[Hồ sơ F4] Hỏi về Giấy Chứng Nhận Độc Thân .

• Thread starter 1000chuong
  • Ngày gửi
1

1000chuong

Guest
Xin chào cả nhà !
Mình nhận được thông báo Hướng dẫn hồ sơ xin cấp thị thực của LSQ .Trong đó có ghi chi tiết các giấy tờ cần chuẩn bị.Nhưng không thấy nhắc đến Giấy chứng nhận độc thân!
Vậy phải chăng thủ tục đã có thay đổi ?
Thêm một thắc mắc nữa là hướng dẫn ghi rõ chỉ những giấy tờ ko phải bằng tiếng Việt hoặc tiếng Anh mới phải dịch sang tiếng Anh. Vậy mà mình thấy rất nhiều người đem tất cả giấy tờ tiếng Việt đi dịch.
Tất nhiên những động tác thừa cũng tốt thôi , nhưng không có vẫn hơn !!!
Mong ý kiến các bạn cho 2 thắc mắc trên để mọi người cùng biết !
Xin cảm ơn rất nhiều !

nguyen du

Thành viên tích cực
Ðề: Hỏi về Giấy Chứng Nhận Độc Thân .

@ 1000 chuong,
Bạn cần phải làm giấy chứng nhận độc thân đem theo khi di phỏng vấn nếu bạn trong độ tuổi kết hôn, luật vẫn vậy kg có thay đổi gì cả.
Giấy tờ liên quan về hồ sơ thì kg cần phải dịch, chỉ mất thời gian, và mang tiền đi tặng cho người dịch mà thôi, LSQ kg yêu cầu bạn dịch, nếu tài liệu bạn có là tiếng việt.
Chúc bạn chuẩn bị tốt hồ sơ, và thành công khi đi phỏng vấn.

kiiaii

Thành viên tích cực

@ 1000 chuong:
* Cần phải làm giấy chứng nhận độc thân bạn ơi. Lúc sáng nhà mình pv, khi sơ vấn cô nhân viên có đưa cho mình 1 tờ giây bảo điền tên vào và kí xác nhận là mình vẫn còn độc thân. Sau đó cổ kẹp tờ giấy này chung với tờ giấy chứng nhận độc thân mình đã làm.
* Bạn ko cần dịch giấy tờ sang tiếng anh đâu. Nhà mình LLTP dịch sang tiếng anh cho chắc nhưng cuối cùng bị trả lại hết.
Chúc bạn chuẩn bị tốt hsơ và pv rinh giấy hồng lun nhé! ^^!

1

1000chuong

Guest

Cảm ơn các bạn rất nhiều !
Nhân đây mình cũng xin cảm ơn Ban Quản trị và tất cả các Anh Chị Em đã quan tâm hướng dẫn cho những "Lính Mới" như mình.
Xin chân thành cảm ơn !