kinh nghiệm mà tôi đã trải qua trong quá trình làm hồ sơ.
* Trước khi hồ sơ của tôi được mở khoảng 6 tháng tôi vào Xuat Nhap Canh nhờ những điều tư vấn trên diễn đàn tôi đã gởi 1 Email (Theo mẫu của Xuat nhap canh) để thông báo địa chỉ Email của mình.
* đến ngày 01/04/2010 (Cá tháng 4) tôi nhận được Email thông báo hồ sơ được mở (điều này là thật chứ không phải là cá tháng 4).
*Tôi liền Email thông báo đó cho người nhà tôi bên Mỹ để đóng 70$, đồng thời tôi điền DS3032 và tôi gởi bằng Email đi thì đúng 10 ngày sau tôi nhận được thông báo đóng 400$ và điền mẫu DS230.
Tôi có người quen làm việc ở Sở Tư Pháp thành phố tư vấn nên tôi tư vấn lại cho ACE nào đến Sở Tư Pháp tp HCM thì nên đi làm LLTP nên đi buổi sáng trước 7h30 chiều trước 1h30. tôi đi sớm nên chỉ mất đúng 10 phút là xong, vì tôi lấy số đầu tiên. Mẫu đơn vào Web của Sở tư pháp tải về
Như vậy có thể thấy hồ sơ F4 6.2000 đã được mở rồi đó.

bryan_ho

Thành viên mới

Vừa rồi có thành viên F4 đã nhắn cho tôi tin này:

Như vậy có thể thấy hồ sơ F4 6.2000 đã được mở rồi đó.
Mình xin bổ sung thêm , theo thông tin mình tìm hiểu trên nhiều diễn đàn , thì hồ sơ f4 đã mở tới năm 10/2000 .
Nếu cứ theo cái đà nầy , mình nghĩ hồ sơ của bạn sẽ còn 1 năm nữa đoá. còn về tình tuổi thì bạn tham khảo thêm nha !!

thongoc

Thành viên tích cực

Cảm ơn các bạn nhiều nhé, các bạn cho mình hỏi thêm là người bảo lãnh gia đình mình bên mỹ và gia đình mình bên việt nam đã đổi địa chỉ, vậy giờ mình phải làm gì để thông báo cho NVC?

thanhnv

Thành viên tích cực

Cảm ơn các bạn nhiều nhé, các bạn cho mình hỏi thêm là người bảo lãnh gia đình mình bên mỹ và gia đình mình bên việt nam đã đổi địa chỉ, vậy giờ mình phải làm gì để thông báo cho NVC?
Hi Thongoc
Ngay bây giờ bạn nên gửi 1 email thông báo địa chỉ/phone/email mới của người bảo lãnh và người được bảo lãnh cho NVC nhé.