[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - WAC1590042450

Huy Nguyen 1996

Thành viên mới
Em chào Anh/Chị ạ
Em có 1 số thắc mắc về số tuổi CSPA rất mong được Anh/Chị giải đáp ( diện F4 )
ngày Priority Date em là : 3/11/2014
Em sinh năm : 01/05/1996
Approval Date ( thông thương là 3 năm ) mà em lại chưa nhận được ngày này từ bên US nữa ạ.

+ Cho em hỏi nếu tính theo số tuổi em CSPA thì em còn được đi Mỹ không ạ

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Em chào Anh/Chị ạ.
Em có 1 số thắc mắc về số tuổi CSPA rất mong được Anh/Chị giải đáp (diện F4)
Ngày Priority Date em là: 03/11/2014
Em sinh ngày: 01/05/1996.
Approval Date (thông thường là 3 năm) mà em lại chưa nhận được ngày này từ bên US nữa ạ.

+ Cho em hỏi nếu tính theo số tuổi em CSPA thì em còn được đi Mỹ không ạ.
Chào Huy Nguyen 1996,
Bạn cung cấp cho tôi biết các thông tin hồ sơ như sau:
1/. Số biên nhận Receipt Number do USCIS cấp.
2/. Số hồ sơ Case Number HCM do NVC cấp.
P/s: Bạn vào diễn đàn nhờ giúp tư vấn, hướng dẫn mà ẩn đi cả thông tin số WAC, thì làm sao diễn đàn có cơ sở mà tư vấn cho bạn được chứ?

Huy Nguyen 1996

Thành viên mới
Chào Huy Nguyen 1996,
Bạn cung cấp cho tôi biết các thông tin hồ sơ như sau:
1/. Số biên nhận Receipt Number do USCIS cấp.
2/. Số hồ sơ Case Number HCM do NVC cấp.
P/s: Bạn vào diễn đàn nhờ giúp tư vấn, hướng dẫn mà ẩn đi cả thông tin số WAC, thì làm sao diễn đàn có cơ sở mà tư vấn cho bạn được chứ?
Dạ em hiểu rồi ạ RC Number của em là : WAC1590042450. Hiện em chưa có số Cse Number HCM do NVC cung cấp

Em xin lỗi vì em ko rõ ạ. mong Chị Phương Châu giúp em.
Em cảm ơn nhiều

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ em hiểu rồi ạ Receipt Number của em là: WAC1590042450
Kết quả check hồ sơ của bạn.
Case Was Received
On November 3, 2014, we received your Form I-130, Petition for Alien Relative, Receipt Number WAC1590042450, and sent you the receipt notice that describes how we will process your case. Please follow the instructions in the notice. If you do not receive your receipt notice by December 3, 2014, contact the USCIS Contact Center at www.uscis.gov/contactcenter. If you move, go to www.uscis.gov/addresschange to give us your new mailing address.
Ngày 03/11/2014, Sở Nhập tịch và Di trú Hoa Kỳ USCIS có nhận đơn Form I-130 của bạn số biên nhận WAC1590042450, hồ sơ đang ở giai đoạn xem xét ban đầu chưa được chấp thuận Approval Date, vì chưa có ngày chấp thuận nên không thể tính tuổi CSPA cho bạn được.

Huy Nguyen 1996

Thành viên mới
Kết quả check hồ sơ của bạn.

Ngày 03/11/2014, Sở Nhập tịch và Di trú Hoa Kỳ USCIS có nhận đơn Form I-130 của bạn số biên nhận WAC1590042450, hồ sơ đang ở giai đoạn xem xét ban đầu chưa được chấp thuận Approval Date, vì chưa có ngày chấp thuận nên không thể tính tuổi CSPA cho bạn được.
Dạ. Em cảm ơn Chị Phương rất nhiều vì đã phản hồi cho em ngay ạ.
Chị Phương cho em hỏi thêm là giả sử ngày approval date của em là vào năm 2020 thì tuổi CSPA em có đạt tiêu chuẩn không ạ

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ. Em cảm ơn Chị PhuongChau rất nhiều vì đã phản hồi cho em ngay ạ.
Chị PhuongChau cho em hỏi thêm là giả sử ngày approval date của em là vào năm 2020, thì tuổi CSPA em có đạt tiêu chuẩn không ạ.
Không thể đoán chính xác được vì ngày chấp thuận Approval Date của hồ sơ rất quan trọng. Sau khi check kiểm tra tính tuổi CSPA mà lố đi chừng 2, 3 ngày thì cũng rớt ở lại Việt Nam như thường.

Huy Nguyen 1996

Thành viên mới
Không thể đoán chính xác được vì ngày chấp thuận Approval Date của hồ sơ rất quan trọng. Sau khi check kiểm tra tính tuổi CSPA mà lố đi chừng 2, 3 ngày thì cũng rớt ở lại Việt Nam như thường.
Dạ Chị Phương Châu. Em cảm ơn Chị rất nhiều ạ !
Em cũng lo quá Em aplly vào ngày 2014 mà giờ cũng gần 5 năm em chưa có ngày approval date. Hy vọng là em được thành công..

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ Chị PhuongChau. Em cảm ơn Chị rất nhiều ạ!
Em cũng lo quá Em aplly vào ngày 2014 mà giờ cũng gần 5 năm em chưa có ngày Approval Date. Hy vọng là em được thành công..
Bạn cứ hy vọng đi, vì ngày chấp thuận Approval Date của hồ sơ chờ đợi càng lâu, thì càng có lợi trong việc tính tuổi CSPA cho các thành viên nằm trong độ tuổi cùng đi.

Huy Nguyen 1996

Thành viên mới
Bạn cứ hy vọng đi, vì ngày chấp thuận Approval Date của hồ sơ chờ đợi càng lâu, thì càng có lợi trong việc tính tuổi CSPA cho các thành viên nằm trong độ tuổi cùng đi.
Dạ Chị Phương Châu,
Em cảm ơn rất nhiều cho sự hỗ trợ của Chị ạ. Em có tham khảo thêm thông tin của diễn đàn và giúp em có được nhiều vấn đề rất bổ ích từ Chị đưa ra. Em có 2 câu hỏi cần được Chị giúp đỡ ạ

1/ Thời hạn chờ của Approval date là không giới hạn phải không ạ
2/ Em có đọc thông tin về trường hợp khóa tuổi CSPA, vậy em có được khóa tuổi không ạ

Em cảm ơn nhiều

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ Chị PhuongChau,
Em cảm ơn rất nhiều cho sự hỗ trợ của Chị ạ. Em có tham khảo thêm thông tin của diễn đàn và giúp em có được nhiều vấn đề rất bổ ích từ Chị đưa ra. Em có 2 câu hỏi cần được Chị giúp đỡ ạ.

1/. Thời hạn chờ của Approval date là không giới hạn phải không ạ.
2/. Em có đọc thông tin về trường hợp khóa tuổi CSPA, vậy em có được khóa tuổi không ạ?

Em cảm ơn nhiều.
1/. Thời gian được xem xét chấp thuận Approval Date, tùy thuộc vào trường hợp của mỗi hồ sơ khác nhau.
2/. Tuổi CSPA của bạn sẽ được khóa lại, khi thỏa các điều kiện sau. Xem hướng dẫn ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/threads/diu-kin-khi-tui-cspa-duc-khoa-lai.28225/