[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2013790035

• Thread starter 250394
  • Ngày gửi
2

250394

Guest
Mọi người cho mình hỏi một chút về vấn đề tuổi CSPA.
Diện F2A. Mẹ mình bảo lãnh.
Case number: HCM2013790035
Ngày PD: August 28, 2013
Ngày Approved Date: September 10, 2013.
Mình sinh ngày 25/03/1994. Nếu tính theo tuổi CSPA thì hiện nay xem như mình đã bị lố tuổi khoảng 6 tháng rồi. Nhưng mình lại nghe có thông tin rằng tuổi CSPA của mình được khóa khi mình đóng phí visa 230$ (mẹ mình nhận được Personal Money Order vào ngày July 05, 2014). Và đến nay mình vẫn chưa có thông tin gì về thư phỏng vấn của mình cả và mình cảm thấy rất lo lắng. Vậy mọi người cho mình hỏi là mình còn có cơ hội nằm trong diện F2A nữa không? Và tuổi CSPA được khóa như thế nào?

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Mọi người cho mình hỏi một chút về vấn đề tuổi CSPA.
Diện F2A. Mẹ mình bảo lãnh.
Case number: HCM2013790035
Ngày PD: August 28, 2013
Ngày Approved Date: September 10, 2013
Mình sinh ngày 25/03/1994. Nếu tính theo tuổi CSPA thì hiện nay xem như mình đã bị lố tuổi khoảng 6 tháng rồi. Nhưng mình lại nghe có thông tin rằng tuổi CSPA của mình được khóa khi mình đóng phí visa 230$ (mẹ mình nhận được Personal Money Order vào ngày July 05, 2014). Và đến nay mình vẫn chưa có thông tin gì về thư phỏng vấn của mình cả và mình cảm thấy rất lo lắng. Vậy mọi người cho mình hỏi là mình còn có cơ hội nằm trong diện F2A nữa không? Và tuổi CSPA được khóa như thế nào?
Theo những thông tin mà bạn cung cấp ở trên.

Dựa vào bảng tính tuổi CSPA có kết quả sau:
Bạn sinh ngày 25/03/1994, dự đoán ngày đáo hạn trễ nhất là 07/04/2015. Bạn đã quá tuổi CSPA vào ngày này rồi, vì thế cho nên khả năng bạn sẽ quá tuổi CSPA không còn ở diện visa F2A nữa, và sẽ phải chuyển sang diện visa F2B là rất cao.
Tuổi CSPA chỉ được khóa lại, khi nào NVC thông báo cho đóng tiền lệ phí visa 325$ (chứ không phải là 230$), điền đơn Form DS-260 trực tuyến online, hồ sơ phải hoàn tất complete, và lịch visa vượt qua ngày đáo hạn ưu tiên, thì bạn mới có hy vọng.

2

250394

Guest
Ðề: Hồ sơ F2A - HCM2013790035

À thì ra là vậy !!! Mình có chút buồn nhưng mà cảm ơn PhuongChau nhiều nha !! Vậy còn phí 230$ là sao ?? Mình có nhận cái bill 230$ từ NVC và trong đó có ghi là Immigrant Application Visa Processing Fee . Mình cũng có hỏi mẹ mình về cái lệ phí đó thì mẹ mình có nói đó là lệ phí visa của thời điểm đó ( 230$ ) và sau này thì NVC mới tăng lệ phí lên thành 325$. PhuongChau có thể giúp mình xem xét lại xem đó có phải chính xác là lệ phí visa không ?? Một lần nữa mình xin cảm ơn ạ .

Last edited by a moderator:

PhuongChau

Diễn đàn XNC
À thì ra là vậy!!! Mình có chút buồn nhưng mà cảm ơn PhuongChau nhiều nha!! Vậy còn phí 230$ là sao?? Mình có nhận cái bill 230$ từ NVC và trong đó có ghi là Immigrant Application Visa Processing Fee . Mình cũng có hỏi mẹ mình về cái lệ phí đó thì mẹ mình có nói đó là lệ phí visa của thời điểm đó (230$) và sau này thì NVC mới tăng lệ phí lên thành 325$. PhuongChau có thể giúp mình xem xét lại xem đó có phải chính xác là lệ phí visa không?? Một lần nữa mình xin cảm ơn ạ.
Kể từ ngày 12/09/2014 phí thị thực định cư (lệ phí visa) đã thay đổi.

Bạn xem hướng dẫn ở đây:
http://vietnamese.hochiminh.usconsulate.gov/mobile/fee_change12092014.html

2

250394

Guest
Như vậy là tuổi CSPA của mình được khóa ở thời điểm nhận được thông báo đóng phí thị thực phải khộng ạ? Và theo như hồ sơ của mình thì mình nhận được thông báo đóng phí thị thực vào thời điểm May 19, 2014. Và ngày March 9 2013, NVC có gửi thư báo đã nhận được phí thị thực, và thông báo các bước làm hồ sơ tiếp theo. Và với những thông tin như vậy thì nguy cơ bị chuyển sang F2B vẫn là rất cao phải không ạ?

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Như vậy là tuổi CSPA của mình được khóa ở thời điểm nhận được thông báo đóng phí thị thực phải khộng ạ? Và theo như hồ sơ của mình thì mình nhận được thông báo đóng phí thị thực vào thời điểm May 19, 2014. Và ngày March 9 2013, NVC có gửi thư báo đã nhận được phí thị thực, và thông báo các bước làm hồ sơ tiếp theo. Và với những thông tin như vậy thì nguy cơ bị chuyển sang F2B vẫn là rất cao phải không ạ?
Hồ sơ bạn nếu thực hiện được những phần mà tôi đã hướng dẫn tư vấn ở bài post trên, thì mới có thể hy vọng là tuổi CSPA của bạn mới được khóa lại. Còn nếu như chưa thực hiện xong, thì khả năng hồ sơ bạn sẽ phải chuyển sang diện visa F2B là rất cao.