Họp mặt đầu năm: trưa chủ nhật 9/1/2011

Danh sách đăng ký Họp mặt đầu năm: trưa chủ nhật 9/1/2011

• Vì bận việc tôi không thể tham dự buổi Họp mặt đầu năm: trưa chủ nhật 09/01/2011

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    27
  • Poll closed .

Liệu

Cựu Ban điều hành
Ðề: Họp mặt đầu năm: trưa chủ nhật 9/1/2011

hoangmau:
không phải mình ham vui ở lại đâu trunghai ui !
cuối năm công việc bận rộn,sắp xếp việc bàn giao, còn chưa đầy 50 ngày phải bay rồi.
trong lòng lo âu và hồi hộp lắm chưa biết sẻ ra sau ngày mai.
(lập gia đình 25 năm rồi mình chuẩn bị ở rể 1 tới 3 tháng đây)
bạn nào có kinh nghiêm chia sẽ dùm nhe nhất là anh sợ ma hihihi..
cám ơn trunghai và các bạn nói thẳng mọi vấn đề cho hoangmau chuẩn bị tư tưởng trước.
chúc gia đình trunghai và gia đình các bạn mới qua luôn vui khỏe sớm ổn đinh công việc nơi xứ người.
thân....

Hehhehehe, bác HoàngMau à, Liệu thì sau Bác 5 năm (20 năm lập GĐ) nhưng đã ở rể (tại US) hơn 2 thang rùi nè :36::36::36:

Có khá nhiều chuyện dzui bùn lẫn lộn tè le hạt dưa đó ... khà ... khà ... :confused::confused::confused:

Be Giao8x

Thành viên mới

Thân chào các AC trong diễn đàn.
Em là mem mới xin diện kiến các AC.Hôm bữa em có đi off cùng cô ngọc ánh thấy rất vui:113:.Bữa nào có đi off nhớ hú em một tiếng:100: em sẽ tham gia nhiệt tình hehe,àh còn cáy này nữa này,anh Quái Đản ơiiii..............i em là bé giao kute chứ ko phải người mẫu đâu anh àh:9:.Anh nói quá àh,cám ơn các bác phó nhòm đã post hình em lên,cho nhiều người chiêm ngưỡng:10:.(hehe em đùa tí cho vui có gì bỏ cho em bé như em nha).:11:

TaoDi

Thành viên mới

Có khá nhiều chuyện dzui bùn lẫn lộn tè le hạt dưa đó ... khà ... khà ... :confused::confused::confused:
Không phải là nhiều chuyện. Nhưng bác Liệu có thể tâm sự những sự khác biệt giữa cách sống, thói quen, cách giao tiếp, ứng xử... của văn hoá Mỹ và VN mà anh mắt thấy, tai nghe .... để anh em đi sau học hỏi và rút kinh nghiệm được không, bác Liệu?

phanthingocanh

Thành viên tích cực

Thân chào các AC trong diễn đàn.
Em là mem mới xin diện kiến các AC.Hôm bữa em có đi off cùng cô ngọc ánh thấy rất vui:113:.Bữa nào có đi off nhớ hú em một tiếng:100: em sẽ tham gia nhiệt tình hehe,àh còn cáy này nữa này,anh Quái Đản ơiiii..............i em là bé giao kute chứ ko phải người mẫu đâu anh àh:9:.Anh nói quá àh,cám ơn các bác phó nhòm đã post hình em lên,cho nhiều người chiêm ngưỡng:10:.(hehe em đùa tí cho vui có gì bỏ cho em bé như em nha).:11:
@ASM anh lại ganh tị với em òi hị hị

ßé giao ơi,ở đây có đối thủ đáng gùm đó,:13:hảy cẩn thân cái anh chàng cái gì củng mở xeim đó,†ước danh hiệu không để yên ße giao đâu nhoa:33::33:

Chỉnh sửa cuối:

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

@ASM anh lại ganh tị với em òi hị hị

ßé giao ơi,ở đây có đối thủ đáng gùm đó,:13:hảy cẩn thân cái anh chàng cái gì củng mở xeim đó,†ước danh hiệu không để yên ße giao đâu nhoa:33::33:
để hum nèo quởn tớ kiểm tra xiem KU TE chỗ nèo nghe:113::113::113::113:

Yenbui54

Thành viên tích cực

Mình cũng muốn tham dự op chai cùng các bạn nhiều lắm,nhưng vì kẹt cái vụ bão tuyết này nên không thể ra khỏi nhà được .Tổ chức gì mà nhằm ngày mưa bão tuyết giăng đầy trời khắp 49 tiểu bang của nước Mỹ ,ngọại trừ duy nhất tiểu bang Florida nóng 75 độ F.
Hôm nay vừa lái xe đi làm loay hoay từ trong Drive way,bị kẹt trong tuyết hết gần 10 phút mới lái xe ra được ,thường ngày đi làm lái xe từ nhà đến chỗ làm chỉ mất 7 phút ,ngày hôm nay lái xe hết 40 phút mới tới chỗ làm .Tống ga xe mà bánh xe cứ quay vòng tròn trơ tuồn tuôt ,thắng xe mà bánh xe cứ chạy ,chạy tới mà không làm sao mà nhích xe được.Xong đi làm về ,có việc sửa soạn đi nữa,lấy xe ra khỏi gara ,mắc kẹt luôn trong tuyết giữa Drive way,không làm sao ra đươc ,bánh xe cứ quay,xe cứ đứng môt chỗ,tuyết ngập chừng 8 inches .Nhìn xe không biết làm thế nào,lấy gỗ chèn ở dưới cũng vô phương .Hàng xóm bên cạnh chạy sang dùng xe truck kéo dùm ,đứt dây .May quá gặp một người Mỹ chạy ngang ,thấy sự kiện như thế .Tụi bay cần tao giúp không?Ok ,quay xe lại sát xe tôi ,mở cửa xe lấy sợi dây trong xe móc vào xe tôi (xe của người Mỹ này loại AWD tức là 2 cầu).Chưa đầy 3 phút kéo ra khỏi chỗ lầy .Rồi nói lời cảm ơn bắt tay .Xong khi trở về lại phải quay đít xe vào trong nhà ,để mai đi làm không bị kẹt như vậy nữa.20 năm mới gặp sự việc này ,chân tay đứt máu ra dầm dề mà không biết cắt từ lúc nào ,vì trời lạnh quá đi thôi.Ngày mai trời sáng sớm sẽ lạnh chừng 14 độ F.

Chỉnh sửa cuối:

Yenbui54

Thành viên tích cực

Cảm ơn phuthohoa nhé !Lần đầu tiên bị đó ,ở đây trên 20 năm mà GA chỉ có tuyết chừng 6 lần ,xe tôi là loại 4 Runner ,chạy cầu sau thế là bị lún cầu sau ,thôi tởn đến già luôn .

nguyetts

Thành viên tích cực

Hop mat hom 9/1/2011 vui qua , thu that toi cung ham vui lam nhung co 2 van de tham thiet ma toi khong dam tham gia : thú 1 , toi khong biet di xe may va khong dam qua duong , thu 2 ,giong BINH DINH cua toi kho nghe nen toi it muon giao tiep , giong mien Nam cua qui anh chi em nghe hay va ngot ngao , toi rat thich . Hy vong qua tet Nguyen Dan co hop mat dau nam toi xin tham gia cho biet tinh than ai cua anh chi em trong dien dan . Xin chuc qui anh chi suc khoe , co suc khoe la co tat ca . Than chao

TaoDi

Thành viên mới

co 2 van de tham thiet ma toi khong dam tham gia : thú 1 , toi khong biet di xe may va khong dam qua duong , thu 2 ,giong BINH DINH cua toi kho nghe nen toi it muon giao tiep ,
Chào bạn nguyetts,

:1::1::1: Hai vấn đề này có gì là to tát, lớn lao đâu. Giải quyết dễ ợt, đơn giản như đang giỡn vậy ah:

- V/đ 1: thì chị bắt xe ôm đi cho thoải mái, không còn sợ gì hết;
- V/đ 2: giọng Bình Định nghe nhẹ nhàng, dễ thương, êm ái... Có khi nghe qua giọng bạn, mọi người đâm ra mê mẫn, nghiền nữa là đằng khác.

Vậy, lần sau bạn cứ mạnh dạn tham gia nhé. "Quân" ta cả mà! Dzui bể trời luôn á.

Thân ái.

langvuon

khoai nướng

Hop mat hom 9/1/2011 vui qua , thu that toi cung ham vui lam nhung co 2 van de tham thiet ma toi khong dam tham gia : thú 1 , toi khong biet di xe may va khong dam qua duong , thu 2 ,giong BINH DINH cua toi kho nghe nen toi it muon giao tiep , giong mien Nam cua qui anh chi em nghe hay va ngot ngao , toi rat thich . Hy vong qua tet Nguyen Dan co hop mat dau nam toi xin tham gia cho biet tinh than ai cua anh chi em trong dien dan . Xin chuc qui anh chi suc khoe , co suc khoe la co tat ca . Than chao
Gặp đồng hương rồi nè,chính gốc Qui Nhơn nhưng tui vào Đống Nai lâu rùi. Nẫu chê giọng Bình Định kệ nẫu, tuy chất giọng Bình Định không ngọt ngào như đường cát Nam bộ nhưng nghe cũng dễ thương và dòn như bánh tráng đấy chứ :1: . Hy vọng được gặp trong lần họp mặt tới nhé.

Yenbui54

Thành viên tích cực

Đi xe ôm nhưng đừng có ôm được rồi,không dám chạy xe thì sang Mỹ ai đưa đi làm .Trời đất hết biết luôn .

TaoDi

Thành viên mới

Gặp đồng hương rồi nè,chính gốc Qui Nhơn nhưng tui vào Đống Nai lâu rùi. Nẫu chê giọng Bình Định kệ nẫu, tuy chất giọng Bình Định không ngọt ngào như đường cát Nam bộ nhưng nghe cũng dễ thương và dòn như bánh tráng đấy chứ :1: . Hy vọng được gặp trong lần họp mặt tới nhé.
Nhất trí lẫn đồng ý với bác langvuon. Giọng Phú Yên, Bình Định nghe dịu dàng lắm chứ bộ :1::1::1:

nguyetts

Thành viên tích cực

Anh Yenbui , chế nhạo tôi rồi , ko di xe máy nhưng lái xe hơi được đó , đương bên VN ko dám đi thôi , anh ở Atlanta phải hôn , hy vong gặp anh trong tương lai , gặp người nào nói tiếng Bình Định thì đó là nguyetts hihi ,vừa quê vua thô thiển . Chắc chắn là anh vái trời đừng gặp rồi , chào anh nhe , xin cảm ơn .

Last edited by a moderator:

haihoidongy

Thành viên tích cực

Giờ này tỉnh giấc là tiêu rồi :114: hết ngủ luôn òi...

Bi giờ nhớ ai ghi người đó nhé các bác!

Hàng trên đứng từ trái sang phải: Trang Dung (bx binhminh), Hoangmau, Oanhvo, em chị Ngochappy, Delena, Xitrum, quaidan, con gái chị Ngocchappy, ThuNgan, youandme8110, bx quaidan, Thaomy, Ngochappy, bx dungphuquoc.

Hàng ngồi:

ox chị Ngochappy, Thành, Binhminh, Liemdiep

Từ trái qua: Delena, Vinhtruong, Binhminh, Heaven, Thành.
Đây là đâu vậy ACE? Thiên đàn nào vậy? Hình các anh chị thật đẹp

Delena

Phó đoàn Nghệ Thuật 5

Bác Hoàng Mẫu ơi ! lịch vb tháng 2 thất vọng quá! Nhưng xem lại clip hôm 9/1 cũng vơi đi nỗi buồn,thôi thì không trong mong lịch vb nữa chỉ mong lịch off của XNC thôi.

TKTH

Thành viên mới

Xin chào,

Khi mỗi gương mặt là một hoa hồng,
Ta sẽ mãi nhìn dù quen hay lạ,
Để trái tim ta in hình tất cả ….

[/QUOTE]

Ngày tháng nào đã ra đi khi ta còn ngồi lại…

Xin cám ơn người bạn mới vừa quen biết đã chụp quá đẹp. Chắc chắn là bức ảnh sẽ càng tuyệt vời hơn nếu hôm ấy có thêm nhiều các thành viên nhà XNC chúng ta.
Xin cám ơn vì những tình cảm tốt đẹp đã dành cho nhau của các thành viên nhà XNC trong nước lẫn hải ngoại.

Đường đời trăm vạn nẽo
Dẫu đi đâu,về đâu,
Qua bao cuộc bể dâu,
Nghĩa tình vương vọng mãi.

Thân ái,