[Diện Vợ, Chồng] Hỏi về người vợ là Thường trú nhân

Tôi có người cháu đã làm HS xin bảo lảnh diện vợ chồng ( nhưng người vợ chỉ có Thẻ xanh 10 năm ) Trong trường hợp này thời gian bảo lảnh là bao lâu ? vì HS đã bắt đầu làm đến nay là đã 2 năm rồi , ACE nào biết nhờ giải đáp dùm thắc mắc . Xin cám ơn nhiều

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Hỏi về người vợ là Thường trú nhân

Tôi có người cháu đã làm HS xin bảo lảnh diện vợ chồng ( nhưng người vợ chỉ có Thẻ xanh 10 năm ) Trong trường hợp này thời gian bảo lảnh là bao lâu ? vì HS đã bắt đầu làm đến nay là đã 2 năm rồi , ACE nào biết nhờ giải đáp dùm thắc mắc . Xin cám ơn nhiều
Diện này thuộc diện F2A bác ui, có thời gian từ 2-3 năm, hiện tại diện này cũng nhanh lắm đó bác, mà chắc ăn còn hơn diện vợ chồng có quốc tịch nữa đó heheheh, chúc bác năm mới mạnh khoẻ :1:

F2A hiện tại: F2A: 08-JUN-09
Nếu bác có số hồ sơ thì có thể biết hồ sơ đang tới giai đoạn nào nhe bác.

Ðề: Hỏi về người vợ là Thường trú nhân

Diện này thuộc diện F2A bác ui, có thời gian từ 2-3 năm, hiện tại diện này cũng nhanh lắm đó bác, mà chắc ăn còn hơn diện vợ chồng có quốc tịch nữa đó heheheh, chúc bác năm mới mạnh khoẻ :1:

F2A hiện tại: F2A: 08-JUN-09
Nếu bác có số hồ sơ thì có thể biết hồ sơ đang tới giai đoạn nào nhe bác.
Cám ơn Thành rất nhiều , vì người cháu Kg biết số HS , bên đó người vợ nhờ LS lo dùm , qua Tết có số HS thì sẽ nhờ các bạn xem dùm , cám ơn nhiều .