[Hồ sơ F4] Ho so F4 Sept 5, 2000 đã được mở

mic_2212

Thành viên tích cực
Ðề: Ho so F4 Sept 5, 2000 đã được mở

Theo kinh nghiệm thì họ sẽ gửi cho người bảo lãnh giấy đóng tiền và các hướng dẫn, gửi cho người bảo lãnh và người được bảo lãnh mẫu DS3032 nhưng bên us sẽ nhận được trước bạn đó. :100:
Mình đã gửi DS 3032 cũng lâu rồi mà, họ cũng đã gửi email báo là đã nhận rồi mà???:confused::confused::confused::confused:

Thành

Thích đủ thứ ...

Mình đã gửi DS 3032 cũng lâu rồi mà, họ cũng đã gửi email báo là đã nhận rồi mà???:confused::confused::confused::confused:
hehehe nếu vậy trong phone tự động của NVC vẫn như ban đầu khi họ thông báo gửi ra những hướng dẫn cho gia đình bạn, còn việc đã gửi DS230 rồi thì bạn cứ chuẩn bị các bước tiếp theo là điền DS230 và các giấy tờ dân sự khác. Người bên us thì điền I-864

Cái này tôi chỉ căn cứ trên thông tin của NVC thông báo nên chưa biết bạn đã làm tới bước nào ?

mic_2212

Thành viên tích cực

hehehe nếu vậy trong phone tự động của NVC vẫn như ban đầu khi họ thông báo gửi ra những hướng dẫn cho gia đình bạn, còn việc đã gửi DS230 rồi thì bạn cứ chuẩn bị các bước tiếp theo là điền DS230 và các giấy tờ dân sự khác. Người bên us thì điền I-864

Cái này tôi chỉ căn cứ trên thông tin của NVC thông báo nên chưa biết bạn đã làm tới bước nào ?
Mình đang chuẩn bị các giấy tờ rất chậm chap vì hỏi người thân bên Mĩ nói chưa cần gửi!
Theo câu trả lời của dung69 Có phải hồ sơ nhà mình bị châm không?

mic_2212

Thành viên tích cực

Hi
Bạn sử dụng mẫu thư cây nhà lá vườn này xem sao:

Subject : Request for Priority Date
Receipt Number : LIN0010653184
Preference Category : F4 – Brothers and Sisters of US. Citizens

Name of Petitioner : .Họ tên người bảo lãnh
Date of Birth : Ngày sinh người bảo lãnh

Name of Beneficiary : Họ tên người được bảo lãnh chính
Date of Birth : Ngày sinh người được bảo lãnh chính
Họ tên người được bảo lãnh chính
Dear Madam or Sir,
My name is (Họ tên người được bảo lãnh chính), the beneficiary of this case.
I would like to be given back my file’s priority date due to losing form I797. Please kindly give me my file’s Priority date and Case number.
Would it is possible that I am be able to receive the information regarding the processing my case via my email ?

Beneficiary’s Email : Địa chỉ Email của người được bảo lãnh chính
I am looking forward to your response.
Thank you very much in advance.
Sincerely yours,

Họ tên người được bảo lãnh chính

Chúc may mắn.
Không biết mẫu thư này không được chỗ nào mà mình cứ nhận thư AUTO RESPONDE thôi!
Dù sao cũng cám ơn bạn!

thanhnv

Thành viên tích cực

Hi Mic
Khi bạn gửi đi 1 email cho NVC thì họ sẽ tự động send lại 1 email gọi là Auto respond. Bạn chờ khoảng từ 10 - 15 ngày sẽ có thư trả lời chính thức của NVC. Đừng lo nhé.

dung69

Thành viên tích cực

Chào bạn mic .
Bạn cứ theo hướng dẫn của thanhnv nhé bạn yên tâm . Ngày ưu tiên của bạn là căn cứ theo hồ sơ của tôi (của tôi 00120 ..... có ưu tiên là 16 tháng 03 /2000 còn của bạn 00106 .....nên là 02 tháng 03/2000 trước tôi 14 ngày .chính xác 100% thì đợi 10 ngày nữa ...NVC trả lời cho bạn .
Hồ sơ của bạn hơi chậm 1 tí nhưng cũng chẳng sao làm nhanh thì từ lúc mở hồ sơ đến lúc được phỏng vấn khoảng 6 tháng , làm chậm thì 8,9 tháng, chấp nhận thôi sự việc đến với mỗi người một cách khác nhau muốn hơn cũng chẳng được .
Hồ sơ của tôi cũng bị chậm như bạn đó .

mic_2212

Thành viên tích cực

Cám ơn tất cả các bạn rất rất nhiều!