Họp mặt giao lưu: 11 giờ trưa Thứ Bảy, ngày 31/7/2010

tramgv

Thành viên tích cực
Ðề: Họp mặt giao lưu: 11 giờ trưa Thứ Bảy, ngày 31/7/2010

tramgv thành thật cáo lỗi cùng các bác. Tuần này ở nhà em có việc, OX tramgv đang bàn giao công việc ở cơ quan nên không nghỉ được. tramgv chúc các bác họp mặt vui vẻ nhé. Hẹn gặp lại các bác lần sau ạ.

leo

Thành viên tích cực

Leo cũng xin cáo lỗi cùng các bậc tiền bối, thứ 7 này Leo phải chạy về trường lấy bảng điểm và về BH dự đám cưới bạn nữa, hịc. Hy vọng các bậc tiền bối sẽ làm thêm một "ốp chai" trước khi đi nữa.
Ah, Chú Liêu ơi, update hộ Leo 2 người bạn từ VDT nhé Chú, 2 người bạn này cũng đã từng gặp Chú làn ofline ở quán cafe ở Bùi Thị Xuân rồi.
^^. Đó là vợ chồng anh Mymy.
Thanks Chú nhìu

TaoDi

Thành viên mới

:41::41::41: Chúc mừng, xin chúc mừng các HS đã complete:41::41::41: :

GĐ Anh HoangMau và GĐ của "tồng chí" Binh Minh :41::41::41: Điệu này, off chai 31/7, bắn beer tá lả quá ...hehehhe.....
Úp-chai ngày mai (31/7) "lồng chí" Trưởng Đoàn Nghệ thuật Dân "nhai" 4 kiêm tổ trưởng tổ rủ rê úp-chai khu phố 2 tui phải cùng với bác Hoàng Mẫu bắn beer Ken "thả phanh con chành chành" luôn, bác hoangmau hén?

Ngày mai, anh chị em ta sẽ có nhiều sự kiện để "tưng bừng" chào đón lắm đó!

Mọi người nhớ đến "ọp" cho rôm rả nghen!

(Lại phải phát huy chức năng tổ trưởng tổ rủ rê úp-chai khu phố 2nữa rùi :):):):) )

ngahuynh04@yahoo.com

Thành viên tích cực

xin chào các lồng chí bí thư,ngahuynh buồn quá đi off được gùi.hổm gài bận làm diệc dới các bác sỉ trong bệnh viện ko,ngày mai có1 lẽ ko off được buồn (10phút) hu hu.mong các lồng chí BCH uống dùm ngahuynh mỗi người 1chai ken nha.hổng xỉn hổng dìa a nghe.:9::9::9::9::109::109::109:

Thành

Thích đủ thứ ...

Xin thông báo đến các ACE chưa tham dự lần nào, khi đến nhà hàng các anh chị đi thẳng vào bên trong, nói với nhân viên là các anh chị tham dự buổi họp mặt của diễn đàn Xuất Nhập Cảnh, thì nhân viên sẽ hướng dẫn anh, chị vào đúng chổ. Hẹn gặp lại vào trưa mai nhé :41::41::41:

DuongHoaiTruong

Thành viên tích cực

Chào các anh chị trong hội phỏng vấn tháng 8/2010.
Mình Vừa nhận kết quả sức khỏe trong ngày hôm nay. Nhưng 3 thành viên trong gia đình đều có sức khỏe tốt. Riêng mình năm 1996 có bị nám phổi và đã điều trị lành nhưng có vết thẹo nhỏ(Tất cả các film chụp phổi đều có vết xẹo đó) và cũng đã thử đàm cách đây 2 tháng thì âm tính. Xong BV XNC chợ Rẫy vẫn buộc mình thử đàm vào ngày 2, 3, 4/8 (vì họ không tin các bằng chứng mình đem theo dù đó là sự thật) ngày 9/8 mình cũng phỏng vấn, Mình buồn quá. xin đăng ký 1 vé vào 11h ngày 31/7 nhé. Mình đang ở thành phố.
Thân chào và hẹn gặp lại vào ngày mai.

DuongHoaiTruong

Thành viên tích cực

Khà ...khà ... tồng chí Trưởng đoàn Nghệ thuật lên kế hoạch tác chiến cho ngày 31/7/2010 đi chứ ...hehheh.....

- Chi phí: đề nghị như cũ; Nam: 150 Nữ: 100 (thanh toán xong, phần còn lại, các tồng chí Nam lo tiếp nhá :43::43::43:)

- Thời gian: 11 giờ - 12 giờ: thảo luận về sắp xếp HS, bác Thanhnv phụ trách giúp vụ này nha. Sau đó 12 giờ, bác Thanhnv tuyên bố bắn đạn "Ken" nhá ...hehheh....

- Mời các ACE nhận giấy PV trong ngày 30 và sáng 31/7/2010 (hy vọng có trong ngày 30/7 thì tốt hơn ...khì ...khì ...) tham dự để cùng chung vui với nhau.

Tồng chí Trưởng đoàn "gút" danh sách nhá:

1. Bác Thành;
2. Bác Linda;
3. Bác Utle;
4. Bác Thanhnv;
5. VC Bác Quaidan;
6. Bác VinhHung;
7. Bác TuNguyenVan;
8. VC Bác Tramgv;
9. Bác Siphu
10. VC BinhMinh
11. Bác Coua;
12. Bác Trai
13. Lieuvh;
14. Thầy đồ TrungHai
15. TuongVan;
16. Leo
17. nguyenhoangthang
18. Diemhanh,
19. Bác Hoangmau,
20. DuongHoaiTruong (Mình tham gia với nhé)
21."các AC mới nhận giấy PV"
22. .........

..........

Tồng chí Trưởng đoàn update thêm nha :41::41::41:

phiden

Thành viên tích cực

Hu hu hu nhớ SG qúa mấy bác ơi ,cái xứ gì mà lạ qúa hà,nói như bác Liệu,vắng như chùa bà đanh,qua đây ngày hôm qua tới giờ mà chả thấy ông mẻo,ông việt kèo nào hết a ,ngoại trừ mấy người thân thôi chỉ có ông bà Bô thôi , những bước tiếp theo chưa biết hỏi ai đây,hu hu hu Từ từ rồi củng nhừ phải không ACE Xuất Nhập Cảnh,Chúc ACE Óp thành công vui vẻ nha OK

luckyseafood

Ban điều hành

Làm gì khóc dữ vậy phiden, riết rồi cũng quen mà, hihi.

Tới giờ nhậu rồi, sao chưa thấy các chiến hữu lên tiếng vậy cà.

lieuvh, thanhnv, thành, binhminh,.... ơi

Làm gì khóc dữ vậy phiden, riết rồi cũng quen mà, hihi.

Tới giờ nhậu rồi, sao chưa thấy các chiến hữu lên tiếng vậy cà.

lieuvh, thanhnv, thành, binhminh,.... ơi
Mấy bác lieuvh, thanhnv, thành, binhminh lo tư vấn hồ sơ trước, hai anh em mình nhậu trước đi anh Hong :):):)

phiden

Thành viên tích cực

Anh HongTran ơi thứ 2 này anh lên PLT anh em mi2nh óp nha anh ,ngày mai mới mua ĐT sẻ cho anh biết số sau nha,

TaoDi

Thành viên mới

Hu hu hu nhớ SG qúa mấy bác ơi ,cái xứ gì mà lạ qúa hà,nói như bác Liệu,vắng như chùa bà đanh,qua đây ngày hôm qua tới giờ mà chả thấy ông mẻo,ông việt kèo nào hết a ,ngoại trừ mấy người thân thôi chỉ có ông bà Bô thôi , những bước tiếp theo chưa biết hỏi ai đây,hu hu hu Từ từ rồi củng nhừ phải không ACE Xuất Nhập Cảnh,Chúc ACE Óp thành công vui vẻ nha OK
Bác Phiden ơi,

Nói như bác Hongtran:"Cứ từ từ! Cháo cũng thành cơm mừ!!" :):):):)

Chắc đúng là lúc đầu "hổng" có quen cái xứ gì mà người chẳng thấy đâu! Chỉ thấy bọ sắt "bốn bánh" chạy "rần rần" ngoài đường.

Bọn em vừa rôm rả úp chai lai rai "nhớ" anh Hai tới 5-6h chiều thứ Bảy mới về nè! Đầy đủ chiến hữu hết: bác Lieuvh, thanhnv, thành, trunghai, quaidan, TV...., Đủ cả!

Mà các bác "úp chai" một mình ên sao rùi? :)

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

Thưa các anh chị

Em rất hân hạnh được biết anh Phiden nhưng chưa kịp pẻ răng ,anh ấy đã dzong mất , trưa nay do em ra muôn nhưng vẫn còn gặp một số anh chị kỳ cựu trong diễn đàn, có thể nói đây là lần đầu off em tham gia. Nhưng kg đến nơi đến chốn :)

Em được biết diễn đàn qua anh Thanh và từ đó em được biết thêm các anh Hải ( dài, trung, ngắn :43:)

gặp được các anh từ Phan rang, Đồng tháp lên tham dự , thật sự em thấy rất vinh dự cho XNC được biết đến như một nơi chia sẻ cho những người chuẩn bị xa xứ.

Em xin phép hơi lan man một chút .

Ba mẹ vợ em năm nay gần 70 năm 2007 ông bà nhất mực phải chuyển qua Mỹ sống và mấy đứa em gái đã lo cho các cụ hồ sơ bảo lãnh. Gần 4 năm chờ đơi bao nhiêu việc tranh cãi về việc đi ở giữa hai cụ là điều rất đau lòng cho tụi em. Khi đi , khi ở, khi ông đi , khi bà đi. Đó là nỗi niềm của người lớn tuổi mà đám nhỏ con cái như tụi em không thể can dự .

Như anh Phiden nói:Hu hu hu nhớ SG qúa mấy bác ơi ,cái xứ gì mà lạ qúa hà,nói như bác Liệu,vắng như chùa bà đanh,qua đây ngày hôm qua tới giờ mà chả thấy ông mẻo,ông việt kèo nào hết a

Như các anh ở cùng diễn đàn tâm sự : mình sẽ sang đó để làm gì và làm gì? sống ra sao?

Thực sự những câu hỏi như thế này rất cần những người bạn chia sẻ . Sống tại VN các anh các chị có thể mở mắt ra là nghe các câu chửi thề trong khu nhà mình ở . Nhưng sang Mỹ liệu mình chửi có ai nghe hay không ? em xin lổi khi dùng từ này.

Các anh các chị đến với diễn đàn không thuần túy là để tránh việc lừa lọc của đám dịch vụ trong việc tìm hiểu hồ sơ mình từ đâu, đến đâu...mà còn tìm ở đây sự chia sẻ những tâm tư mà không thể hỏi ai.
Tôi phải làm gì, chuẩn bị gì cho cuộc sống xa xứ? có phải bán nhà, cầm được bao nhiêu tiền đi, ..............................
như những người đi du lịch như em hay còn gọi là cưỡi ngựa xem hoa thì là chuyện loanh quanh việc phỏng vấn, thủ tục xnc....nhưng còn các anh chị là những người sẽ phải định cư , có cuộc sống nơi đất khách quê người sẽ là điều rất trăn trở.

Quay lại việc gia đình em, hai ông bà cụ sống riêng một góc trời và hiếm khi giao tiếp với bên ngoài . Những điều trăn trở như em nói sẽ từ câu hỏi dễ giải quyết như " Đi vì tương lai con cái " " đi vì một nơi dưỡng già lý tưởng "........sẽ dần trở nên to lớn và khó giải quyết. Đó là do việc các cụ với cách tự suy diễn về tương lai bên trời Tây mù mịt. Và nói tới lui ,cũng chỉ có hai cụ và một cách suy diễn..........em không dám nhận xét đúng sai nhưng kế cục là bỏ phỏng vấn ngày 16/7/2010 và câu kết cho câu chuyện là tao sang Mỹ làm gì, rôi ai lo nhà cửa , ai lo vườn cây ao cá ? ai lo cho ... ai lo cho ...và ai lo cho....

Thưa các anh chị, em đưa ra câu chuyện trên không có hàm ý làm các anh chị nhụt chí trong việc quyết định ra đi. Nhưng điều em muốn ở đây là các anh chị nên xem XNC là một ngôi nhà thứ hai của anh chị. Có các anh chị đã định cư và có các anh chị đang chuẩn bị hàng loạt các câu hỏi cho một tương lai khác hãy cùng nhau kết chặt thâm giao , chia sẻ những nỗi niềm mà hầu như không ai dám nói. Người đi trước dẫn dắt người đi sau như khẩu hiệu các anh đã nói trong buổi off.
Miễn sao ta với .

tâm hồn nhẹ nhàng nhất khi bước sang ngưỡng cửa mới

Một khi đã quyết thì phải làm , nếu có khó khăn trăn trở ở Mỹ các anh chị ở Mỹ sẽ giúp, ở Việt nam sẽ có các anh chị Việt nam giúp bất vụ lợi.
Đó là điều em mong ước nhất cho diễn đàn...

Cám ơn các anh chị

Trong buổi off có lẽ Hai vợ chồng bạn Hải (dài) là người may mắn nhất, có lứa tuổi phù hợp nhất ( đẹp đôi nhất :41:) để sống tại nơi xa xứ. nhưng các anh các chị lớn hơn cũng nào thua kém chi:41::41: hén, tuần sau làm típ nha :100::100::100:

luckyseafood

Ban điều hành

Hi Asm, bài viết tâm sự khá hay, tự đáy lòng tôi cám ơn lời tự sự của bạn. Vâng những người như anh em chúng tôi khi tham gia d/đ này đều chung suy nghĩ là đi đến vùng trời mới với nhiều lý do, nhưng tựu trung là: đã quyết chí ra đi, phải làm lại từ đầu với cái đầu lạnh và cái nghị lực vượt khó, không khóc lóc uỷ mị hầu tìm chút ánh sáng cuối đường hầm vậy. Tự mình dặn lòng: hãy cố lên.

Hãy tham gia diễn đàn này một cách tích cực bạn nhé, anh em chúng tôi đang đợi bạn đó.

Thân ái.

quaidan

Cựu Ban điều hành

.... xem XNC là một ngôi nhà thứ hai của anh chị. Có các anh chị đã định cư và có các anh chị đang chuẩn bị hàng loạt các câu hỏi cho một tương lai khác hãy cùng nhau kết chặt thâm giao , chia sẻ những nỗi niềm mà hầu như không ai dám nói. Người đi trước dẫn dắt người đi sau như khẩu hiệu các anh đã nói trong buổi off.
...........tuần sau làm típ nha :100::100::100:
Thiệt là vui và thiệt là hạnh phúc khi được Asm "chia sẻ những nỗi niềm", rất cảm ơn bạn :12:
Mình nghe đồn (hình như là ... bác Thành nói thì phải :3:) hồi chiều hôm qua là slogan của XNC.com mới đổi thành: "Người đi trước ... rước người đi sau" rùi đó :13:
Hehe, "tuần sau làm típ nha" :41::41::41:

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

Mặt gian quá:13: đeo cái kiếng thí ghét:43:

Chỉnh sửa cuối:

luckyseafood

Ban điều hành

Quá đã thanhnv ơi, còn nữa hông? Chờ bác Thành cho coi video clip nhe. Yman và phiden tiếc hôn? hihi.

tramgv

Thành viên tích cực

Óp dzui wá, bác nào thuyết minh cho em coi mấy. Em cũng đang đợi để xem phinh nè các bác ui :105:

Quá đã thanhnv ơi, còn nữa hông? Chờ bác Thành cho coi video clip nhe. Yman và phiden tiếc hôn? hihi.
Huhuhu, tiếc quá trời, đang đợi thuyết minh của các bác. :):):)

Hãy tận hưởng niềm vui Offline đi các bác ơi.

luckyseafood

Ban điều hành

Huhuhu, tiếc quá trời, đang đợi thuyết minh của các bác. :):):)

Hãy tận hưởng niềm vui Offline đi các bác ơi.
Hi yman, hôm qua các chiến hữu ấy nhậu trưa thì hongtran nhậu tối, xỉn quá đi ngũ luôn. Sáng dậy thấy 3-4 cuộc điện thoại gọi nhỡ vào giờ đó, chắc của bác lieuvh quá, hic... cáo lỗi.

Trong nữa cuối tháng 8 này, thanhnv, lieuvh, tuongvan, ngomaiise,... sẽ phỏng vân, chắc lại có off nữa thôi.

Tức nữa.